Xin hướng dẫn ghi phim HD để xem được trên đầu DVD bình thường

vn02063007

Hiện tại mình có mấy bộ phim HD đuôi .mkv muốn burn ra đĩa để xem trên đầu cho đã nhưng lại không rõ cách burn:confused:. Ai có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không ?

*Mình đag dùng nero 9.
*Mình dùng trương trình mkvmerge GUI để add sub nhưng ko hiểu sao wmp lại ko thấy còn cái media player classic lại thấy vậy lúc ghi ra đĩa có thấy sub không?

Thanks

uniz

Ðề: Xin hướng dẫn ghi phim HD để xem được trên đầu DVD bình thường

đầu DVD bình thường mà xem mkv thì bác fải có 1 niềm tin rất mãnh liệt mới xem đc đấy bác ạ.
còn bác ngồi convert lại thì thôi, mua disc DVD cho nó lành

vn02063007

đầu DVD bình thường mà xem mkv thì bác fải có 1 niềm tin rất mãnh liệt mới xem đc đấy bác ạ.
còn bác ngồi convert lại thì thôi, mua disc DVD cho nó lành

Bạn hiểu lầm ý mình rồi, đầu DVD đọc sao đọc được mkv. Mình biết là convert nhưng convert cái ra cái j rồi burn kiểu j thì chịu :mad:

uniz

Bạn hiểu lầm ý mình rồi, đầu DVD đọc sao đọc được mkv. Mình biết là convert nhưng convert cái ra cái j rồi burn kiểu j thì chịu :mad:

trời, bạn định convert thiệt đó hả, convert vậy thì nó giảm res xuống thì nhìn khác gì DVD đâu, bởi vậy mới nói bạn mua DVD disc đi,convert mất thời gian lắm

anhdxt

Member

dùng ConvertXtoDVD đi bác, đầy đủ tính năng mà chất lượng khá tốt

manhthang

Huyền Thoại

Convert ra DVD làm gì? Mua đĩa mà xem cho nó nhanh, lại có sẵn cả phụ đề, thuyết minh.

Quanglong87

Convert xong chất lượng bằng DVD luôn, lại tốn công convert ( rất mất thời gian ) ^:)^

Bên trên