Xin tư vấn đầu CDP!

ThanhtrangHTKT

Active Member
Em tính nâng cấp cái CDP để thay cái Arcam Alpha 5 đang dùng! Theo các bác với tầm 15 triệu nên chọn loại nào để nghe thể loại nhạc cổ điển, nhạc việt như Tân nhàn, Tố nga....
Với cấu hình sẵn có pre Linn Wakonda, pow Linn LK100, Epos11, Vandenhul The name, Monter 2.4s Bi-wire!
Em đang xem xét Teac 10, Linn GENKI, Pionees T07 limiter
Cảm ơn tất cả sự tư vấn!

panamera

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn đầu CDP!

Bác dùng cấu hình đấy thì bác chơi Linn luôn chứ lăn tăn làm j nữa.Bác thích chất âm châu Âu thì em e là nếu ghép Teac hay Pioneer bác lại không hài lòng đâu.

trangchodom

Well-Known Member

Nói về chất âm trong tầm tiền bác chủ em vote cho pi t07A. Hơn nữa cơ và mắt em này thuộc loại siêu bễn.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Bác dùng cấu hình đấy thì bác chơi Linn luôn chứ lăn tăn làm j nữa.Bác thích chất âm châu Âu thì em e là nếu ghép Teac hay Pioneer bác lại không hài lòng đâu.

Nói về chất âm trong tầm tiền bác chủ em vote cho pi t07A. Hơn nữa cơ và mắt em này thuộc loại siêu bễn.
Cảm ơn các bác! Vì lý do không có điều kiện được test trực tiếp các sản phẩm, nên em thực sự cần sự tư vấn từ các bác đi trước để rút ngắn con đường đau khổ này ạ!

tuankhai

Well-Known Member
Bác nói chậm quá, hôm lâu lâu rồi có bác ở Thanh hóa bán cái T07HS ngon quá, giá có hơn 14tr. Bác xem xét T07A, Philip 300B, Denon S10(II), 3500GL, Marantz CD16. Đặc biệt là em 3500GL bác à, em mê em này lắm, nghe dòng nhạc của bác thì ổn, nhưng cặp loa của bác nghe dòng nhạc này thì không biết có hay không, em chưa được nghe.
DENON Museum - Model History -
http://audio-database.com/MARANTZ/player/cd-16-e.html

Chỉnh sửa lần cuối:

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Re: Xin tư vấn đầu CDP!

Bác nói chậm quá, hôm lâu lâu rồi có bác ở Thanh hóa bán cái T07HS ngon quá, giá có hơn 14tr. Bác xem xét T07A, Philip 300B, Denon S10(II), 3500GL, Marantz CD16. Đặc biệt là em 3500GL bác à, em mê em này lắm, nghe dòng nhạc của bác thì ổn, nhưng cặp loa của bác nghe dòng nhạc này thì không biết có hay không, em chưa được nghe.
DENON Museum - Model History -
Marantz CD-16
Hôm trước ngồi ở Cafe Quỳnh cũng thấy mấy bác nói ở TH có bác bán con T07LE, giờ cũng có 1 cái ở HN giá tầm 15tr! còn CDP Linn Genki có bác trong SG bán 14,5tr (hình như con này giá xuất xưởng 2.800$) nhưng thiếu mất khiển nên cũng lăn tăn!
Cặp ES11 này mid rất tốt và đầy cảm xúc lắm!

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin tư vấn đầu CDP!

Hôm trước ngồi ở Cafe Quỳnh cũng thấy mấy bác nói ở TH có bác bán con T07LE, giờ cũng có 1 cái ở HN giá tầm 15tr! còn CDP Linn Genki có bác trong SG bán 14,5tr (hình như con này giá xuất xưởng 2.800$) nhưng thiếu mất khiển nên cũng lăn tăn!
Hôm nọ nghe ES 14 phối với MuF em không nhớ modern nhưng em nghe thấy ấn tượng lắm. Không biết ES 11 ra sao? cũng muốn nghe thử nhưng chưa có điều kiện.

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Xin tư vấn đầu CDP!

T07 có 4 phiên bản, 07, 07A, 07S và 07HS limitede. Bản thân em thì đánh giá 3 con này ngang nhau: 07HS, 3500GL, MR16 ngang nhau, mỗi con một vẻ, nếu được chọn chắc em vẫn chọn 3500GL.

Em tính nâng cấp cái CDP để thay cái Arcam Alpha 5 đang dùng! Theo các bác với tầm 15 triệu nên chọn loại nào để nghe thể loại nhạc cổ điển, nhạc việt như Tân nhàn, Tố nga....
Với cấu hình sẵn có pre Linn Wakonda, pow Linn LK100, Epos11, Vandenhul The name, Monter 2.4s Bi-wire!
Em đang xem xét Teac 10, Linn GENKI, Pionees T07 limiter
Cảm ơn tất cả sự tư vấn!

Dòng châu âu bay bổng,nịnh tai,độ động rộng,bass mềm sâu,mid ko dày ở tâm tiền 15 triệu
Dòng Nhật định vị,gai góc,độ động thấp (lì lì ),bass căng,mid dày hơn so với cùng tầm tiền
Lựa chọn là ở bác , combo đã châu âu rùi chọn nguồn phát châu âu lun nhé !!!

ThanhtrangHTKT

Active Member

Dòng châu âu bay bổng,nịnh tai,độ động rộng,bass mềm sâu,mid ko dày ở tâm tiền 15 triệu
Dòng Nhật định vị,gai góc,độ động thấp (lì lì ),bass căng,mid dày hơn so với cùng tầm tiền
Lựa chọn là ở bác , combo đã châu âu rùi chọn nguồn phát châu âu lun nhé !!!

Bác nhận xét đúng đấy ạ! Em nghe qua khá nhiều CDP của Nhật thấy cơ bản các giải ra tốt, nhạc tính nhưng độ động thấp, tất cả cứ bó hẹp giữa 2 loa, không có độ tinh tế như các dòng CDP châu Âu, trừ đồ Audio note, Accuphase.. em không dám nhận xét...:D
Có lẽ em nghiêng về hàng Linn, Naim... hơn ạ!

caothelam

Bác thành đã sắm được em linn ưng ý chưa ạ :) . Em genki bác thành nói chắc của bác tùng shop my audio đúng không ạ,trước em múc em đó về với giá như bác nói nhưng sau khi kiểm tra lòng mề thì không còn nguyên bản nữa nên em trả lại shop ạ. Ngay sau đó em múc được 1 em đẹp như mới của shop tuấn nguyển với giá 17,5t .

Bên trên