Xin tư vấn về LG42PG10R

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xin tư vấn về LG42PG10R

Plasma của LG có tần số quét dòng tốt 150Hz phù hợp xem TH cáp. LG có ưu điểm là thông số rất tốt trong khi giá thành khá mềm. Với giá tiền 11tr thì mình đánh giá cao LG42PG10R.

hannibal

Member

Cám ơn bác.
có bác nào bớt chút time chỉ bảo chút ko ạ ...

Frog

Member

cố chút làm em Pana P8H ổn hơn. plasma LG và samsung mình cũng đã nhòm ngó khá nhiều. thấy cũng ổn nhưng về chát lượng thì không biết có ổn không.
nói túm lại với tàm giá đó em nó cũng ổn, chỉ còn chuyện chất lượng và BH mà thôi!

HT900

Member

Báo cáo bác là em đang dùng em LG Plasma 42PG10R này trong phòng ngủ nên có đôi lời nhận xét: giá mềm (em mua hồi T2 có 10tr), xem truyền hình rất nét, xem phim DVD bằng đầu Sony qua cáp component thấy rất ok (TV có quét dòng 150Mhz chắc hơn hẳn 50Mhz rồi), xem HD em chưa thử vì không có, tiếng của loa cũng tạm được (Marklevinson căn chỉnh loa nhưng em chả thấy khác gì con SS cả). Trước em kiếm con PG60R nhưng lúc đấy hết hàng nên đành quất em này, PG60 hơn được em này ở hình thức khung tranh không viền, thêm 1 cổng HDMI bên hông khá tiện lợi.

hannibal

Member

oài, bác mua có 10tr à - hơn tháng mà lên 1tr, không biết bao giờ mới như hồi trước Tết nhỉ :-(

tuancan82

bác ạ, mình sợ là dòng này hết hàng rồi, nó chỉ đưa ra để tham khảo thôi, bác cố lên 1 T mà lấy 42PG60UR đi, có 11,6T thôi, ở tiến thành đấy, 67C hai bà trưng

Bên trên