Xin nhờ các bác tư vấn giúp đỡ em cái

luutuong

Member
Số là ông anh vừa update dàn nhà ổng nên ổng cho em vài món dư thừa, nên đem lên đây nhờ các bác tư vấn em thêm nên mua thêm những thiết bị gì để cho nó có 1 dàn coi phim hoàn chỉnh, em thì coi film nhiều hơn nghe nhạc nên nhờ các bác tư vấn thêm cho em, em xin đội ơn các bác ngàn lần

em được cho 1 cặp này không bít có phải loa xin không em nghĩ chắc china

cái này là hôi xưa ông cậu đem bên mỹ về cho ổng cũng lâu lắm rùi giờ ổng cho e lun

còn cái này thì ổng bảo là con sài được nhưng nhìn nó hơi cũ cũ sao đó

còn cái này thì ông cậu cho em hồi tết

Từ mấy cái trên xin các bác tư vấn cho em có 1 dàn HD cỏ để có thể thoả mãn cái đam mê HD

Em xin bổ xung là ngân sách em có khoảng 10tr

Cám ơn các bác đã xem tin và giúp đỡ em

onggia

Well-Known Member
Ðề: Xin nhờ các bác tư vấn giúp đỡ em cái

hichic với tầm tiền 10 triệu và mấy thứ có sẵn thì lại hơi nhiều bác ạ.bác kiếm 1 con YA AX 1400 tầm 4M với 1 cái center JBL tầm 1m2 nữa về có lẽ là đủ rùi.Tận dụng cặp ya làm main,oánh 2 sub 1 kenwood 1 Bose,surround cũng bose nốt.Nghe tạm 1 thời gian thấy thiếu cái gì thì nâng tiếp.

lehoang40

Cặp loa Yamaha có cái treble trên đầu trông lạ mắt nhĩ :)

onggia

Well-Known Member

Cặp loa Yamaha có cái treble trên đầu trông lạ mắt nhĩ :)

Hàng nhập của bác Hồ Cẩm Đào thì phải em nghi lắm hichic.Bác lehoang đã vác cặp Jamo chưa rõ xuất xứ về chưa bác????

lehoang40

Bác chủ lấy cặp loa Yamaha làm main, sub là bose, 2 cặp loa con của bose làm surround, bán mấy cái loa Kenwood đi, theêm tiền mua 1 center và một receiver nửa là xem phim, nghe nhạc ngon lành.

luutuong

Member

thanks 2 bác lehoang40 và onggia đã tư vấn cho em, sẵn đây cho e hỏi em có thể mua center và reciver ở đâu được không, ngoai cái reciver YA AX 1400, có thể dùng reciver của denon đươc không em tính làm con reciver denon cho no ngon lành sau này tiện update lun, xin các bác tư vấn giúp e, thanks các bác

lehoang40

Receiver hiệu gì cũng được bác à, miễn là có logo DTS.

ntuandat

Member

Em search thấy AX1400 là 7.1 hả các bác? Vậy thì thiếu loa roài.
Em đã mua bộ 6.0 của Yamaha, đang tính lấy AX1300 hoặc Pioneer VSX-810.
Các bác cho em xin ý kiến. Cá nhân thì đang nghiêng về AX1300 cho nó đủ set Yamaha, với lại 1 phần bác chủ của bé Pi hok có chịu fix em thêm tí :D

minizip

Member

Em search thấy AX1400 là 7.1 hả các bác? Vậy thì thiếu loa roài.
Em đã mua bộ 6.0 của Yamaha, đang tính lấy AX1300 hoặc Pioneer VSX-810.
Các bác cho em xin ý kiến. Cá nhân thì đang nghiêng về AX1300 cho nó đủ set Yamaha, với lại 1 phần bác chủ của bé Pi hok có chịu fix em thêm tí :D

ghi là 7.1 nhưng bác cứ dùng tamj 5.1 thôi. Mà bộ 6.0 là loại loa gì thế ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member

nhìn tổng thể chỉ có con Bose là ngon

ntuandat

Member

ghi là 7.1 nhưng bác cứ dùng tamj 5.1 thôi. Mà bộ 6.0 là loại loa gì thế ạ.

À em đặt của Phan Khang,
Nó có bán chung 1 set là Center + 3 cái Surround.
Chưa lãnh lương nên tạm thời chưa mua Sub :D

luutuong

Member

kiếm hoài hem thấy a e nào bán con ax1400 chắc em làm con ax1300 không bít e này có ổn không các bác tư vấn giúp e

minizip

Member

À em đặt của Phan Khang,
Nó có bán chung 1 set là Center + 3 cái Surround.
Chưa lãnh lương nên tạm thời chưa mua Sub :D

a thế là định chơi 6.1 ạ . Sao ko mua 5 loa thôi chứ cái loa sau hiện giờ cũng chả cần thiết đâu ạ. Nguồn 7.1 toàn dts-hd or truehd mà ko biết Receiver nhà bác có giải mã dc ko :-?

luutuong

Member

sẵn đây cho e hỏi con yamaha a1 với ax1 thì ai ngon hơn hả các bác, vì e hem kiếm được con a1 mà search toàn thấy ax1 thui

vietrung

Active Member

sẵn đây cho e hỏi con yamaha a1 với ax1 thì ai ngon hơn hả các bác, vì e hem kiếm được con a1 mà search toàn thấy ax1 thui

A1 coi phim là huyền thoại đấy bác, bên bác NT vnav thấy có 3 con mà, bác search thử!!!

thogaubien

hichic với tầm tiền 10 triệu và mấy thứ có sẵn thì lại hơi nhiều bác ạ.bác kiếm 1 con YA AX 1400 tầm 4M với 1 cái center JBL tầm 1m2 nữa về có lẽ là đủ rùi.Tận dụng cặp ya làm main,oánh 2 sub 1 kenwood 1 Bose,surround cũng bose nốt.Nghe tạm 1 thời gian thấy thiếu cái gì thì nâng tiếp.

Óanh 2 sub thế nào hả bác? Hay Ya AX1400 có 2 đường sub ạ?

luutuong

Member

em xin đa tạ các bác đã tư vấn cho em , em đã quyết tâm sắm em yamaha ax1300 vì không kiếm được ax1400, tiết kiệm lúa làm đợt sau cho hoành tràng, 1 lần nữa xin đa tạ các bác, và có anh em nào để lại 2 con ax1300 và ax 1400 thì pm em qua hốt liền

Bên trên