Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

tamthoi1

Active Member
Bác thaitni ơi,
Mục XEM TRUYỀN HÌNH bác bổ sung thêm các kênh SCTV được không bác ?
Cảm ơn bác vì add-on rất hay !!!!

maxiqboy

Member
Hi all !

Các vấn đề mọi người đã nêu, mình sẽ cố gắng giải quyết vào cuối tuần này. Riêng SCTV thì chưa có điều kiện để code.

Thanks mọi người đã quan tâm.

cháu chào bác ạ, bác ơi, bác rảnh bác nghiên cứu code được trang http://on.vtvcab.vn/nmp.html thì tốt quá ạ

trang này hỗ trợ tv xem lại và có các kênh bản quyền chính chủ của VTV CAb như thethaotv bongdatv ý ạ

Vụ xem từ Kodi, các trang đang có trong Xshare bị lag không coi được em cũng bị tầm chục ngày nay rồi. Mạng 40Mb, download test thử lúc nào cũng max tốc độ nhưng coi phim 720 âm thanh 2.0 từ các trang như HDViet, hoặc các trang khác đều bị lag. Coi được tầm 4-5p thì buffer rồi mới chạy tiếp, còn không thì tiếng có mà hình đứng, hết hiểu nổi. VuaHD, HDViet và Fshare em đều đăng nhập ID VIP mà cũng chả ăn thua. Đang cài mấy app trực tiếp để xem thử có bị không. Không biết vì vụ gì nên cứ mày mò mãi.
Mình cũng bị y như bạn , mà lạ một điều chỉ bị trên PC còn xem trên android box thì vẫn chạy rất tốt ( dù mình đang sử dụng MINIX 5 cùi bắp ) cả nữa tháng nay rất bực mình với vụ này , mong có Bác nào cao tay ấn tìm ra nguyên nhân và cách sửa lỗi này .

lanh quyet

Active Member
Bác thaitni có thể code để phim phụ đề thành phim thuyết minh cho những ai thích xem không

lanh quyet

Active Member
Mình đoán là khó khăn bởi vì thằng Fpt một số phim đang thuyết minh đột nhiên bỏ ngang ko làm nữa khiến đang coi rất bực mình nên muốn hỏi Bác thaitni xem có làm được không ấy mà

Bác Thaitni sửa nốt phần Imax.com.vn đi bác, hiện tại vẫn không vào được,truy cập vào nội dung trống trơn.

Mình dùng xshare trên pc thì getlink Fshare bình thường, còn trên android box thì getlink không đc nhỉ. Mình k có acc vip

thaitni

Well-Known Member
Vụ xem từ Kodi, các trang đang có trong Xshare bị lag không coi được em cũng bị tầm chục ngày nay rồi. Mạng 40Mb, download test thử lúc nào cũng max tốc độ nhưng coi phim 720 âm thanh 2.0 từ các trang như HDViet, hoặc các trang khác đều bị lag. Coi được tầm 4-5p thì buffer rồi mới chạy tiếp, còn không thì tiếng có mà hình đứng, hết hiểu nổi. VuaHD, HDViet và Fshare em đều đăng nhập ID VIP mà cũng chả ăn thua. Đang cài mấy app trực tiếp để xem thử có bị không. Không biết vì vụ gì nên cứ mày mò mãi.

Mình cũng bị y như bạn , mà lạ một điều chỉ bị trên PC còn xem trên android box thì vẫn chạy rất tốt ( dù mình đang sử dụng MINIX 5 cùi bắp ) cả nữa tháng nay rất bực mình với vụ này , mong có Bác nào cao tay ấn tìm ra nguyên nhân và cách sửa lỗi này .

Các bạn nên xem lại file advancedsettings.xml

Đây là nội dung 1 file khuyến nghị:

<advancedsettings>
<network>
<buffermode>1</buffermode>
<cachemembuffersize>157286400</cachemembuffersize>
<readbufferfactor>20</readbufferfactor>
</network>
</advancedsettings>

lanh quyet

Active Member
Bác Thaitni ơi có thể code sever Fpt không nó sửa lại phần phim nên một số phim bị sót mong Bác thaitni update lại
Ví dụ phim Lan Lăng Vương Phi có phim Phụ Đề có phim Thuyết Minh ,Phi Đao Hựu Kiến Phi Đao có phim phụ đề có phim thuyết minh

Chỉnh sửa lần cuối:

thaitni

Well-Known Member
Bác Thaitni ơi có thể code sever Fpt không nó sửa lại phần phim nên một số phim bị sót mong Bác thaitni update lại
Ví dụ phim Lan Lăng Vương Phi có phim Phụ Đề có phim Thuyết Minh ,Phi Đao Hữu Kiến Phi Đao có phim Phụ Đề có phim Thuyết Minh

Bạn post dùm ảnh màn hình của phim "Lan Lăng Vương Phi có Thuyết Minh" xem nhé. Vì mình tìm trên web cũng chỉ có bản phụ đề thôi!

lanh quyet

Active Member
Trên web không thấy nhưng trong phần mềm FPT Play For Android Box phiên bản 2.2.7 là có luôn phần thuyết minh

thaitni

Well-Known Member
Đã có xshare 3.4.9.1
Fix các nội dung người dùng đã góp ý.

Thanks và chúc các bạn xem phim vui vẻ!

Bên trên