Xử lý nhiễu cho loa thế nào?

Các bác tư vấn giúp em với ạ, tình hình là em đang setup thêm 1 bộ HD trong phòng ngủ. Hiện đang có bộ loa MicroLab X10, dây loa chạy sẵn trong tường. Mỗi khi bật bình nước nóng hoặc cắm xạc điện thoại ở trong phòng thì loa lại kêu ù ù hoặc kêu tạch thạch đều đều đến khi phải tắt các thiết bị kia mới hết. Phải làm thế nào thì sẽ loại bỏ được hiện tượng trên hả các bác!

Em xin cảm ơn!

Ðề: Xử lý nhiễu cho loa thế nào?

theo em thì o thể loại bỏ được. Em để điện thoại cạnh loa vẫn bị dè khi có sóng điện thoại

toannh

Các bác tư vấn giúp em với ạ, tình hình là em đang setup thêm 1 bộ HD trong phòng ngủ. Hiện đang có bộ loa MicroLab X10, dây loa chạy sẵn trong tường. Mỗi khi bật bình nước nóng hoặc cắm xạc điện thoại ở trong phòng thì loa lại kêu ù ù hoặc kêu tạch thạch đều đều đến khi phải tắt các thiết bị kia mới hết. Phải làm thế nào thì sẽ loại bỏ được hiện tượng trên hả các bác!

Em xin cảm ơn!

Trước khi xét đến lọc nguồn, bác thử mua dây tín hiệu vào loại tốt xem tình hình có khá hơn không.

onggia

Well-Known Member

Hiện tượng này có vẻ như là bị sụt điện áp gây ra các xung điện làm nhiễu.Bác thử đầu tư 1 cái Lioa công suất to hơn xem sao.

@ToanNH: Dây em đi trong tường rồi, thế mới đen :p
@thanhhai: Bác ơi, thế mua cái đó là cái gì, hình thù nó như thế nào và mua ở đâu hả bác?
@ônggia: Do em ham rẻ nên nó thế chứ bộ loa Infinity ở phòng dưới nhà em chẳng làm sao cả. hic...

toannh

@ToanNH: Dây em đi trong tường rồi, thế mới đen :p
@thanhhai: Bác ơi, thế mua cái đó là cái gì, hình thù nó như thế nào và mua ở đâu hả bác?
@ônggia: Do em ham rẻ nên nó thế chứ bộ loa Infinity ở phòng dưới nhà em chẳng làm sao cả. hic...

Ý mình nói là bác xem lại cái dây tín hiệu vào X10, chứ không nói dây loa.

intel

thay hết day loa USA xin,từ cục sub vào các loa vệ tinh,thay luôn cái dây từ HD player vào cục sub,điện thoại bàn thì mang ra ngoài là giảm được 80% roài,thì đã đáp ứng nhu cầu cho con X10 nhà bác roài.con nhà bác X10 hay X10D thế.con này bác thay hết loa vệ tinh đi nghe cũng ok lắm,làm cho em nó thêm 1 cái ổn áp nữa là hết thoai

@toannh: Thanks bác. Để iem thử ạ.
@intel: X10 bác ạ. Thay hết loa vệ tinh là sao bác? Con này em thấy xem phim cực ổn!

Bên trên