Xin tư vấn mua Loa

hd1981

Em vừa mua xong một con HTPC. Độ 10tr. Bi giờ, em mới mua loa. Em định mua cỡ tầm trung bình thui, nhưng 5.1. Khoảng 100 - 150 USD. Em định mua con Microlab X23. Xin các pác cho thêm ý kiến và tư vấn cho em. Thanks so much!

tla

Member
Ðề: Xin tư vấn mua Loa

Em vừa mua xong một con HTPC. Độ 10tr. Bi giờ, em mới mua loa. Em định mua cỡ tầm trung bình thui, nhưng 5.1. Khoảng 100 - 150 USD. Em định mua con Microlab X23. Xin các pác cho thêm ý kiến và tư vấn cho em. Thanks so much!

Bác vào đây mà chọn nhé.

HTung

Member

Em có ý kiến thế này. Với 100-150 USD thì khó tìm 1 bộ loa 5.1 nghe dc lắm. Chi bằng 1 là bác đầu tư thêm 1 ít, khoảng 250 USD chẳng hạn, lượm Logitech G500 về mà nghe. Chứ giờ ít tiền đầu tư ít, 1 thời gian lại phải đầu tư nữa thì cũng phí.

havu

Em có ý kiến thế này. Với 100-150 USD thì khó tìm 1 bộ loa 5.1 nghe dc lắm. Chi bằng 1 là bác đầu tư thêm 1 ít, khoảng 250 USD chẳng hạn, lượm Logitech G500 về mà nghe. Chứ giờ ít tiền đầu tư ít, 1 thời gian lại phải đầu tư nữa thì cũng phí.

Suy nghĩ cho kỹ trước khi mua nhé, loa cũng có loa analog và digital, G500 là analoge.

Muốn nghe được DTS/AC3 thì phải có thiết bị giải mã như, soundcard, AVR...v.v

Chuẩn không cần chỉnh. Vấn đề là tiền ít thì chấp nhận cắn răng hy sinh bớt tính năng thôi bác ạh.

tieuthieugia

Well-Known Member

mua con này về sao ra được cái ''kia''
Suy nghĩ cho kỹ trước khi mua nhé, loa cũng có loa analog và digital, G500 là analoge.

Muốn nghe được DTS/AC3 thì phải có thiết bị giải mã như, soundcard, AVR...v.v

AVR nào anh nhỉ ? :D

luciano

Active Member

khiếm ở đâu cũng thấy bác :p khâm phục khâm phục

chiminh

Member

vừa rồi bạn mình có mua 1 bộ loa của Samsung hay gi đó quên mất tiêu rồi.Tầm trên dưới 3 triệu.Mình test thhấy cũng tạm được. Nếu bạn muốn biết model thì co thể liên lạc với mình .0983725202 Minh.( giờ mình khôgn hỏi được 1g15 phut sang rồi thông cảm nha hehe)

chiminh

Member

Model samsung HTZ215 mua tai idea/ hoac de nhat phan khang Khoang 3T5.cái này có đầu đĩa luôn.optical input khong nhớ rõ có HDMI không nữa.

Bên trên