Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Mới thử xshare 3.4.4.1 thì không có âm thanh thật, trở về ver 3.4.4 thì có âm thanh lại, bác test lại xem
PS: Thêm nữa cùng là links vtvgo nhưng links trong vietmedia xem thuộc tính thì thấy có khung hình 1280*720, còn trong xshare lại thấp hơn

Trong itvplus mục Euro > Kênh phát sóng bác thử hai link vtv3 và vtv6 trên box của bác xem có tiếng không ạ :)

XUAN GIAO

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Trong itvplus mục Euro > Kênh phát sóng bác thử hai link vtv3 và vtv6 trên box của bác xem có tiếng không ạ :)
Phát kodi không có âm thanh, mxplayer lại có âm thanh, mxplayer test thử chọn bộ giải mã hw không có âm thanh; sw & hw+ thì lại có âm thanh
Ps: cùng link vtvgo sao trong xshare logo vtvgo thấy to hơn bên vietmediaF, itvplus là sao ah( xem thông tin độ phân giải thấy cũng khác)

nguoirung

Member
Ðề: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Các mục Nổi bật và Phát lại trong Euro2016 không xem được, có bác nào gặp như vậy không ?

HDO lỗi rồi bác thớt ơi ^^, fix đi ạ, tks nhiều

ji29

Member

Hayhaytv vẫn chưa load được sub rời bác ơi, search "The Raid 2" là thấy ngay :)

thaitni

Well-Known Member

Các mục Nổi bật và Phát lại trong Euro2016 không xem được, có bác nào gặp như vậy không ?

Đã fix trong xshare 3.4.4.2

Riêng phần audio của Euro 2016 vẫn đang "pó chiếu", chưa tìm được giải pháp. Mong mọi người thông cảm! Có cao thủ nào biết cách play HLS link m3u8 V4 xin chỉ giáo để phục vụ mọi người. Các bạn có thể thực hiện theo cách của XUAN GIAO mình thấy cũng OK.

Tuy nhiên, mình có bổ sung thêm nhiều độ phân giải để các bạn lựa chọn, và có 1 link chỉ có audio mà không có video để các bạn dùng thiết bị phụ phát tiếng khi xem.

HDO lỗi rồi bác thớt ơi ^^, fix đi ạ, tks nhiều
Hayhaytv vẫn chưa load được sub rời bác ơi, search "The Raid 2" là thấy ngay :)
Xin hẹn lại cuối tuần!

Thanks mọi người

babyworm

Well-Known Member
Theo mình thấy hình như FPT đã thương lượng được với VTV vụ Euro rồi vì hôm qua xem trong FlyTV và ITVPlus thấy trỏ về FPT.
Nếu FPT phát rồi thì khỏi phải tốn thời gian vào VTVGo làm gì bác àh.
Chúc bác sức khỏe.

XUAN GIAO

Member
Ðề: Re: Xshare - XBMC HD Video and subtitles on Fshare, 4share, tenlua , ...

Theo mình thấy hình như FPT đã thương lượng được với VTV vụ Euro rồi vì hôm qua xem trong FlyTV và ITVPlus thấy trỏ về FPT.
Nếu FPT phát rồi thì khỏi phải tốn thời gian vào VTVGo làm gì bác àh.
Chúc bác sức khỏe.
Dự phòng 2 nguồn hay hơn, cảnh tượng thức lúc 2h sáng xem bóng mà không xem được không biết như nào nhỉ ������

Chỉnh sửa lần cuối:

hainam1982

Well-Known Member

mục kho phim trên Fshare trong hdvietnam load ra được có mấy phim vậy bác. bác check lại xem sao ạ

XUAN GIAO

Member

@thaitni: đêm nay chỉ có links của bác còn xem được, xem bằng kodi thì hình đẹp nhưng k có tiếng, xem bằng mxplayer thì hình lúc nét lúc nhoè; phần link có lựa chọn phân giải k có tiếng bác ah, bác giúp với ah, tkssssss

Vào xem tìm kiếm google ửacraft 2016 fshare play thì nó báo lỗi one or more items failed to play check the log file for more information about this. Là sao ad .!

dokltd

Active Member

lâu rồi không có phim gì hot :(

thaitni

Well-Known Member

@thaitni: đêm nay chỉ có links của bác còn xem được, xem bằng kodi thì hình đẹp nhưng k có tiếng, xem bằng mxplayer thì hình lúc nét lúc nhoè; phần link có lựa chọn phân giải k có tiếng bác ah, bác giúp với ah, tkssssss

sorry! Cái này đang "pó chiếu" bạn ah!

mục kho phim trên Fshare trong hdvietnam load ra được có mấy phim vậy bác. bác check lại xem sao ạ
Vào xem tìm kiếm google ửacraft 2016 fshare play thì nó báo lỗi one or more items failed to play check the log file for more information about this. Là sao ad .!

Các bạn mô tả không rõ, mình chưa check được!

Thanks 2 all.

sorry! Cái này đang "pó chiếu" bạn ah!

Các bạn mô tả không rõ, mình chưa check được!

Thanks 2 all.

Bị vầy là sao ad .!đăng nhập tk fshare vào thì ghi là login thành công,sau tự nhiên hiện lỗi one or more items failed to play.checck the log for more information about this message .!Rồi nó hiện mép dưới màn hình là logout thành công .!

thaitni

Well-Known Member

Bị vầy là sao ad .!đăng nhập tk fshare vào thì ghi là login thành công,sau tự nhiên hiện lỗi one or more items failed to play.checck the log for more information about this message .!Rồi nó hiện mép dưới màn hình là logout thành công .!

- Login thành công: acc bạn đã login vào Fshare thành công.
- One or more items failed to play: trường hợp này thuộc 1 trong 3 lý do: ACC Fshare free / Line internet tốc độ dưới 10Mbps / acc chưa được "kích hoạt tải trực tiếp". Bạn check lại giúp nhé. Tks!
- Logout thành công: sau khi get link trên Fshare, dù thành công hay thất bại, xshare đều logout khỏi Fshare.

nghiadhd

Active Member

Bác @thaini hỗ trợ thêm chức năng xóa cache + set download_path đi bác. Hôm qua lỡ tay bấm nhầm cái link file rar/zip thì em nó tự động down về giải nén làm chiếm hết 2GB. Trong khi dung lượng bộ nhớ (eMMC) thì chỉ có 8GB (tính luôn hệ thống). Mày mò mãi mới thấy được mục myFolder để xóa, tuy nhiên cache fanart + subtitle vẫn còn

zinzuno

Uploader

xshare có lỗi gì ko ạ, 2 hôm nay load cái server khác rất chậm, nhiều khi toàn báo lỗi...

Bên trên