Xin Tư vấn Làm quen kết bạn với Nữ giới

quoctrung

Well-Known Member
Ðề: Xin Tư vấn Làm quen kết bạn với Nữ giới

Mem Nữ : lam quen ma
Mem Nữ : cu hen cafe
Mem Nữ : don gian ma
quoctrung : Ừ, tiếp xem
Mem Nữ : goi dt cho them y nghia
quoctrung :

Mem Nữ : chu nt vu vo, ai thay su chan tinh
Mem Nữ : chua ke la lo co be het card dt sao?

Thêm đoạn chat của 1 mem nữ trên Diễn đàn xem bài của bạn :-"

loiruot

Well-Known Member
Bác search địa chỉ FB rồi lên đó Spam shock thì được ăn cả ngã về ko!!???:p

NamBacvn

Quy tắc 1: Cô ấy phải biết đến sự tồn tại của bạn.

Quy tắc 2: Ai cũng thích được khen, đặc biệt điều đó liên quan tới họ. Hãy khen khi cô ấy làm điều gì đó tuyệt vời.

Quy tắc 3: Tìm xem cô ấy thích gì, hãy cho cô ấy biết bạn cũng thích hoặc giả bộ thích.

Quy tắc 4: Làm một chuyện gì đó thật lớn và hoành tráng.

Quy tắc 5: cũng là quy tắc quan trọng nhất, là đừng để mẹ của bạn phá đám.

Bắt đầu với quy tắc 1: Bạn nhắn tin nhưng cô ấy đã biết bạn chưa? Hãy giới thiệu về bạn đi (tất nhiên qua tin nhắn vì bạn vẫn còn nhát). Ví dụ: tớ hay gặp bạn (cả 2 lượt), tớ được người bạn (anh A, chị B) cho sđt của bạn --> tạo sự tin cậy, chứng tỏ bạn có thể tin tưởng được. Khi đã bạn ấy nhận dạng được bạn, ban đầu có thể giả bộ vô tình chào hỏi trên đường. Ban đầu thì nói chuyện ít thôi, sau tăng dần. Khi nào nói chuyện được rồi thì tính tiếp các quy tắc khác.

quoctrung

Well-Known Member

quoctrung : http://www.hdvietnam.com/diendan/19...72-xin-tu-van-lam-quen-ket-3.html#post2982544
Mem Nữ : hihihi
quoctrung : smile
Mem Nữ : uhm, da di cung duong, thi vui ve tro chuyen va ru ca 2 ng di uong nuoc+ an nhe. Roi lam quen va tro chuyen
Mem Nữ : sau do ve nha, thi goi dt cho ng ta, hoi ng ta ve toi nha chua? quan do an co duoc ko? co thich ko? mai mot minh di an nua nhe
Mem Nữ : nghe xem ng ta noi j, sau do ghi nho
Mem Nữ : hoi tiep xem h ng ta lam j( di tam, di nau com chieu cho gd, di soan cong viec...) thi kheo leo bao ng ta lam viec di, toi e ranh anh se dt lai.
Mem Nữ : toi nt cho ng ta: em dang lam j do, tro chuyen ti voi anh co phien e ko?
Mem Nữ : neu ng ta bao ko phien thi dt tro chuyen voi ng ta ti
Mem Nữ : ngay dt chung 2 lan thoi cung dc, xen ke vai tin nhan
Mem Nữ : tot nhat la dt luc ng ta chuan bi an com trua, quan tam y nghia
Mem Nữ : chieu ve gap nhau roi, co the di an cung 2 co be 1 luc, ve thi cham soc them ti tn, vai phut dt nua...
Mem Nữ : cuoi tuan hoi xem e y co ranh ko, moi di cafe
Mem Nữ : la co the di rieng dc voi e y 1 lan roi
Mem Nữ : chiu kho chieu co ban kia luon, bo ra chung 2,3 lan di cung...sau do danh le dc roi

Mem Nữ tác giả đoạn chat trên là có thông số skill võ lâm và level hơi cao trên 4rum này, và rất được sức quan tâm đặc biệt của nhiều anh em 4rum :-"

Hình minh họa

Chúc bạn Thành công và chuẩn bị tư tưởng cho bước Đánh lẻ ( chắc tự Oánh cũng đc mừ )

NamBacvn

Được Like thích quá nên tớ viết tiếp:
- Ban đầu thì nói chuyện ít thôi rồi tìm cách chuồn đi (xin phép đi có việc). Bạn còn nhát nên càng nói nhiều thì càng càng lộ những điểm yếu của mình. Trong lúc nói chuyện, tuyệt đối không để lộ là bạn muốn "tán tỉnh", cứ coi như là nói chuyện để có thêm bạn bè. Nếu để lộ, bạn gái sẽ có tư tưởng "phòng thủ" - sẽ làm cho bạn khó khăn hơn.
- Khi đã nói chuyện được nhiều nhiều, tức là 2 bên đã khá hiểu nhau, lúc đấy hãy bắt đầu quy tắc 2: Khen cô ấy, khen thật lòng chứ kg được giả dối, khen có chừng mực chứ kg quá lố.

Bạn search tìm quyển ebook "1001 cách làmn quen bạn gái" mà đọc thử xem. Nhiều cái hay để học hỏi phết. Đừng nghĩ là cuốn này hướng dẫn bạn cách sống mưu mẹo, giả tạo. KHi bạn có tình cảm thực sự thì cuốn này sẽ giúp bạn thể hiện được tình cảm của bạn cho người ta biết chứ không nhát như bây giờ nữa.

ilVietnam

Well-Known Member

Em khá giống tính bác HD Tây Ninh, có gì thì em học theo mấy kinh nghiệm các bác chỉ giáo đây:)

NamBacvn

Viết tiếp về quy tắc 2: Khen.

Khen đây không chỉ là khen xinh, khen đẹp. Như thế quá lộ liễu và "nịnh đầm" - con gái sẽ cảnh giác. Mình cứ khen vu vơ thôi. Ví dụ tóc dài thì khen dịu dàng, tóc tém khen cá tính. Áo phông, quần jean khen trẻ trung,... Quan trọng là bạn cảm nhận như thế thật. (Khen thật lòng chứ kg giả dối). Bạn gái rất nhạy cảm, bạn khen đểu người ta nhận ra ngay.

Đến quy tắc 3: tìm những điểm chung mà cả 2 đều có, đều thích (hoặc giả bộ thích). Chính những điểm chung này là chủ đề để có thể nói chuyện được với nhau. Ví dụ bạn gái thích xem phim thì bạn phải cố gắng tìm hiểu về phim để có thể nói chuyện được với cô ấy (phim mới nhất, nội dung phim có hay không, lịch sử phim,...). Như thế sẽ có nhiều chuyện để nói với nhau. Thậm chí có những chuyện tưởng như chả có gì cũng là 1 chủ đề nói chuyện thú vị. Ví dụ quê cô ấy ở Tây Ninh, bạn đã từng đi qua Tây Ninh --> "Bạn ở Tây Ninh à, ngày trước mình cũng đã từng đi qua Tây Ninh", "Tây Ninh có cái này, cái kia hay lắm, hay nhỉ,..." cứ thế lan man ra bao nhiêu chuyện của Tây Ninh. Bạn biết cô ấy thích phượt thì dù bạn không thích lắm nhưng hãy cố gắng thích một chút để nói chuyện,....
Những cái này tạo thành những điểm chung. Bạn tìm hiểu cô ấy để tìm ra các điểm chung (hoặc tạo ra các điểm chung - ví dụ như giả bộ thích cái cô ấy thích). Khi đã có nhiều điểm chung thì con gái hay nghĩ đến duyên số, định mệnh (fate),... thì cơ hội của bạn sẽ càng tốt hơn.

NamBacvn

Ở trên, mình thấy bạn viết là không dám gọi điện vì không biết nói chuyện gì. Theo kinh nghiệm bản thân mình thì:
- không nên lên kịch bản sẵn cho cuộc nói chuyện. Chỉ cần bạn gái lệch hướng đi là bạn không biết nói gì, còn gọi là "học tủ, bị tủ đè". Cũng không nên quá lo lắng, hồi hộp. Sẽ khiến bạn không biết nói gì.
- cứ nói chuyện tự nhiên thôi. Cảm thấy không còn gì để nói chuyện nữa hoặc cảm thấy bạn gái không muốn nói chuyện nữa thì xin phép rút ngay. Ví dụ: "Ờ, tớ xin lỗi phải đi làm việc này, việc kia. Lúc khác bạn rảnh thì tớ lại làm phiền bạn tiếp." Đừng để lộ phút bối rồi, 2 bên cùng không nói gì.

Nói chuyện được nhiều rồi thì rủ đi chơi rồi áp dụng quy tắc 2&3 như ở trên.

symphony

Well-Known Member
Bác sử dụng khiếu hài hước hết mức có thể. Đảm bảo cưa đổ nàng bằng tin nhắn dễ như bỡn. :D

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin Tư vấn Làm quen kết bạn với Nữ giới

ngồi hóng kinh nghiệm, chứ em vẫn chưa sẵn sàng :)

Bác năm 3 rồi phải qua tay vài em bồ rồi chứ lị;))

Bác sử dụng khiếu hài hước hết mức có thể. Đảm bảo cưa đổ nàng bằng tin nhắn dễ như bỡn. :D

Có phải ai cũng có khiếu hài hước đc đâu bác, như em chẳng hạn:p

oldfriend

Moderator
chơi kiểu kinh điển này đi bác ^^
- bác bảo là hay đi ngược chiều gặp... thế thì một lần ngược chiều vô tình tông thẳng vào nhau, để 2 con tim đều rỉ máu... ấy thế là tình yêu hoặc tình thù sẽ đến với bác ^^ 50/50 bác nhé :D

Inbox em số của " cô ấy " em tán giúp cho :D

symphony

Well-Known Member
"Em ơi! Hồi nãy anh nhắn cho em là "anh yêu em", nhưng mẹ anh đọc được, bà xóa mất òi. Hu hu!"

hay là:

"Em ơi! Em đừng bao giờ bày tỏ tình cảm với anh qua tin nhắn nhé! Chị gái anh hay đọc trộm lắm!"

......

:D

nmcgroup

Well-Known Member

:))

Cái này cũng công phu lắm đây nhưng theo em hãy nhắn tin một thời gian đã đừng manh động, nhắn tin rất dễ và tự tin không sợ lộ điểm yếu.

Cố ấy chỉ nhắn 2 tin đúng không??? cứ thế mà làm ngày nào cũng nhắn 2 tin
- Buổi sáng.
- Buổi tối

đều như vắt chanh tạm thời thế đã, sau đó xem tình hình thế nào rồi tính tiếp :))

Bác cứ dùng tạm tốc độ của eSata đi.. VD: anh có 2 vé xem phim HD tối mai mới công chiếu, em đi cùng anh nhé.. hay qua lại đôi 3 tin nhắn rồi -> " tối nay 8h anh đón em cafe HD em nhé " :)) nói bác không tin chứ em tán chưa cô nào xịt cả :D

HD Tây Ninh

Well-Known Member
Tình hình bây giờ các bác xem thử là tiến theo chiều hướng tăng hay giảm giúp em /:)
Tình hình là Cô ấy có cho Chị ( hàng xóm ) của Cô ấy cái số của em, và nhờ Chị đó treo ghẹo em, nhưng không hiểu sao tối em gọi lại cho Cô ấy thì tự dưng Cô ấy có hỏi vu vơ về vụ đó, bây giờ em cũng chả biết phải làm sao.
#:-S

Bên trên