Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

bác đánh tiếng việt có dấu đi, như này khó đọc và nhiều khi các bác ấy hiểu sai ý của bác.

Lenhat14

bác đánh tiếng việt có dấu đi, như này khó đọc và nhiều khi các bác ấy hiểu sai ý của bác.
Xin lỗi các Bác nhe. Câu hỏi mình muốn hỏi là có hay không đầu đọc vừa đọc đĩa CD và đọc đĩa phim. Cám ơn các bác đã tư vấn.

lan806

Well-Known Member

Chào bác, Klipsch mới tiếng bass khá tốt bác ạ, còn có xuống tới tới mức đó không thì em cũng không rõ lắm, về đầu CD thì đúng là tốt hơn DVD (trừ một vài DVD hàng khủng thì cũng tốt lắm); tuy nhiên theo em nếu bác chưa mua thì bác nên mua loa trước, amp sau, CD sau cùng.
Thân.

lan806

Well-Known Member

Chào bác, Klipsch mới tiếng bass khá tốt bác ạ, còn có xuống tới tới mức đó không thì em cũng không rõ lắm, về đầu CD thì đúng là tốt hơn DVD (trừ một vài DVD hàng khủng thì cũng tốt lắm); tuy nhiên theo em nếu bác chưa mua thì bác nên mua loa trước, amp sau, CD sau cùng.
Thân.

Bác Lan806 còn dự án nào nâng cấp Amply cho cặp Klisp RF8II ko?.

Lenhat14

Cám ơn Ian đã cho nhận xét. Về loa thì mình sẽ mua loa front trước. Ampli 2 kênh nghe nhạc thì có ngõ vào cho mình đấu đầu đĩa phim vào để xem phim được không? Mà sao đọc trong diễn đàn thấy nói là đầu đọc CD tốt thì: dấu hiệu đầu tiên cho thấy đầu đọc được thiết kế kỹ lưỡng, chuyên nghiệp là phía sau máy có cổng ballance. Cổng này có ý nghĩa gì vậy bạn. Mình thấy ít có đầu đọc nào có như vậy, không biết Ian có từng nghe thấy về vấn đề này chưa. bạn có thể giải thích giúp không. Cám ơn bạn và chúc ngày đầu tuần vui vẻ.

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn bác, em chưa dùng cổng balance để nghe nhạc bao giờ mặc dù biết CDP nào có nó thì thiết kế sẽ tốt hơn, khi em dùng CDP HD990 nhưng khi đó amp của em cũng chẳng có cổng đó nên đành chịu :) Hy vọng các bác trong diễn đàn đã dùng sẽ có đánh giá thiệt hơn.
p/s bác Tranthanh77, em đang vào đợt đi công tác nên không ở HN, cho tới thời điểm này em dùng khá nhiều amp cho rf822ii nhưng chưa biết có nên dừng thay đổi không nhưng cũng phải thừa nhận là mỗi loại đều đưa rf822ii ra một màu âm khác nhau, và cũng khá thú vị. So với những amp đã qua, dùng amp đèn với klipsch cho âm thanh khá phù hợp với sở thích của em cho nên tạm thời chưa thay đổi gì ạ.

Lenhat14

Cám ơn bạn Ian nhưng bạn vẫn chưa cho mình biết cổng ballance đó có mục đích gì.

Bác này có vẻ lười hỏi cụ Google. Cổng ballance cũng là cổng kết nối ra amply (amply cũng phải có cổng Ballance) nhưng mà ở đẳng cấp cao hơn so với cổng còn lại (vì vậy dây kết nối cũng phải là dây ballance). Bác tham khảo thêm Dây tín hiệu và dây loa - :: Hifi Việt Nam ::.

loiruot

Well-Known Member

Bác này có vẻ lười hỏi cụ Google. Cổng ballance cũng là cổng kết nối ra amply (amply cũng phải có cổng Ballance) nhưng mà ở đẳng cấp cao hơn so với cổng còn lại (vì vậy dây kết nối cũng phải là dây ballance). Bác tham khảo thêm Dây tín hiệu và dây loa - :: Hifi Việt Nam ::.
Em thấy nó hót to hơn cổng AV chứ không hay hơn hay như bác nói là level cao hơn gì đó em chưa hiểu hết!!!

tuanaiai

Active Member

Em thấy nó hót to hơn cổng AV chứ không hay hơn hay như bác nói là level cao hơn gì đó em chưa hiểu hết!!!

Ballance lợi db, giảm nhiểu hơn unballance. Còn chuyện hót to hót nhỏ, level cao hơn là chuyện khác mà các bác. b-(

tuanaiai

Active Member

mạng láp quá....................post 2 bài.....

E thì chưa dùng dây ballanced bao giờ nhưng mà cụ Google nói là tốt hơn dây unballanced và trong các thiết bị hiend bao giờ cũng có cổng ballanced. E đọc được ở đây Kiến thức âm thanh: Dây Loa tốt, dây âm thanh tốt, day am thanh

loiruot

Well-Known Member

E thì chưa dùng dây ballanced bao giờ nhưng mà cụ Google nói là tốt hơn dây unballanced và trong các thiết bị hiend bao giờ cũng có cổng ballanced. E đọc được ở đây Kiến thức âm thanh: Dây Loa tốt, dây âm thanh tốt, day am thanh
Em cũng đã dùng đâu, chỉ đi nghe ké mấy audiophile thấy họ đấu quá đấu lại cảm giác tai em nó thế, có chi các bác nhẹ tay giùm!:))

mhs123

Loa Klipsch nên chơi dòng RF 1 số thì hay hơn hẳn đấy ạ. Bác thử tìm cặp Klipsch RF 7 xem thử thế nào

cuongh76

Member
Ðề: Re: Ðề: Xin tư vấn nên Klipsch RF 62II hay là Monitor Audio RX6

Hic. Em mới nhớ ra là mình cũng có vấn đề về RF 62 II.
Em có bộ cỏ Amp Technic suv 10, loa Victor S9000 và đầu phát HDp S1. Bình thường em nghe chỉ có thiếu uy lực ở tiếng bass thôi còn mọi thứ thì ok. Thấy mọi người quảng cáo hay quá nên cũng gom xiền vác bộ Amp MR KI PEAR LITE và loa RF 62 II về. Em dùng đầu S1 đó làm đầu phát thì nghe chán quá. Không bằng bộ cũ. Khi ở chỗ mua em dùng đầu phát MR CD 6004 nghe rất ok. Giờ em dùng đầu phát Cali nghe đại. Mấy bữa có đk gom thóc làm em CD KI PEAR LITE cho đồng bộ.
Chán cái là bộ sau đắt bằng gần 10 lần bộ trước mà nghe không bằng.
Đúng là âm thanh chả biết thế nào mà lần.

Bác nói chuẩn. Thằng E nhà E cũng có Klispch RF-62 đầu đĩa CD Marantz 6004, ban đầu dùng rec 791 để nghe nhạc và kết hợp xem phim, về nghe nhạc cũng tạm tạm, sau đó nó mua thêm cái ampli marantz 88ase về cắm vào chẳng thấy khác tẹo nào, thế là nó lại cho đi cái ampli kia và nghe tạm bằng rec. Chắc phải kiếm cái marantz pm ki chiến thì mới hay được

gvnth

Active Member

Năng cấp về tiền, nhưng lại hạ cấp về phục vụ đôi tai...Không biết đâu mà lần. Cái am li đèn DIY có vài triệu mình nghe hay hơn hẳn pre-pow Rotel gần 20tr (kéo Rx6), trước đó cũng vác 1 em angel musical amli đèn của Tàu hơn chục triệu nghe Trường Vũ hát hơn khóc đám ma, phải giải tán vội...

Bên trên