xin hỏi về cách ghi HD ra đĩa DVD !

Alexeminem

các bác chỉ hộ em với .các bác chỉ hộ em cách ghi file MKV ra đĩa DVD với ạ.mà ví dụ em muốn ghi ra 2 đĩa DVD thì phải dùng cái phần mềm gì để cắt file phim hả các bác ? các bác nhiệt tình giúp đỡ em với.thankz các bác.mà đầu nhà em là đầu xem HD thì khi burn phim ra đĩa có cần chuyển đổi hay có cách burn để xe HD phim ko ? hay là cứ burn thẳng trực tiếp file phim trên máy tính vào đĩa hả các bác ?

Chỉnh sửa lần cuối:

hauvnn87

Ðề: xin hỏi về cách ghi HD ra đĩa DVD !

Bạn mua đĩa DVD9 về burn , khỏi cắt mất công bạn ah :)

Alexeminem

burd thì dùng nero nhưng burn ra đĩa DVD có được HD ko bác ? mà thui cứ cắt ra cho no lành bác ạ

lggood

Banned

các bác chỉ hộ em với .các bác chỉ hộ em cách ghi file MKV ra đĩa DVD với ạ.mà ví dụ em muốn ghi ra 2 đĩa DVD thì phải dùng cái phần mềm gì để cắt file phim hả các bác ? các bác nhiệt tình giúp đỡ em với.thankz các bác.mà đầu nhà em là đầu xem HD thì khi burn phim ra đĩa có cần chuyển đổi hay có cách burn để xe HD phim ko ? hay là cứ burn thẳng trực tiếp file phim trên máy tính vào đĩa hả các bác ?

chưa bao giờ em đốt thành HD :D mua dĩa HD ở đâu mà đốt. mua dc thì nó có rẻ khong? 8->
tốt nhất là đốt ra DVD mà coi nha.
ghi trực tiếp len dĩa DVD thì nó thành data mất [-X, sao coi dc trên dầu dân dụng dc.
ConvertX to DVD lấy về làm DVD nha. [-O<

Alexeminem

sax cái này em cũng lờ mờ nghe qua chỉ là tìm 1 tia hy vọng nhỏ nhoi hix

hauvnn87

burd thì dùng nero nhưng burn ra đĩa DVD có được HD ko bác ? mà thui cứ cắt ra cho no lành bác ạ

Nếu burn ra dạng data thì vẫn là HD nhưng ko play trên các đầu DVD dân dụng dc . Còn nếu convert sang DVD thì tất nhiên chất lượng hình ảnh sẽ giảm hẳn và ko đẹp bằng HD nữa !

Alexeminem

Nếu burn ra dạng data thì vẫn là HD nhưng ko play trên các đầu DVD dân dụng dc . Còn nếu convert sang DVD thì tất nhiên chất lượng hình ảnh sẽ giảm hẳn và ko đẹp bằng HD nữa !
đầu nhà em là đầu HD chứ ko phải để xem HD chứ ko phải đầu DVD bác ạ.em chỉ muốn hỏi có cách nào burn ra đĩa DVD để xem trên đầu HD thôi ạ.mà nếu thế mấy bác có HTPC thì xem bằng đĩa gì hả các bác ?

lggood

Banned

HDrip nha hauvnn87 :D

doanhtu

Member

đầu bác là đầu bluray àh :D. Người ta burn HD ra đĩa DVD theo em chỉ là để lưu trữ dưới dạng data thôi. Vì đơn giản HDD họ có hạn. Còn burn ra để xem thì em chưa biết.

tumlum

Đầu HD là cái đầu gì nó lạ thế nhỉ?
Hồi giờ chỉ nghe nói tới đầu DVD hoặc Bluray thôi? :-?
thì HDrip-->DVD chứ cách nào nữa
Ôi còn đâu HD :(
Chính xác là cái đầu nhà bác là đầu gì, và tại sao phải ghi ra DVD để xem?

thinhkieuphong

đầu nhà em là đầu HD chứ ko phải để xem HD chứ ko phải đầu DVD bác ạ.em chỉ muốn hỏi có cách nào burn ra đĩa DVD để xem trên đầu HD thôi ạ.mà nếu thế mấy bác có HTPC thì xem bằng đĩa gì hả các bác ?

đầu HD mà ko phải để xem HD ???? là kiểu gì vậy, bác post hình với tên nó lên đi. Theo tui biết thì ngoài mấy cái đầu đắt lòi ra đọc được Blueray thì chỉ có mấy loại HD-player như TivX đọc HD thôi (file kmkv)

Bạn mua đĩa DVD9 về burn , khỏi cắt mất công bạn ah :)

đĩa trắng đắt hơn dvd5 nhiều bác ơi

Tuonghap

Member

Có 2 phuơng án;
1- Nếu bác dùng đầu DVD dân dụng thì rip DVD, có nhiều phần mềm để làm việc này. Phương án này thì phim không còn là HD nữa, độ phân giải chỉ là DVD thôi.
2- Nếu bác dùng HTPC thì ghi phim HD vào DVD dưới dạng data, khi xem phim thay vì chọn phim từ ổ cứng thì chọn phim từ ổ DVD.
Phương án này không hay, đầu tư thêm ổ cứng hợp lý hơn.
Có đúng không các bác ?

tumlum

Hiện nay thì giá DVD5 hình như vẫn rẻ hơn ổ cứng nhiều ấy.
Nếu ko phải seed cho torrent thì ghi DVD tiết kiệm hơn.
đầu HD mà ko phải để xem HD ???? là kiểu gì vậy, bác post hình với tên nó lên đi. Theo tui biết thì ngoài mấy cái đầu đắt lòi ra đọc được Blueray thì chỉ có mấy loại HD-player như TivX đọc HD thôi (file kmkv)
Chờ bác ấy về ghi tên cái đầu đã
để em về xem lại.........
Khéo lại bị lừa là đầu DVD đọc được đĩa HD thì khổ :)

hbc

Moderator

Chắc là đầu HD TVIX rồi, trông nó tròn tròn giống hình cái đĩa DVD tưởng là ghi HD DVD cho vào để xem

thinhkieuphong

Chắc là đầu HD TVIX rồi, trông nó tròn tròn giống hình cái đĩa DVD tưởng là ghi HD DVD cho vào để xem

mấy cái loại đó làm gì có ổ nhét đĩa vào , chắc ko phải đâu, đầu bác í nhét được đĩa mà :))

fighterfi

Bác Alexeminem này muốn hỏi cách ghi file.mkv ra DVD 5. Thì tôi khuyên bác là dùng ConvertX to DVD là hay nhất đấy, burn ra DVD coi trên đầu đĩa. Phần mềm này có thể convert file.mkv của bác thành DVD 9 hoặc DVD 5 tùy bác:

- Nếu là DVD 5 thì ghi ra đĩa DVD bình thường dung lượng 4.5GB.

- Nếu là DVD 9 thì có 2 cách:
+ Mua đĩa DVD 9 ngoài tiệm, loại bèo nhất là 15 - 20 nghìn/ DVD 9, rồi ghi vô, đĩa DVD 9 dung lượng là 8.5GB.
+Có thể tách DVD 9 thành 2 DVD 5 bằng phần mềm DVDFab Platinum, rất dễ sử dụng. Rồi ghi đĩa bình thường. Hình ảnh âm thanh của 2 DVD 5 này bằng hình ảnh âm thanh của DVD 9 ban đầu.

Bên trên