Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Thanks bác chủ rất nhiều , nhưng ý mình muốn hỏi là khi đã có list XML thì mình copy vào đâu trên Plugin để add vào Android Box , mình vào phần Resource của Plugin Xshare Version mới nhất để tìm nhưng không thấy file nào cả
Và một vấn đề về Add On Sub( add on này quá hay ) , khi mình download Sub từ Add on về thì nó Save ở đâu , để lần sau , nếu xem lại phim đó mình có thể Load Sub lại để xem

Thanks bác chủ nhiều rất nhiều

thaitni

Well-Known Member

Thanks bác chủ rất nhiều , nhưng ý mình muốn hỏi là khi đã có list XML thì mình copy vào đâu trên Plugin để add vào Android Box , mình vào phần Resource của Plugin Xshare Version mới nhất để tìm nhưng không thấy file nào cả
Và một vấn đề về Add On Sub( add on này quá hay ) , khi mình download Sub từ Add on về thì nó Save ở đâu , để lần sau , nếu xem lại phim đó mình có thể Load Sub lại để xem

Thanks bác chủ nhiều rất nhiều

Tất cả những file của người dùng (xml,subs,...) tải về đều chứa trong thư mục : "Thư mục cục bộ (trên máy của tôi)"
Như vậy, người dùng có 2 thư mục riêng: "Thư mục cục bộ (trên máy của tôi)", và "Thư mục chia sẻ của tôi trên Fshare"
Chúc bạn vui vẻ!

Đa tạ bác chủ , bác cho em hỏi thêm một câu nữa :D
Nếu mình đã tạo 1 file XML trên máy tính giờ muốn Copy vào Thư mục cục bộ trên Androix box thì phải làm sao
Xin cảm ơn bác !

thaitni

Well-Known Member

Đa tạ bác chủ , bác cho em hỏi thêm một câu nữa :D
Nếu mình đã tạo 1 file XML trên máy tính giờ muốn Copy vào Thư mục cục bộ trên Androix box thì phải làm sao
Xin cảm ơn bác !

Có nhiều cách: dùng usb, mail,...Nhưng mình chọn cách: up file xml lên "Thư mục chia sẻ của tôi trên Fshare", sau đó mở bằng xshare thì xshare tự động tải vào "Thư mục cục bộ (trên máy của tôi)"

tuananhbo

Có nhiều cách: dùng usb, mail,...Nhưng mình chọn cách: up file xml lên "Thư mục chia sẻ của tôi trên Fshare", sau đó mở bằng xshare thì xshare tự động tải vào "Thư mục cục bộ (trên máy của tôi)"

Mình cũng dùng cách tạo thư mục chia sẻ trên Fshare rồi add vào favourite.
Phần Thư mục cục bộ của mình có các file .XML và .TXT tải về trong quá trình sử dụng tuy nhiên khi mở bằng xshare thì chỉ thấy file .TXT là sao bác Thaitni ơi?

thaitni

Well-Known Member

Mình cũng dùng cách tạo thư mục chia sẻ trên Fshare rồi add vào favourite.
Phần Thư mục cục bộ của mình có các file .XML và .TXT tải về trong quá trình sử dụng tuy nhiên khi mở bằng xshare thì chỉ thấy file .TXT là sao bác Thaitni ơi?

sr bạn nhé!
Mình chỉ xử lý phần kiểu file là ký tự thường. Sẽ fix trong bản tới.
Bạn tạm thời đổi dùm đuôi .XML thành .xml dùm nhé. sr!

tuananhbo

file mình là ký tự thường, mình viết hoa thế thôi.
Mình biết vì sao rồi. Do file tải về tên dạng như này "Phim Bo.xml 181 B", phải đổi tên thủ công thì vào xshare mới thấy

thaitni

Well-Known Member

file mình là ký tự thường, mình viết hoa thế thôi.
Mình biết vì sao rồi. Do file tải về tên dạng như này "Phim Bo.xml 181 B", phải đổi tên thủ công thì vào xshare mới thấy

ok, phần ký tự mở rộng của file mình đã code rồi (cả ký tự in hoa hoặc thường đều được) mà mình không nhớ.
Mà, "Phim Bo.xml 181 B" các ký tự màu đỏ là do đâu mà có vậy, mình tìm trong xshare mà chưa thấy đoạn code nào sinh ra những ký tự đó? (để fix)

thaitni

Well-Known Member

Cuối tuần này sẽ up bản 3.2.0 fix tất cả các vấn đề phát sinh vừa qua (subs, fptplay, ...) và thêm 2 cụm server mới là megabox.vn và dangcaphd.com và sau đó sẽ tranh thủ viết loạt bài hướng dẫn chi tiết khai thác xshare.
Mong các bạn ủng hộ.

thanh hk

Member

Cuối tuần này sẽ up bản 3.2.0 fix tất cả các vấn đề phát sinh vừa qua (subs, fptplay, ...) và thêm 2 cụm server mới là megabox.vn và dangcaphd.com và sau đó sẽ tranh thủ viết loạt bài hướng dẫn chi tiết khai thác xshare.
Mong các bạn ủng hộ.

Quá hay cho đội Xshare. Thanks bác nhiều vì sự chia sẻ và nhiệt tâm.

linh0983

Well-Known Member
Bác thaitni có thể code thêm phần xem truyền hình online vào Xshare nữa là ALL In One luôn . Thanks bác ...

thaitni

Well-Known Member

Bác thaitni có thể code thêm phần xem truyền hình online vào Xshare nữa là ALL In One luôn . Thanks bác ...
Phần này sẽ n/c sau loạt bài hướng dẫn sd xshare

bác ấy làm luôn repo để nó auto update thì mới là hoàn hảo :D
xshare đang là repo mà!

Bác thaitni có thể đưa cái trang taiphimhd.com (nguồn TL,FS, 4S) vào không?
Đang ngắm: http://hdonline.vn và em nó. Nhưng em nó cũng khó như hdvietnam.com - có lẻ sẽ mất nhiều ngày CN rồi!

thaitni

Well-Known Member

Đã có xshare 3.2.0 và subs 1.1.1

xshare 3.2.0:
-fix fptplay và 1 số bất tiện nhỏ khác
-Thêm 2 cụm server megabox.vn và dangcaphd.com
-Thêm tùy chọn "Tự động dịch sau khi download sub tiếng Anh (y/n)"

subs 1.1.1: Thêm tùy chọn "Tự động dịch sau khi download sub tiếng Anh (y/n)"

Chúc các bạn vui vẻ!

thaitni

Well-Known Member

Các bạn thân mến!
Từ hôm nay, tạm thời không phát triển thêm xshare, chỉ fix lỗi (nếu có) và tập trung thời gian cho loạt bài hướng dẫn sử dụng xshare. Sau đó thì continue...

Hướng dẫn sử dụng xshare - bài 1

Phần giới thiệu:

xshare là một Repository cho xbmc (kodi). Gồm 3 module chính: plugin.video.xshare, plugin.video.xshare.tiny và service.subtitles.xshare.
Trong đó:
- plugin.video.xshare:
+ download subs, google dịch subs từ các trang fshare.vn, 4share.vn, tenlua.vn và subscene.com
+ Tìm kiếm phim thông qua google và trực tiếp trên các website vaphim.com, fshare.vn, ifile.tv, 4share.vn, tenlua.vn, phimfshare.com, fptplay.net, hdvietnam.com, megabox.vn, dangcaphd.com
+ Mở phim từ các server trên và xem thông qua xbmc (kodi)
+ Và một số tính năng phụ trợ khác: favourites, thư mục người dùng, thư mục chia sẻ, ...

- plugin.video.xshare.tiny: phần thu gọn bé xíu của xshare. Nó chỉ có 1 tính năng duy nhất là nhập ID phim của fshare và mở phim trên xbmc.

- service.subtitles.xshare: là 1 dịch vụ để tìm, dịch và load subs cho phim bạn đang xem trên xshare (và một số add-on khác). Các server tìm subs là subscene.com và phudeviet.org

Vì là một xbmc Repository cho nên các add-on, service của xshare sẽ luôn được cập nhật tự động.

Phần cài đặt:

Để cài đặt xshare, bạn chỉ cần download và cài đặt xbmc.repo.xshare (khoảng 10 kB).
Địa chỉ download là: https://www.fshare.vn/file/D7IPTNHAO8T9 hoặc: https://github.com/thaitni/xbmc.repo.xshare/raw/master/xbmc.repo.xshare/xbmc.repo.xshare-1.0.0.zip
Sau khi cài đặt xshare repository, bạn chọn từng module mình thích và cài trực tiếp trên: system/add-ons/get adds-on/xshare repository của xbmc (kodi).
Sau khi cài các add-ons hay service, các bạn nhớ vào settings để khai báo các thông số add-on nhé (username, password của các server có phí fshare,4share,tenlua,... ; các thông số của người dùng: thư mục cục bộ trên máy của tôi, ...)

Chúc các bạn cài đặt thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

Juliapham

Active Member

Tự động update hay sao anh Tới giờ mình chưa thấy 3.2 Thanks Anh đả nhiệt tình làm Repo rất perfect

thaitni

Well-Known Member

Tự động update hay sao anh Tới giờ mình chưa thấy 3.2 Thanks Anh đả nhiệt tình làm Repo rất perfect

Để auto uppdate thì các add-ons. service của xshare phải được install từ xbmc.repo.xshare chứ không phải từ các files.zip
Nếu vì lý do nào đó mà không auto update được, thì các bạn vào system/add-ons/enabled adds-on/video add-ons/xshare-XBMC HD Video/check for update nhé, hoặc set như sau (hình): View attachment 192794

hoaidao

Cảm ơn bác thaitni vì addon quá tuyệt
Bác cho em hỏi phần nhập ID phim mình nhập Id folder phim không được pk bác, vì lười nên nhập cả ID folder cho tiện đó mà. Vd cái link này em nhập không được : https://www.tenlua.vn/fm/folder/0f37e52ee50e6e02/tuyen-tap-phim-chung-tu-don
Tiện thể cho em hoi list phim tren ifile.tv sao gio không còn nữa, chỉ hiện phim mới updated thôi.
Thanks bác hihi

minhkts

Member

Vừa update xshare và test mấy serve mới FPT . Megabox , dangcapHD rất tuyệt , cảm ơn Thaini đã hết lòng vì cộng đồng .

Bên trên