Xin tư vấn mua loa tầm 15 triệu

lenovobh

Active Member
Mình có Ampli Denon 1500R - CDC 1650GL và đang cần gấp 1 cặp loa chuyên để nghe nhạc Vàng, nhạc Trịnh, hòa tấu ... ( không nghe nhạc Dance ). Nhờ các Pro tư vấn giúp 1 cặp loa tầm giá 15 triệu để nghe được những dòng nhạc trên thật chuẩn. Mong nhận được hướng dẫn của các pro. Thanks all.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xin tư vấn mua loa tầm 15 triệu

JBL L100 giá khoảng 10tr5 đến 12tr. Đừng nhầm lẫn khi thấy kích thước loa bass tới 35cm mà nghĩ là chuyên cho nhạc mạnh hay dance :D
Với loa bass lớn, L100 thực sự cuốn hút với dòng nhạc vocal với âm trung cực ấm và chi tiết.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn mua loa tầm 15 triệu

Mình có Ampli Denon 1500R - CDC 1650GL và đang cần gấp 1 cặp loa chuyên để nghe nhạc Vàng, nhạc Trịnh, hòa tấu ... ( không nghe nhạc Dance ). Nhờ các Pro tư vấn giúp 1 cặp loa tầm giá 15 triệu để nghe được những dòng nhạc trên thật chuẩn. Mong nhận được hướng dẫn của các pro. Thanks all.

Cả âm ly và Cdp của bác đều ko phù hợp lắm với dòng nhạc bác nghe.NHững chủ yếu thiên về trung âm,nhịp điệu vừa phải nên chơi loa đời cũ 1 chút có lẽ là hợp lý.JBL monitor cũng là 1 lựa chọn hay tuy nhiên mấy em này ghép với class A hoặc đèn thì mới phát huy được.Bác có thể tìm mấy đôi hiend cổ cổ của Pioneer S-1000twinA,Pioneer S-1000twin hoặc 1 số dòng loa châu âu khác như tannoy,celesition,Jmlab,Dynaudio.

Bên trên