xin tư vấn về TV LCD và loa 7.1

trankkla

Member
Mình định mua TVIX 7000 của bác Tuấn , và mua LCD tầm 40" khoảng 15 triệu , còn âm thanh thì do chưa có phòng ốc đàng hoàng nên định xài loa vi tính 7.1, do đó nhớ các cao thủ tư vấn giùm nên mua LCD nào và loa hiệu nào để xài .Xin cám ơn nhiều

Hungblack

Member
Ðề: xin tư vấn về TV LCD và loa 7.1

Với số tiền như vậy em nghĩ bác nên làm quả Panasonic 37LX800 là đẹp nhất! Cái LCD này đã được nhiều người dùng và có ấn tượng về nó. Giá hiện tai nó chỉ khoảng hơn 15 triệu 1 chút. http://dientutienthanh.com/?view=detail&id=560

nham18

Member

Mình định mua TVIX 7000 của bác Tuấn , và mua LCD tầm 40" khoảng 15 triệu , còn âm thanh thì do chưa có phòng ốc đàng hoàng nên định xài loa vi tính 7.1, do đó nhớ các cao thủ tư vấn giùm nên mua LCD nào và loa hiệu nào để xài .Xin cám ơn nhiều

Loa vi tính 7.1 thì còn ai ngoài Creative S750 nữa, bạn nên mua lẹ đi vì mai mốt hết hàng là khỏi mua lun X_X

Với số tiền như vậy em nghĩ bác nên làm quả Panasonic 37LX800 là đẹp nhất! Cái LCD này đã được nhiều người dùng và có ấn tượng về nó. Giá hiện tai nó chỉ khoảng hơn 15 triệu 1 chút. http://dientutienthanh.com/?view=detail&id=560

mình cũng cùng quan điểm với bạn pana 37LX800 là một lựa chọn tốt trong tầm giá ở thời điểm này

Thế Anh

Con TV đó chưa phải là Full HD

Về Source: Nếu bạn chỉ định đầu tư TV đến 15 triệu thì nên cân nhắc việc dùng TVIX 4xxx thay cho TVIX 7xxxx để tiết kiệm tiền đầu tư cho Decoder và Display.
Về Decoder + Sepaker: Loa 7.1 như Creative S750 vẫn chưa giải mã được Audio HD 7.1. Trong hệ thống của bạn (TVIX, LCD, S750) ko có cái gì có thể giải mã được Audio HD 7.1. Vậy có cần thiết phải dùng đến 7.1 không? Tốt nhất là dùng 5.1 với Logitech Z-5500 vô địch trong tầm tiền 500$
Về Display: Display tốt (Full HD) có giá tầm 25 triệu. Dưới mức này mà Full HD thì e là các thông số khác sẽ bị kém đi nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

trankkla

Member

Cám ơn Thế anh nhiều , mình sẽ xem xét lại việc đầu tư cho LCD sao cho hợp lý .

Bên trên