Xin lỗi chịu không nỗi

havu

^:)^ Sáng nay, mình cho e viettel lên đường, dù có người thân là tay trong :-o ~X(

Lúc mới set up, test max có 200kbs, xong xuôi các e nó ra về mình dúi vào tay các em có 2 xị bồi dưỡng cafe, nữa tiếng sau lên mình thấy cái mạng tốc độ mạng mới giật đứng hình luôn ^:)^ phê hơn búp bê.

nvmy

Well-Known Member
Ðề: Xin lỗi chịu không nỗi

Khéo khoe!
Nói tóm lại anh dùng gói gì đấy?

havu

Khéo khoe!
Nói tóm lại anh dùng gói gì đấy?

Gói truyền hình cáp HCTV 8-x

này thì khoe luôn cho nó máu:

7200.11 Dòng 40AS

7200.11 Dòng 33AS hơn dòng 40AS 1 chút

ES2 - Cái này chỉ được cái mát mẻ hơn 2 độ, còn lại thì :brick:

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenphong

Không biết SCTV quận 1 có được tốc độ giống vậy không để mình chuyển mạng nhỉ. Mình xài 2 thuê bao viêttl đúng cùi mía.

Chú mừng em có mạng ngon.

nvmy

Well-Known Member

A! hay quá.
Em hỏi cái:Chia ra nhiều TV có ảnh hưởng không? Tổn thất hàng tháng nặng không?

Bác nào ở HN dùng ADSL của VCTV rồi vào đây em nhờ nào!

sieucan

Active Member

Ngất ngây con gà tây:)
Bao xiền 1 tháng thế bro.

havu

A! hay quá.
Em hỏi cái:Chia ra nhiều TV có ảnh hưởng không? Tổn thất hàng tháng nặng không?

Bác nào ở HN dùng ADSL của VCTV rồi vào đây em nhờ nào!

-Cái free đầu tiên là được router
-Cái free thứ 2 là free thuê bao truyền hình cáp hằng tháng, save được 45K
-Cái tổn thất là 250K+vat của gói cước 1536/512

-Cái thiệt hại thấy trước mắt là trái gió trở giời, nó chập chờn, mưa bao hay nghẹt mũi, khi nào TV có hạt thì mạng cũng trồi sụt theo.

Nhưng cái chính để xem xét là so với gói bèo nhèo nhất của viettel là 1024/512 và 1536/512 thì thêm 10K để có 50% thì chơi luôn.

tuanvu_lk

Mạng này là 8 hay 10mbps đây mà khiếp wá
ước j mình được như anh ý

havu

Nhược điễm duy nhất của mạng này là không ổn định.

Với ngừoi đi làm, để máy ở nhà thì nên thỉnh thoảng phải remote về nhà để xem nó có đỏ quạch torrent hay không để mà reset.

Ăn bát cơm lên thì mấy cái đèn trên router có cái tèo cái nhấp nháy. mất mạng, thử ipconfig thì toàn là zero.

vừa buồn vừa chửi thằng thối mồm lúc trưa chù ẻo, đi tắm phát vào lại thì được, resume tốc độ như cũ, kg suy nhiễu chút nào. Thở phào, phiêu lưu thật.

Không hiểu mạng hay do tốc độ mà cái router nó điên loạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenphong

Thoi roi luom oi. Kieu nay a bo thue bao hang thang cua thang viettel, xai goi cuoc toi thieu 18.000d/thang xai bao nhieu tra bao nhieu qua, de tien doi ra share tra cho em de hang thang dua o 1T5 len em chep qua. duoc khong Vu? Xin loi vi khong go tieng Viet duoc do chua cai bo go. Jk

havu

Thoi roi luom oi. Kieu nay a bo thue bao hang thang cua thang viettel, xai goi cuoc toi thieu 18.000d/thang xai bao nhieu tra bao nhieu qua, de tien doi ra share tra cho em de hang thang dua o 1T5 len em chep qua. duoc khong Vu? Xin loi vi khong go tieng Viet duoc do chua cai bo go. Jk

Đưa tiền thuê bao đường truyền đây, rồi mỗi tháng lụm 1tb, quá phẻ

ec ec, lái buôn chợ thủ đức đây !!! 8-x:D

nh0k_nin0

Ôi anh havu toàn chơi hàng cấm! 8-x
P/S: Mạng ngon! :)>-

Louis

Cái này ở Thủ Đức mới đc vậy. Chứ ở Q.10 thì cũng cỡ ~180 kB/s ah :-s

cdv1010

Member

bác down kinh quá. Em cũng ở gần Thủ Đức hi vọng được vậy? Phí lắp đặt là nhiêu tiền vậy bác?

HDViet.Com

Pirates.2.Stagnettis.Revenge có bản đẹp chưa anh ;))

Bữa nào qua bên em test speed đi anh :D

Lendz

^:)^ Sáng nay, mình cho e viettel lên đường, dù có người thân là tay trong :-o ~X(

Lúc mới set up, test max có 200kbs, xong xuôi các e nó ra về mình dúi vào tay các em có 2 xị bồi dưỡng cafe, nữa tiếng sau lên mình thấy cái mạng tốc độ mạng mới giật đứng hình luôn ^:)^ phê hơn búp bê.

Down 3x mà speed thế thì coi mỏi mắt anh nhỉ... Anh cẩn thận, coi ít thôi, không thì hư mắt đấy anh. :D

baihoc

em mà đăng kí gói này xong mà ko đc vậy là em bóp cổ anh Vũ. Sẵn đây nhắc nhỡ anh Vũ cố gắng ăn thêm vài tô cơm nữa nhé :D

locke1602

Well-Known Member

Kha khà, chúc mừng anh Vũ, cái này hôm bữa bên hdvnbits có mem cũng có nói, khu vực ngoài đó, internet trên cáp nó mới mở, thiên hạ chưa dùng, nên băng thông vô tư, speed thì anh kéo được nhiêu nó cho anh chơi hết nhiêu. Em cũng đang dùng cáp nè, speed max, đạt được gần 90% time kết nối lận. Dùng 2 năm nay chưa hề phàn nàn.

buihung

Administrator

Chắc họ biết bác sắp lên chức Mod của HDVN nên nịnh bác đấy mà. Chúc mừng bác nhé.

havu

So sánh của bit-hdtv mà thấy chênh lệch lớn quá:
hdvnbits.org

Bit-hdtv

Không biết còn sướng đến bao lâu

Bên trên