Xin Tư vấn mua LCD 42" Full HD

ayakech

Member
Chào anh em.Lang thang trên này đã lâu,toàn nhìn nghiêng ngó dọc mà chưa chào hỏi :D. Giờ chào cái nhờ vả luôn có được ko nhỉ ??
Tình hình là mình đang cần các anh các bạn nào thạo, và có kinh nghiệm tư vấn giúp mua con màn LCD để coi film.
Nhu cầu của mình :
- 42" Full HD
- Giá thấp hơn hoặc sấp xỉ 18Tr VNĐ
Mục đích :
- Coi film HD qua máy tính và đầu đĩa DVD, tất nhiên là TV cable lèm nhèm nữa.
Yêu cầu :
- Kết nối tốt với máy tính (VGA HD4670).Down film từ torrent và bắn ra màn hình,loa hiện giờ chưa có :(, tạm bằng lòng với loa vi tình còi coi. Đợi đạn là chiến tiếp loa.
- Tivi Decoder của LCD giải mã tốt.
...........
Tất nhiên với tầm tiền ít mà đòi LCD to thì về chất ko dám yêu cầu quá cao. Trong tầm ngắm hiện giờ hiện lên 2 chú.

1. SAMSUNG Series 5 40 inch (LA40A550) :
các đặc điểm kỹ thuật chủ yếu

* Kích thước màn hình : 40''
* Độ phân giải : 1920 x 1080
* Độ tương phản động : 40,000:1
* Công nghệ DNIe™ : DNle™ +
17,500,000 VNĐ Giá tham khảo

2. Sharp LCD Aquos LC-42A65M :
* Độ phân giải: 1920 X 1080
* Độ tương phản: 10.000:1
* Độ sáng: 450cd/m2
* Góc nhìn: 176/176
* Mạch lọc lược: 3D Y/C (PAL/NTSC)
* Công suất âm thanh (RMS): 15Wx2
* Ngõ vào: HDMI,AV,DVD,PC
* Kích thước: 1004 x 708 x 305 mm
Giá tham khảo : 18.490.000 VND .
-----------------------------------
Vậy nhờ vả anh em giúp dùm chút thông tin nếu như đã có sử dụng qua, và ko biết ở Hà Nội thì có thể mua được ở đâu với giá tốt nhất. Tình hình là đang rất máu chiến rồi :-s nên có thể đi bê về bất kì lúc nào.
Thank so much.

IZZ

Active Member
Ðề: Xin Tư vấn mua LCD 42" Full HD

Cố thêm thì có em LG 47 inch Full HD, quét 100 Mhz đấy. Vào audiohoanghai thử xem đi em.

Frog

Member

+1 cho Sharp (lí do đang dùng)
-1 cho samsung ( nhìn chán ẹc, lắm chỉ số, cái nào cũng to mà như... lại là 40" hơn 37 1 tẹo thà mua Pana 37" full HD rẻ hơn)
-1 LG47" chẳng hiêu bro IZZ nói đến em nào (toàn hơn 21tr) thà đã cố thì cố lên nữa, lên nữa lên... rồi quá cố
@IZZ: bro không đọc dòng này à?
Giá thấp hơn hoặc sấp xỉ 18Tr VNĐ

ayakech

Member

hic chào anh,lâu lắm ko gặp ông anh :D. Chắc chắn là em chỉ chơi 42" là hết cỡ thôi. Mới cả LG lại ko khoái lắm. Ước gì nhặt đc cục tiền (àh cục vàng, thời buổi này vàng nó to lém) chơi Sony cho khoái nhỉ hehe.

IZZ

Active Member

hic chào anh,lâu lắm ko gặp ông anh :D. Chắc chắn là em chỉ chơi 42" là hết cỡ thôi. Mới cả LG lại ko khoái lắm. Ước gì nhặt đc cục tiền (àh cục vàng, thời buổi này vàng nó to lém) chơi Sony cho khoái nhỉ hehe.

Hôm nào rảnh vác ổ cứng sang nhà anh chơi đi. Sony thì cứ phải dư dả rồi chơi dòng X gì đó cho sướng. Anh vẫn đang dùng con 32 thôi, chắc năm sau mới bổ sung thêm.
Anh thì 1 là vừa tiền, 2 là đút lợn thêm 1, 2 tháng lấy em to hẳn ưng ý 1 tý dùng cho sướng.

Toi thay con Sharp nhu dong chi aykech de cap la so mot. Dep lam day . Toi bau cho 1 phieu

duongbaba

Active Member

+1 cho Sharp (lí do đang dùng)
-1 cho samsung ( nhìn chán ẹc, lắm chỉ số, cái nào cũng to mà như... lại là 40" hơn 37 1 tẹo thà mua Pana 37" full HD rẻ hơn)
-1 LG47" chẳng hiêu bro IZZ nói đến em nào (toàn hơn 21tr) thà đã cố thì cố lên nữa, lên nữa lên... rồi quá cố
@IZZ: bro không đọc dòng này à?
Giá thấp hơn hoặc sấp xỉ 18Tr VNĐ

Khoái cái câu này của bác quá đi thôi.... =D>

ayakech

Member

Hic báo cáo anh em tối nay vừa lên bê em Sharp rồi ạh.Lúc đầu em đến Media Mart con SAMSUNG ở 1 góc,con Sharp ở 1 góc, ngó đi ngó lại nhìn tới nhìn lui vẫn phải đề nghị bê con SAMSUNG đặt ngay cạnh con Sharp. Do Source test lúc đầu con SAMSUNG dùng Clips quảng cáo chuẩn Full HD của SS còn con Sharp dùng Source Video clips ca nhạc rởm nên SAMSUNG nhìn hơn hẳn. Sau khi dùng chung Source và đặt cạnh nhau, chạy thử Black Hawk Down Play,Pause,Play thì Sharp độ sâu mầu, màu sắc có vẻ thật hơn :D,qua 3 cặp mắt 3 thằng đi test :) --> Đã chọn.
Hỏi giá 18Tr450k, kêu fix thì chú sales bảo fix chuẩn luôn rồi, đứng kêu ra Hoàng Hải mua cho rẻ, chú sales nói nhỏ : em bảo anh cái này,anh ra mua tờ báo Tiền Phong,Thể thao ... cắt coupon về đây là được KM 2%. Đi mua 1 hồi ko chả có báo nào có, về hỏi lại sales nhà ta móc túi đưa cái coupon :( hic thế mới đểu.Tóm lại là --> 18Tr120k

Hehe tường thuật sơ sơ cho vui chuyện và có bác nào 1 2 ngày tới ra Media Mart mua có chút kinh nghiệm. Thanks các bác đã chia sẻ.

nokia6681

Member

Chủ topic cho hỏi dòng sharp mà bạn mua có con 46 inch ko, mình cũng đang định mua 46v400 của sony nhưng hết hàng, định chuyển qua sharp luôn.Thank

IZZ

Active Member

Hic báo cáo anh em tối nay vừa lên bê em Sharp rồi ạh.Lúc đầu em đến Media Mart con SAMSUNG ở 1 góc,con Sharp ở 1 góc, ngó đi ngó lại nhìn tới nhìn lui vẫn phải đề nghị bê con SAMSUNG đặt ngay cạnh con Sharp. Do Source test lúc đầu con SAMSUNG dùng Clips quảng cáo chuẩn Full HD của SS còn con Sharp dùng Source Video clips ca nhạc rởm nên SAMSUNG nhìn hơn hẳn. Sau khi dùng chung Source và đặt cạnh nhau, chạy thử Black Hawk Down Play,Pause,Play thì Sharp độ sâu mầu, màu sắc có vẻ thật hơn :D,qua 3 cặp mắt 3 thằng đi test :) --> Đã chọn.
Hỏi giá 18Tr450k, kêu fix thì chú sales bảo fix chuẩn luôn rồi, đứng kêu ra Hoàng Hải mua cho rẻ, chú sales nói nhỏ : em bảo anh cái này,anh ra mua tờ báo Tiền Phong,Thể thao ... cắt coupon về đây là được KM 2%. Đi mua 1 hồi ko chả có báo nào có, về hỏi lại sales nhà ta móc túi đưa cái coupon :( hic thế mới đểu.Tóm lại là --> 18Tr120k

Hehe tường thuật sơ sơ cho vui chuyện và có bác nào 1 2 ngày tới ra Media Mart mua có chút kinh nghiệm. Thanks các bác đã chia sẻ.

Chúc mừng em đã có màn mới, cho vài ảnh và rì viu lên đi cho xôm :cool:.

Frog

Member

Chủ topic cho hỏi dòng sharp mà bạn mua có con 46 inch ko, mình cũng đang định mua 46v400 của sony nhưng hết hàng, định chuyển qua sharp luôn.Thank

dòng Sharp A65M này có 2 kích cỡ. 42" và 46".
giá 46" hình như 25,5 củ

Frog

Member

muốn kết nói PC đẹp, bro chuyển sang chế độ PC: lướt web, gõ văn bản thôi rồi. nếu ngồi gần làm nhát OPC on để màn hình tinh chỉnh độ sáng==> không phải mua thêm cặp kính:-o.
xem HD, TV thì tự chỉnh(chuẩn vẫn là gốc Standard tinh chỉnh(bỏ chế độ DNR)

Haihard

Member

Hôm nào rảnh vác ổ cứng sang nhà anh chơi đi. Sony thì cứ phải dư dả rồi chơi dòng X gì đó cho sướng. Anh vẫn đang dùng con 32 thôi, chắc năm sau mới bổ sung thêm.
Anh thì 1 là vừa tiền, 2 là đút lợn thêm 1, 2 tháng lấy em to hẳn ưng ý 1 tý dùng cho sướng.

Bỏ phiếu cho Sony dòng X.

meosay

Member

Hôm nay em cũng đi xem em này nhưng 46", bác ayakech đi xem rồi cho em hỏi nếu so với PANASONIC 37LZ800 thì sao hả bác?hai em này cùng Full HD và 100Hz,cậu bán hàng thì bảo là tấm panel của PANA là hàng nhật xịn, siêu trong gì gì đó nên hơn hẳn SHARP, mà dòng SHARP này cũng hay chết nguồn hay sao í, các cao thủ cho tí ý kiến đi nào, em cũng máu trong tầm tiền này hoặc cố tí cũng được . . .

Frog

Member

Hôm nay em cũng đi xem em này nhưng 46", bác ayakech đi xem rồi cho em hỏi nếu so với PANASONIC 37LZ800 thì sao hả bác?hai em này cùng Full HD và 100Hz,cậu bán hàng thì bảo là tấm panel của PANA là hàng nhật xịn, siêu trong gì gì đó nên hơn hẳn SHARP, mà dòng SHARP này cũng hay chết nguồn hay sao í, các cao thủ cho tí ý kiến đi nào, em cũng máu trong tầm tiền này hoặc cố tí cũng được . . .

Pana 37Lz800 không rẻ, tầm hơn 22tr. với tầm này múc mấy em plasma 50P8H thì hay hơn.
thằng bán nào chẳng bảo hàng nó xịn;)) không xịn nó bán cho ai?:eek:
còn cái siêu gì đó bên trong là cái gì vậy?
dòng Sharp hay chết nguồn là sao? thông tin ơ đâu vậy(em rất qan tâm)

meosay

Member

Em cũng ko rõ lắm nên muốn hỏi trực tiếp người dùng vì thông tin mà em nói đó cũng chỉ là nghe qua người khác, chả có gì xác thực hết, nhưng quả thật là đã chứng kiến 1 em Sharp nhập chết cái nguồn màn hình và lại 1 thông tin chưa xác thực là có 1 dòng TV LCD nào đó của Sharp đã bị thu lại vì 1 lỗi gì đó . . .mong bác nào biết chia sẻ thêm . . .tầm giá đó em nghĩ Sharp là quá ngon, nhưng em thực sự bận tâm về độ bền của SP . . .

Mr_Duong

Chào các bác,

Em mới tham gia diễn đàn nên chưa có nhiều kinh nghiệm.

Ngày mai em đi rinh con LCD 32inc, nhưng đang phân vân giữa con:

Panasonic :32LE8V

Sony:KLV 32T400A có độ tương phản tĩnh: 1800:1 động 10000:1

Sharp: LC-32A33M (M)

Samsung:Con seri 5

Các bác nào đã xem qua những con này cho em lời khuyên với!

Em thấy độ tương phản tĩnh chỉ có mỗi Sony công bố, còn mấy thằng khác không nói! Em chỉ có tầm 10T đổ lại thôi, em thì kết thằng Sony quá nhưng hơi mắc, nếu cố tí nữa con Seri 5 thì thế nào???

IZZ

Active Member

Khiếp chữ bác to vật vã ra. Theo em đang dùng Pana thì thấy TV truyền hình cable khá nét, HD cũng ổn nên Vote cho nó.

Bên trên