Xử lý đồ hoạ căn bản với laptop Lenovo Z5070

Nhat_Cuong

Chỉnh sửa, hậu kì ảnh là một nhu cầu khá quan trọng của một phần lớn người dùng. Lightroom và Photoshop là những ứng dụng khá phổ biến và được rất nhiều người sử dụng.

Trong bài viết này mình sẽ tiến hành thử khả năng đồ hoạ nhẹ của Z5070 với việc chạy Lightroom & Photoshop, mình sẽ thử nghiệm 2 phần mềm trên chiếc Lenovo Z50-70 với cấu hình phần cứng bao gồm: CPU Intel Core i7 – 4510U Quad-core 2.00GHz ~ 2.6GHz, GPU nVIDIA Geforce 840M và 4GB RAM.

Đầu tiên là Lightroom 5, có thể nói tốc độ xử lý của máy làm mình khá ấn tượng. Các thao tác Import ảnh đều nhanh và hoàn toàn không có hiện tượng giật lag. Mình có thử kéo một ít thông số của một file ảnh nặng khoảng 10MB thì thấy máy áp các thay đổi gần như tức thời. Thời gian xuất hình ra cũng khá nhanh.

Tiếp theo là Photoshop, mình chọn “Open with …” thì tấm hình cũng được mở bằng Photoshop rất nhanh chóng. Nhìn chung thì các thao tác với Photoshop cũng mượt mà không kém Lightroom. Sau đó mình có thử áp khoảng 3 layer thì thấy máy vẫn hoạt động tốt. Tốc độ save hình cũng rất nhanh.

Màn hình Full HD cũng là một điểm mạnh khi mình sử dụng máy để làm hình vì độ chi tiết cao và màu sắc chuẩn xác giúp mình thoải mái hơn cũng như kéo màu chính xác hơn. Mình rất ấn tượng về Z5070.

Bên trên