Xin Receiver Yamaha DSP-R795 review

puppy

Member
Chào các bạn,
Tôi mới tập tành chơi HD nên kiến thức về các thiết bị hầu như không có.
Nay tôi muốn mua 1 receiver 5.1 khoảng 3T, tôi thấy có người rao 1 con Receiver Yamaha DSP-R795 (DTS 5.1) nhưng không có thông số gì cả. Search mãi trên web thì cũng chỉ tìm được 1 manual guide tiếng Nhật cho nó.
Vậy xin hỏi có bạn nào đã dùng con này chưa? nếu đã dùng rồi cho tôi xin 1 vài thông số cũng như review về nó.
Tôi thấy nó không có cổng ra/vào HDMI, vậy có chơi HD tốt được không?

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin Receiver Yamaha DSP-R795 review

3 củ thì ko thể nào tìm AVR có HDMI in/out đc bác ah, ngay cả có DTS còn khó nữa đấy.

MrMilan

Banned

Ampli nặng 13k, kích thước 435x151x391,
Giải mã DOLBY DIGITAL & DTS
Nguồn AC100V
Công suất:
85W x 5 (20Hz~20kHz, 0.04%THD, 6ohm)
100W x 5 (1kHz, 0.07%THD, 6ohm)
Digital INPUT có 4 cổng, 3 Optical, 1 Coxial

vietrung

Active Member

con này chơi tạm cũng dc đấy nhỉ!!!

MrMilan

Banned

Con này hàng 2hand, chỉ có giải mã DTS thôi bác ạ, 85W một kênh thế là ổn rồi, nếu bác lấy về xem phim thì quá ổn.
Và vì nó là hàng cũ cho nên ko có cổng HDMI ---> không giải mã được True HD và DTS MA.
Xem HD thì tốt

puppy

Member

Con này hàng 2hand, chỉ có giải mã DTS thôi bác ạ, 85W một kênh thế là ổn rồi, nếu bác lấy về xem phim thì quá ổn.
Và vì nó là hàng cũ cho nên ko có cổng HDMI ---> không giải mã được True HD và DTS MA.
Xem HD thì tốt

Cảm ơn bạn,
Vậy nó có giải mã Dolby Pro Logic II không? Nếu không có thì có nên mua không? Tôi cũng muốn dùng con này để thỉnh thoảng nghe nhạc (chủ yếu là nhạc trữ tình)

Nếu muốn có True HD và DTS MA thì tầm giá bao nhiêu?

lehoang40

Cảm ơn bạn,
Vậy nó có giải mã Dolby Pro Logic II không? Nếu không có thì có nên mua không? Tôi cũng muốn dùng con này để thỉnh thoảng nghe nhạc (chủ yếu là nhạc trữ tình)

Nếu muốn có True HD và DTS MA thì tầm giá bao nhiêu?

Con Yamaha này nhìn cái cọc loa loại kẹp này là biêết chất lượng nó không ra sao rồi bác. Với 3tr bác nên chọn Sony, Onkyo, Panasonic thì may ra có con cho chất âm được.

Chỉ cần receiver có Dolby prologic và DTS là OK rồi bác, chơi HD vô tư. Nghe nhạc thì chỉ cần stereo và DTS thôi, đâu cần prologic II.

Muốn nghe được DTS MA hay True HD bác tốn không ít đâu: rẽ lắm thì Denon 1610 khoảng 8.5tr, đầu HDP giải mã được DTS HD vàTrue HD (chắc rẽ lắm cũng phải 5tr nửa), rồi ổ cứng 1.5tB chắc phải hơn 1 cái (vì 1 phim BD untouch cũng >30GB).

hnim47

nếu ngân sách bác chủ có hạn và muốn tập chơi HD từ từ về sau bns đi nâng cấp sau đi đã có kiến thức nhất định thì lấy em này cũng ok, chả vấn đề gì đâu bác. Bác có cầu kì quá về âm thanh không?

Nếu muốn hàng rẻ hơn 3tr có dts xem phim hd ngon lành thì bác ới em. Em chỉ chỗ mua cho.

puppy

Member

Cảm ơn các bạn đã chỉ giáo. Vậy con Onkyo TX-DS595 có nên không?

lehoang40

Con Onkyo này mình từng xài, nói chung là với tầm tiền <3tr thì em này đánh ngon. Dễ xài, chất âm vừa phải.

Chỉnh sửa lần cuối:

ck77

Member

Cảm ơn các bạn đã chỉ giáo. Vậy con Onkyo TX-DS595 có nên không?

2 con này mình đều đã xài qua, nếu bác quan trọng xem phim và mới chơi thì R795 là ok rùi, e nó cs hình như là 320w thì phải, về mẩu mã thì onkyo 595 size dầy và bảng hiện thị đẹp hơn nhưng xem phim ko bằng đâu bác, tks

puppy

Member

Cảm ơn các bạn đã tư vấn. Hôm nào mua nghe thử 2 con cho chắc ăn. Mình xem phim nhiều hơn nghe nhạc.

mấy con này mua ở đâu thế mấy bác! cho em địa chỉ cai!

HDUNG

Well-Known Member

Cảm ơn các bạn đã tư vấn. Hôm nào mua nghe thử 2 con cho chắc ăn. Mình xem phim nhiều hơn nghe nhạc.

Bác cứ nhắm mắt lấy con Ya 795 mà sài nếu không quan tâm về hình thức bên ngoài ( vì kiểu dáng Onkyo đẹp hơn hẳn )

Bên trên