Xin kinh nghiệm các bác dùng truyền hình vệ tinh

hungdajka

Nhà mình định mở quán cafe và sẽ đầu tư 1 bộ chảo K+
Vấn đề hiện tại e muốn hỏi là muốn 1 chảo ra nhiều tivi có được không?
Ý e là mấy cái tivi sẽ cùng phát 1 chương trình trên đầu thu chứ k cần mỗi tivi 1 kênh đâu ạ
Thank các bác trước
P/s: Mình k biết post ở đây có đúng k,nếu k đúng mong mod thông cảm và move hộ mình nhé [-O<

siusiuenen

Ðề: Xin kinh nghiệm các bác dùng truyền hình vệ tinh

Mình biết chắc là được vì thấy mấy quán cafe ở bên này sử dụng . Mình nghĩ chắc họ dùng splitter ( ví dụ đầu ra HDMI ---> vào HDMI SPLITTER ra nhiều HDMI ----> nhiều TV ) nhưng thực tế mình chưa thử qua . Ở nhà thì mình sài mỗi tivi một đầu nhận nhưng cách này chắc bác không muốn . Bạn thử hỏi dò chuyên viên lắp ráp thử xem rồi tự làm lấy .

huuhan4666

Active Member

Dùng HDMI SPLITTER 1 vào 2, 4 hoặc 8 ra sài thoải mái. Bộ chia 2 khoảng 700 k, chia 4 khoảng 1200 k, chia 8 khoảng 1800 k.

p1u9np1ay

làm thế này thì tất cả các tivi đều xem cùng một kênh phải không ạ
Chuẩn.
Số TV ít: Nếu muốn mỗi TV một kênh thì có bao nhiêu TV thì cần bấy nhiêu đầu thu (dùng chung 1 chảo, chỉ đỡ tiền chảo).
Số TV nhiều: muốn xem bao nhiêu kênh (chọn kênh hay mà xem thôi) thì cần bấy nhiêu đầu thu rồi trộn cái tín hiệu ra lại (đầu ra RF) bằng bộ trộn rồi chia ra cho các TV. Các đầu thu chú ý đặt tần số (kênh) đầu ra khác nhau để tránh nhiễu sang nhau.

kvu158

Ðề: Re: Xin kinh nghiệm các bác dùng truyền hình vệ tinh

Chuẩn.
Số TV ít: Nếu muốn mỗi TV một kênh thì có bao nhiêu TV thì cần bấy nhiêu đầu thu (dùng chung 1 chảo, chỉ đỡ tiền chảo).
Số TV nhiều: muốn xem bao nhiêu kênh (chọn kênh hay mà xem thôi) thì cần bấy nhiêu đầu thu rồi trộn cái tín hiệu ra lại (đầu ra RF) bằng bộ trộn rồi chia ra cho các TV. Các đầu thu chú ý đặt tần số (kênh) đầu ra khác nhau để tránh nhiễu sang nhau.

Bác chỉ cho em sài cái gì nếu em chỉ có 1 chảo ( 4 LNB ) với 8 receiver ?

kvu158

Nhà mình định mở quán cafe và sẽ đầu tư 1 bộ chảo K+
Vấn đề hiện tại e muốn hỏi là muốn 1 chảo ra nhiều tivi có được không?
Ý e là mấy cái tivi sẽ cùng phát 1 chương trình trên đầu thu chứ k cần mỗi tivi 1 kênh đâu ạ
Thank các bác trước
P/s: Mình k biết post ở đây có đúng k,nếu k đúng mong mod thông cảm và move hộ mình nhé [-O<

Mình cũng không chắc nó có chạy được không nhưng bạn thử xem nhé : tv chính thì bạn dùng cổng HDMI or bất cứ gì từ đầu thu còn ngõ RF trên dầu thu bạn thử dùng bộ chia xem có được không ? Theo mình biết là được chứ còn chia tư cổnng vcr ( trang đò vàng hay HDMI thì chắc còn phụ thuộc bạn kéo dây bao xa nữa . Hy vong giúp được bạn

Bên trên