Xin tư vấn cấu hình HTPC

cuchuoi

Chào các bạn, mình có tham khảo và đọc rất nhiều mục tư vấn về cấu hình HTPC ở trong 4room, xin mạn phép Op đưa thêm một mục tư vấn nhờ các cao thủ tư vấn giúp. Minh đang đi công tác ở Trung quốc, hôm trước mình có qua khu chợ điện tử rất lớn ở Bắc Kinh, xem ở đó có nhiều mặt hàng về máy tính. Mình đang định mua 1 case về làm HTPC cho bx ở nhà, mục đích để chơi HD và load phim về, xin nhờ các cao thủ giúp đỡ về cấu hình máy như main, VGA card, chip, case,..giá cả thì ở bên này thấy khác so với ở VN, nói chung là rẻ hơn tương đối nhiều (đa phần những bài viết mình đọc được mình thấy thế), các bác nếu được cho luôn giá ở VN để tham khảo thì tốt quá. Mình còn hơn 1 tháng nữa ở Bắc Kinh nên có thời gian để tìm hiểu và tham khảo giá, phải nói thật là có những thứ mà mình chưa thấy anh em trên này đề cập đến nhưng nó đã có bán ở đây. Theo các topic mình đọc được thì mình thấy là nên mua những gì vừa đủ dùng, còn tiền cần đầu tư vào những việc cần thiết (như HDD chẳng hạn), một lần nữa nhờ các ban, các cao thủ giúp đỡ cho một cấu hình hợp lý, không thừa quá (chẳng hạn dùng I7 để chơi HD). Cám ơn các bạn trong 4room và chúc diễn đàn ngày càng phát triển tốt.

Bên trên