Xin tư vấn Receiver 2nd :)

ntuandat

Member
Ðề: Xin tư vấn Receiver 2nd :)

Tình hình là đã dzớt xong bộ HT. Phew.
1. Receiver Pioneer VSX 810S
2. Main: Jamo S608
3. Center: JBL SC 305
4. Surround Panasonic SB-MX30. Em này là bookself, to khủng hoảng. CS 80W/200W
Hình ảnh em nó như thế này (mượn hình - nhưng giống hệt - nặng khiếp vì võ gỗ màu vàng)

5. HD Player: HD Max mới mua hôm qua luôn
6. HDD: WD Green Caviar 1TB mới mua hôm qua. Mà bác chủ trước có chép 1 đống xxx HD lolz
7. LCD LG 37 inch full HD.
Còn thiếu cái kệ để trưng bày đống này. Vì cái center cao và to quá, chỏi với cái receiver.
Phew

vietrung

Active Member

Tình hình là đã dzớt xong bộ HT. Phew.
1. Receiver Pioneer VSX 810S
2. Main: Jamo S608
3. Center: JBL SC 305
4. Surround Panasonic SB-MX30. Em này là bookself, to khủng hoảng. CS 80W/200W
Hình ảnh em nó như thế này (mượn hình - nhưng giống hệt - nặng khiếp vì võ gỗ màu vàng)

5. HD Player: HD Max mới mua hôm qua luôn
6. HDD: WD Green Caviar 1TB mới mua hôm qua. Mà bác chủ trước có chép 1 đống xxx HD lolz
7. LCD LG 37 inch full HD.
Còn thiếu cái kệ để trưng bày đống này. Vì cái center cao và to quá, chỏi với cái receiver.
Phew

chúc mừng bác có bộ HT ưng ý, bác làm đôi bs làm rear hoành tráng nhỉ, cặp bs này thay cho front bộ 390xp chắc hợp lắm đây :D

ntuandat

Member

Vì bữa test lên thấy tiếng gud quá nên dzớt luôn. :D
Chưa đấu nó vào nữa. Hôm nay sẽ đấu luôn để test toàn bộ.

vinagoh

Well-Known Member

Chúc mừng chúc mừng!!!! =D>

Mua cái kệ luôn! Tối về sắp sếp cho gọn gàng rồi review vài tấm hình luôn nhé.

Cặp BS Pana này kiếm cái chân mà để chứ làm sao treo nổi!!!

lehoang40

Chúc mừng bác chủ có được một dàn HT trông khá tươm tất.
Tính từ lúc bác chủ cầu viện đến hôm nay là đúng 4 ngày, anh em thì lo cho ý kiến, bác chủ thì chạy đôn chạy đáo, đến cuối cùng cũng gom về được một dàn HT, dù là second hand (từ receiver đến loa), nhưng mình tin chất lượng sẽ không thấp. Qua đây cho thấy, với một quyết tâm + mất ít công sức + í mạo hiểm :) (second hand mà), các bạn sẽ được đền bù xứng đáng. Từ một newbie mù tịt về các thông số của loa, amply, giờ mình thấy bác chủ đã khá rành rẽ trong việc nhìn nhận đánh giá các thông số rồi :)

ntuandat

Member

Tính từ lúc bác chủ cầu viện đến hôm nay là đúng 4 ngày, anh em thì lo cho ý kiến, bác chủ thì chạy đôn chạy đáo, đến cuối cùng cũng gom về được một dàn HT, dù là second hand (từ receiver đến loa), nhưng mình tin chất lượng sẽ không thấp. Qua đây cho thấy, với một quyết tâm + mất ít công sức + í mạo hiểm :) (second hand mà), các bạn sẽ được đền bù xứng đáng. Từ một newbie mù tịt về các thông số của loa, amply, giờ mình thấy bác chủ đã khá rành rẽ trong việc nhìn nhận đánh giá các thông số rồi :)

Đúng là giờ mới thấy sướng.
Sẵn tiện đây em xin cảm ơn chân thành đến các bác lehoang40, vinagoh, viettrung, lehung ............ đã giúp đỡ em bước chân vào con đường đau khổ này :D.
Lần sau gặp mặt em phải mời các bác ly coffee cóc để tỏ rõ ân tình :D

pt81

Member

Nhìn thành quả này của bác chủ em thật sự khâm phục sự quyết tâm của bác cũng như sự nhiệt tình của anh em trên đây.
Theo dõi từ đầu và đang rất mong mỏi review + hình ảnh cả bộ của bác, rất đáng để tham khảo và học hỏi. Em cũng là newbie ạ và cũng khoái chơi second hand.

ntuandat

Member

Chúc mừng chúc mừng!!!! =D>

Mua cái kệ luôn! Tối về sắp sếp cho gọn gàng rồi review vài tấm hình luôn nhé.

Cặp BS Pana này kiếm cái chân mà để chứ làm sao treo nổi!!!

Em đang dự kiến - nó là BS rồi nên chắc sắm 2 cái kệ góc cho nó lên ngồi trên đó luôn. :)
Sẵn tiện có chỗ để đồ linh tinh cho nhóc và bx em.
Hôm qua giờ để con center nặng ì đè lên bé đầu DVD Philips mà nhìn tội em nó quá :)

vietrung

Active Member

Đúng là giờ mới thấy sướng.
Sẵn tiện đây em xin cảm ơn chân thành đến các bác lehoang40, vinagoh, viettrung, lehung ............ đã giúp đỡ em bước chân vào con đường đau khổ này :D.
Lần sau gặp mặt em phải mời các bác ly coffee cóc để tỏ rõ ân tình :D

chắc làm quả ọp nữa bác le_hung214 nhỉ, mừng mem thứ 4 fan PIJAMA, chuẩn bị thêm mem thứ 5 :D

lehoang40

Nói về độ sướng, thì sắm một dàn mới thì không ép phê bằng kiếm được một dàn second hạp mà hạp ý với mình :)

vietrung

Active Member

Nói về độ sướng, thì sắm một dàn mới thì không ép phê bằng kiếm được một dàn second hạp mà hạp ý với mình :)

bác nói chí lý, dàn HT của mình vừa brand new, vừa 2hand nên vừa sướng vừa phê :))

ntuandat

Member

Nhìn thành quả này của bác chủ em thật sự khâm phục sự quyết tâm của bác cũng như sự nhiệt tình của anh em trên đây.
Theo dõi từ đầu và đang rất mong mỏi review + hình ảnh cả bộ của bác, rất đáng để tham khảo và học hỏi. Em cũng là newbie ạ và cũng khoái chơi second hand.

Hồi hộp và vui nhất, cũng nóng giận nhất là lúc em chở cặp Main S608 từ tuốt ở Kho C, Nhà Bè về đến Cầu Phú Mỹ.
Trời thì lúc mưa nhỏ, lúc thì nặng hạt.
Bạn em thì ngồi trước chở, em thì ngồi sau vắt ngang cặp loa trên chân. Phủ cho em nó đến tận 2 cái áo mưa. Còn em thì chả có cái nào.
Đã vậy đi qua những vũng nước còn suýt bị mấy taxi nhà ta hất nước ướt nhem.
Về đến nhà thở phào nhẹ nhõm :).
Hôm qua thì cũng mệt. Trước thì nhóc nhà em ngồi chễm chệ trên ghế nhỏ.
Dưới đó là ba lô đồ của nhóc. Sau là vợ em đeo cái balo laptop của em. 2 tay ôm HD Max đè lên cái Center JBL nặng khủng. Oài.

vietrung

Active Member

Hồi hộp và vui nhất, cũng nóng giận nhất là lúc em chở cặp Main S608 từ tuốt ở Kho C, Nhà Bè về đến Cầu Phú Mỹ.
Trời thì lúc mưa nhỏ, lúc thì nặng hạt.
Bạn em thì ngồi trước chở, em thì ngồi sau vắt ngang cặp loa trên chân. Phủ cho em nó đến tận 2 cái áo mưa. Còn em thì chả có cái nào.
Đã vậy đi qua những vũng nước còn suýt bị mấy taxi nhà ta hất nước ướt nhem.
Về đến nhà thở phào nhẹ nhõm :).
Hôm qua thì cũng mệt. Trước thì nhóc nhà em ngồi chễm chệ trên ghế nhỏ.
Dưới đó là ba lô đồ của nhóc. Sau là vợ em đeo cái balo laptop của em. 2 tay ôm HD Max đè lên cái Center JBL nặng khủng. Oài.

bác đúng liều thật, sao ko cho hết lên taxi cho gọn và an toàn, loa cột s608 mà bác chở vắt vẻo trông khiếp thật, cũng hên ko gặp police nhỉ :D

ntuandat

Member

bác đúng liều thật, sao ko cho hết lên taxi cho gọn và an toàn, loa cột s608 mà bác chở vắt vẻo trông khiếp thật, cũng hên ko gặp police nhỉ :D

Bữa đó toàn gọi được taxi 4 chỗ. Mà chật chội, sợ nó cà qua cà lại trầy loa thì tiếc quá. Vì S608 của em ko 1 vết trầy mà.
Do đó bọc mouse rồi em tự chở luôn.

vinagoh

Well-Known Member

Đúng là gian nan cũng HD. Chúc mừng thành viên thứ 4 bước vào hội PIJAMA. :))

Tối về làm vài tấm hình up lên để ae thấy thành quả ntn nhé Đạt. ;))

vinagoh

Well-Known Member

Cái này giống em những ngày đầu anh nhỉ!! :)

ntuandat

Member

Đúng là gian nan cũng HD. Chúc mừng thành viên thứ 4 bước vào hội PIJAMA. :))

Tối về làm vài tấm hình up lên để ae thấy thành quả ntn nhé Đạt. ;))

Hì, Em đang lùng tìm kệ tivi đây. Có cái nào rẻ rẻ hok ta? Ngang tầm 1m2 thôi. Đang hết sạch sẽ tiền rồi.
Tính ra em tốn 20 triệu + rồi đó hic hic

Bên trên