Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

ForceF5

Member
Bác thaini có thể code giúp tùy chọn cho phép chọn nơi download phụ đề về k0, máy k0 root nó k0 truy cập vào được folder mặc định của add x-share chứa phụ đề nên download phụ đề về mà tên file k0 giống nhau lắm thì nhiều lúc nó k0 tự nhận phụ đề

Hero307

Active Member
Bác Thaitni cho hỏi sao các addon Subscene.com và Opensubtitles.org không hoạt động với Xshare vậy? Cùng một phim mình xem từ Exodus hoặc SALTS thì search phụ đề từ 2 addon kia ngon, nhưng xem từ Xshare thì cả 2 addon kia đều báo "No subtitle found".

Hero307

Active Member
Bác Thaitni cho hỏi sao các addon Subscene.com và Opensubtitles.org không hoạt động với Xshare vậy? Cùng một phim mình xem từ Exodus hoặc SALTS thì search phụ đề từ 2 addon kia ngon, nhưng xem từ Xshare thì cả 2 addon kia đều báo "No subtitle found".

XUAN GIAO

Member
Bác thaini có thể code giúp tùy chọn cho phép chọn nơi download phụ đề về k0, máy k0 root nó k0 truy cập vào được folder mặc định của add x-share chứa phụ đề nên download phụ đề về mà tên file k0 giống nhau lắm thì nhiều lúc nó k0 tự nhận phụ đề
Trùng ý bé tkssss

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.4.8.2

Fix những lỗi các bạn đã góp ý, thêm một số chức năng các bạn yêu cầu.

Bổ sung phần sub Fcine.net (link Fcine) ; settings tự động chọn server trong PhimBatHu.com/Fcine.net; settings chọn thư mục xsharesub, ...

Lưu ý: việc bạn chọn thư mục xshare subfolder phải cẩn thận vì có thể xshare sẽ xóa toàn bộ nội dung thư mục khi các bạn mở tính năng "Tự động xóa thư mục subfolder"

Chúc các bạn xem phim vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:

ForceF5

Member
Cám ơn bác thaini nhiều lắm nhé. Bản update này tốt quá, càng ngày addon càng tuyệt vời hơn cho cộng đồng kodi
Hiện tại đang có trang get link fshare free tốt lắm. Không biết bác có thể code thêm tùy chọn dùng acc vip hoặc cho nó get link fshare qua trang này để play luôn link fshare mà k0 cần đăng nhập tài khoản vip được k0 nhỉ ? Tiện lợi cho mọi người nhưng có chút bất lợi cho fshare^_^
www.aku.vn/linksvip

thaitni

Well-Known Member
Cám ơn bác thaini nhiều lắm nhé. Bản update này tốt quá, càng ngày addon càng tuyệt vời hơn cho cộng đồng kodi
Hiện tại đang có trang get link fshare free tốt lắm. Không biết bác có thể code thêm tùy chọn dùng acc vip hoặc cho nó get link fshare qua trang này để play luôn link fshare mà k0 cần đăng nhập tài khoản vip được k0 nhỉ ? Tiện lợi cho mọi người nhưng có chút bất lợi cho fshare^_^
www.aku.vn/linksvip

Trước đây xshare cũng hỗ trợ get trên vài trang như vầy, nhưng thời gian tồn tại của các trang không tốt lắm! nên mình đã gỡ code get link như vậy.

Bạn nào update xshare 3.4.8.2 trước 21h15 09/10/2016 có thể bị trục trặc ở Fshare Following thì hãy reupdate nhé (Sorry!)

thaitni

Well-Known Member
Cái này mình chưa để ý! Nhưng có lẻ xshare chưa phù hợp với các các subservice này. Bạn có thể sử dụng xsharesub (trong xshare repo) sẽ phù hợp hơn với xshare,

cho e hỏi mình update bằng cách nào ạ? vì e vào phần update vẩn là 3.4.7.
Bạn phải install xshare từ repo (trang 1) thì việc update là hoàn toàn tự động. Để sử dụng xshare thuận tiện hơn, bạn nên tìm đọc các bài hướng dẫn mình (và nhiều người) đã post trong room này.

ForceF5

Member
Mình test thử fcine.net thì thấy link nào có nhiều hơn 1 link fshare của phim thì x-share k0 show lên kodi, vẫn chỉ click vào tên phim là vào thẳng phim thôi chứ k0 có tùy chọn mở bằng link trên hay link dưới, link thứ nhất, thứ 2, thứ 3...
Bác thaini code lấy sub thì ok rồi, chỉ còn cái lấy link fshare đối với phim có nhiều link fshare trong 1 bài thôi.
Ví dụ như link này cócos 2 link fshare 720p, 1080p thì x-share chỉ play link đầu tiên thôi , bác có thể giúp show hết lên để tùy chọn thích mở link nào thì mở k0?

thaitni

Well-Known Member
Mình test thử fcine.net thì thấy link nào có nhiều hơn 1 link fshare của phim thì x-share k0 show lên kodi, vẫn chỉ click vào tên phim là vào thẳng phim thôi chứ k0 có tùy chọn mở bằng link trên hay link dưới, link thứ nhất, thứ 2, thứ 3...
Bác thaini code lấy sub thì ok rồi, chỉ còn cái lấy link fshare đối với phim có nhiều link fshare trong 1 bài thôi.
Ví dụ như link này cócos 2 link fshare 720p, 1080p thì x-share chỉ play link đầu tiên thôi , bác có thể giúp show hết lên để tùy chọn thích mở link nào thì mở k0?
View attachment 229888

Mình checked thấy OK mà!

"fcine.net thì thấy link nào có nhiều hơn 1 link fshare của phim thì x-share k0 show lên kodi" cái này mình nghĩ bạn chọn nhầm "dùng link của Fcine" rồi! Vì khi đó, nếu bạn chọn "Tự động chọn server trên Fcine" thì xshare sẽ chọn link phù hợp và play luôn mà không hỏi người dùng. Ví dụ: nếu người dùng chọn "Tự động chọn server trên Fcine" là "Thuyết minh" thì xshare sẽ chon luôn link Thuyết minh (nếu có) và play luôn! Ngược lại, nếu người dùng set "Tự động chọn server trên Fcine" là "Không chọn" thì lúc đó xshare sẽ hỏi "Phim này có 2 link, bạn chọn play link nào?".

Trong trường hợp người dùng set "Chế độ dùng link Fshare" thì xshare sẽ hiển thị đầy đủ Fshare links video/subs của phim để người dùng tự chọn Video link và sub link.

Bạn kiểm tra lại giúp nhé
Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:

tamthoi1

Active Member
Cảm ơn bác thaitni.
Nhờ bác xem và code phần Youtube hoàn chỉnh (kể cả Youtube trong Xshare lẫn Youtube XML)
Em inbox cho bác 1 file Youtube để bác xem thử
Chúc bác sức khỏe !

Chào thaitni, mình rất thích xshare của bạn, xem phim trên sever anime47.com rất tuyệt:). Nhưng web anime47.com vừa cập nhật giao diện mới, nên không hiểu thị phim và cũng ko xem phim dc trên xshare:(, mong bạn update hay fix lại giúp mình. Tks bạn

Vuduytai

Member
Chào bác Thaitni !
Nhờ bác xem giúp em phần phim thuyết minh và lồng tiếng trong kho phim HDOnline. Các phim có 2audio trong mục thuyết minh, lồng tiếng thì chỉ xem được phim có phụ đề mà không xem được phim có thuyết minh. Ví dụ phim : Kỷ Băng Hà 5 là một phim có cả thuyết minh và phụ đề nhưng không thể chọn xem được thuyết minh mà nó báo phim có 2audio rồi nó tải phụ đề. Mong bác thêm chức năng ưu tiên chọn thuyết cho các phim có cả thuyết minh và phụ đề.

Mong bác thêm tính năng tuỳ chỉnh giao diện View: List và View: Thumbnail vào cài đặt của add Xshare để mọi người có thể lựa chọn theo nhu cầu và xở thích của người dùng. Bây giờ người dùng vẫn có thể chỉnh giao diện theo xở thích cá nhân nhưng mất rất nhiều thới gian vì phải chỉnh từng trang trong danh sách.
Cảm ơn bác

XUAN GIAO

Member
Ver này tìm kiếm trong hdvietnam-vào topic xshare nó báo link checking lâu quá bác ah, nhất là mấy topic tổng hợp phim

anhchangdatinh1107

Well-Known Member
Kính chào Bác Thai kh biết bác có thể tạo thêm 1 thư mục favourite để lưu thêm nhiều thể loại không? Ví dụ favorite 1 ( cái đang có ) là phim lẽ, favorite 2 là phim bộ vậy đó. cái favorite tuyệt quá bác, có thể next trang nên lưu cả nghìn củng không sợ hehe.
Cám ơn Bác nhiều

Bên trên