Xin tư vấn LCD 37inch

tnkien

Member
Hi all,

Đọc một vòng các topic mà cũng chẳng sáng được tí nào vì thế xin phép Mod cho em tạo topic mới này. Số là em dự kiến mua 1 em LCD 37inch. Ngân sách dự kiến 12tr. Xem hoa hết cả mắt mà chẳng biết chọn cái nào, Chủ yếu em dùng xem HD, khoảng cách ngồi khoảng 2.5-3m.
. Rất mong các bác có kinh nghiệm ra tay hướng dẫn giúp thằng em nhé.
Dòng 100Hz thì có em nào trong tầm giá 12tr không ạ?

Cám ơn các bác nhiều lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nguoilytuong

Ðề: Xin tư vấn LCD 37inch

Hi all,

Đọc một vòng các topic mà cũng chẳng sáng được tí nào vì thế xin phép Mod cho em tạo topic mới này. Số là em dự kiến mua 1 em LCD 37inch. Ngân sách dự kiến 12tr. Xem hoa hết cả mắt mà chẳng biết chọn cái nào, Chủ yếu em dùng xem HD, khoảng cách ngồi khoảng 2.5-3m.
. Rất mong các bác có kinh nghiệm ra tay hướng dẫn giúp thằng em nhé.
Dòng 100Hz thì có em nào trong tầm giá 12tr không ạ?

Cám ơn các bác nhiều lắm.

1. Tầm xiền này ==> mua được HD pana 37 đấy
2. Tầm xiền này ==> không mua được 100 Hz đâu

tnkien

Member

1. Tầm xiền này ==> mua được HD pana 37 đấy
2. Tầm xiền này ==> không mua được 100 Hz đâu

Thanks bác,
Bác có thể cho em model cụ thể được không? tiền ít không thể hít đồ thơm, nhưng thơm thơm thì cũng vui rồi.

Mọi người cho em xin thêm ý kiến được không ạ???

tnkien

Member

Tâm tiền này bạn có thể chọn pana x10v , mình có bài review ở bạn vào tham khảo :
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=19320
Chất lượng rất tốt trong tầm tiền .
Cám ơn bác nhiều lắm nhé.
Ra Nguyễn Kim bro ạ :D
Thanks
chuyên bán TV LCD Samsung, bạn vui lòng xem thêm http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=270289 :D
Cám ơn bác, em lỡ mê Panasonic rùi.
Lựa chọn giữa SS và pana
Cám ơn bác nhiều. Em đang kiếm con X10V như anh em tư vấn đây. Bác có biết SG chỗ nào bán giá hợp lý hướng dẫn giúp em với

long_pn

Member

Tôi cũng có nhu cầu giống bác và để ý thấy con LG 37LH70 có vẻ thích hợp, lý do:
-37" để vừa kệ phòng khách, 42'' to quá.
-FullHD 1080, vì tôi ngồi trong khoảng cách 1-3m nên sẽ phân biệt được, ngoài ra còn muốn tranh thủ cắm Notebook làm việc, net...
-100Hz sẽ good cho bóng đá, tennis
-Giá cả chắc dễ chịu

Bác nào sài em nó rồi vui lòng góp ý hộ. Cám ơn nhiều

lamthoi

Member

Bản thân đang sài LG LH35 FullHD 1080 ,xem truyền hình chảo và anten kha tốt , ăn đứt mấy em CRT , xem HD rất tuyệt . LG LH70 là bậc đàn anh của nó với thời gian đáp ưng tần số 2.4ms và tần số quét 100Hz thì chẳng còn gì để mà lo

Yuury

Member

Nên mua Plasma 42 inch đi các bro à. Em cũng đang xài Pana 37X10 đây, mới đầu khuân về phòng thì thấy cũng ổn ( phòng em có 12m2 à ) , xem được 2 tháng giờ nhìn cái 42 dưới phòng khách muốn đem lên phòng ngủ mà sợ 2 cụ ở nhà lằn nhằn nên cứ tiếc mãi đây.
Lúc em mua là vào đầu tháng 9, ở ngoài khu Huỳnh Thúc Kháng, giá cũng tương đối ( 10tr6 ) , nhưng em quên mất địa chỉ, trên forum có 1 bro cửa hàng ở Q12 giá cũng tương đối, các bro có thể search thử xem.

lamthoi

Member

Quanh quẩn rồi cũng trở lại Plasma 42 . Tớ dám chắc có không ít tay PR ăn lương của Pana lập đủ mọi nickname xâm nhập vào các diển đàn ca cẩm về plasma 42 giá rẽ nhằm tống bớt lượng hàng tồn kho , trước khi Pana theo gót Sony cắt đức phân khúc Plasma giá rẻ để đàu tư cho công nghệ mới

Cũng vì mấy lờ rĩ tai tuyên trye62n này mà tớ phải khốn khó mấy ngày liền với con Plasma x10 cuối cùng mới tiển được nó ra đi

Củng

long_pn

Member

Bản thân đang sài LG LH35 FullHD 1080 ,xem truyền hình chảo và anten kha tốt , ăn đứt mấy em CRT , xem HD rất tuyệt . LG LH70 là bậc đàn anh của nó với thời gian đáp ưng tần số 2.4ms và tần số quét 100Hz thì chẳng còn gì để mà lo

Tin buồn là 37LH70 hết hàng, chỉ còn 37LH50 quét 200Hz nhưng mắc hơn, trên mạng có khen trê đủ cả.
Bác dùng LH35 cho hỏi khi xem bóng đá, tennis có thấy bị nhòe khi có chuyển động nhanh không?

Nguoilytuong

Tin buồn là 37LH70 hết hàng, chỉ còn 37LH50 quét 200Hz nhưng mắc hơn, trên mạng có khen trê đủ cả.
Bác dùng LH35 cho hỏi khi xem bóng đá, tennis có thấy bị nhòe khi có chuyển động nhanh không?

Chắc là vẫn có nhòe. Làm sao tránh được:((

lamthoi

Member

Làm gì có chuyện đó , mới xem xong trận VN -Syria tớ dán mặt vào sát màn hình để tìm xem có hiện tượng đó hay không cũng chẳng thấy kể cả khi quả banh được thủ môn phát lên với tốc độ cưc nhanh, Thằng bạn mới lấy 1 cái giá 11tr4

"Chắc là vẫn có nhòe. Làm sao tránh được"
Ông này chắc đã bị pana nhồi sọ với đủ mọi tư tưởng lạc hậu và cưc đoan. Nên đánh giá TV bằng mắt chớ đừng bằng tai nghe . Cái gì của Pana thì cậu ấy khen nức khen nờ , ngoài ra các hảng khác thì chê tới tận đáy.

Tại sao Plasma x10v lý tưởng đến thế- giá thì rẻ đến tận đáy mà chẳng mấy ai khuân về

cubo

Làm gì có chuyện đó , mới xem xong trận VN -Syria tớ dán mặt vào sát màn hình để tìm xem có hiện tượng đó hay không cũng chẳng thấy kể cả khi quả banh được thủ môn phát lên với tốc độ cưc nhanh, Thằng bạn mới lấy 1 cái giá 11tr4

"Chắc là vẫn có nhòe. Làm sao tránh được"
Ông này chắc đã bị pana nhồi sọ với đủ mọi tư tưởng lạc hậu và cưc đoan. Nên đánh giá TV bằng mắt chớ đừng bằng tai nghe . Cái gì của Pana thì cậu ấy khen nức khen nờ , ngoài ra các hảng khác thì chê tới tận đáy.

Tại sao Plasma x10v lý tưởng đến thế- giá thì rẻ đến tận đáy mà chẳng mấy ai khuân về

Chỉ tội em nó ăn điện kinh quá so với LCD cùng cở thôi :(

tnkien

Member

Cám ơn các bác tư vấn nhiệt tình. Thằng em may mắn lụm được em Pana X10V đập hộp với giá khá thơm so với thị trường.
Xem HD bằng Xtreamer khá ổn, khoảng cách 3m đúng là khó phân biệt về độ mịn giữa Full HD và HD ready.
Còn vấn đề ngốn điện thì khó biết, heheh.
Từ ngày có em nó, thấy gấu vui vẻ và tâm sự rằng yêu mình hơn, kakaka. Làm mình cũng vui lây, chính vì thế mà mờ mắt chẳng còn phân biệt được gì cả.

Còn về âm thanh thì khỏi nói, vì trước đây trong thời gian tập tành buôn bán còn để dành được mấy em loa cùi cùi tạm chấp nhận. Giờ thiếu mỗi cái sub nữa là xong dàn HD.

Dự kiến trong thời gian tới sẽ quay lại con đường stereo đau thương. Vì nghe nhạc bằng receiver chán quá xá.

Một lần nữa cám ơn các bác đã tư vấn.

Bên trên