Xin tư vấn về tivi 42-46" trong tầm giá 25tr???

iamivn

Ðề: Xin tư vấn về tivi 42-46" trong tầm giá 25tr???

Chính xác đấy bác dunga à,tuy nhiên bác nào đang có nhu cầu mà tham khảo giá sẽ thấy giá rất hợp lý vào thời điểm này.
PY800 cũng hàng SX tại Nhật bản đấy bác ạ

khactuyen

Banned

nếu ngoài HN thì nên mua ở CH/Cty nào là hợp lý nhất nhỉ??? theo các bác có vẻ Plasma hợp hơn với filmHD???

duycom

Ban Quản Trị

nếu ngoài HN thì nên mua ở CH/Cty nào là hợp lý nhất nhỉ??? theo các bác có vẻ Plasma hợp hơn với filmHD???

Plasma rất tốt, nhược điểm lớn mà mình thấy là ăn điện gần gấp rưỡi LCD với cả vẫn bị cháy hình tạm thời (khó phát hiện).
LCD bây giờ thì chỉ thua plasma về black level (plasma pana thôi chứ plasma samsung thì black cũng tệ lắm).
Nhớ hồi nhà mình đi mua con Plasma pana 42PY800, kiếm khắp SG ko có nên đành mua LCD Sony, cũng không hối hận lắm.

luciano

Active Member

em check trên Cnet và manual thì thấy con 42pv8h độ phân giải 1366*768 vậy thì nó bị dư chư đâu có thiếu ở chuẩn HD ready??

dunga

Active Member

Em cũng không hiểu thế nào

1. Spec của nó thì như sau:

2. Rồi khi kết nối với PC thì:

3. Rồi lại thế này nữa:

khactuyen

Banned

Em cũng không hiểu thế nào

1. Spec của nó thì như sau:

2. Rồi khi kết nối với PC thì:

3. Rồi lại thế này nữa:

Đó là hiện tượng gì thế bác Dunga? nhìn vẫn chưa hiểu lắm, sao nó lại lên được 1366x768 (HD ready)

dunga

Active Member

Thì mình cũng đang thắc mắc nên post lên đây nhờ các anh em nào biết giải thích dùm!
Theo mình bạn Khactuyen nếu cố hoặc đợi được thì nên lấy Pana PY800 thì khỏi phải suy nghĩ gì nhiều.

khactuyen

Banned

Có lẽ đợi thêm thời gian nữa cho em PY nó giảm giá xuống vậy, h tạm hài lòng với em 32' đang dùng.

khactuyen

Banned

còn bác nào thêm cao kiến gì ko? đang mong những bác đã từng dùng em 42' nào đó vào tham gia!!!

HD_HN

còn bác nào thêm cao kiến gì ko? đang mong những bác đã từng dùng em 42' nào đó vào tham gia!!!
khuyên chân thành bác là ko nên đầu tư vào thằng plasma 42" của samsung.màu chán kinh khủng khiếp luôn,

Bên trên