Xuất âm qua cổng Opt từ HTPC ra Rec của HT-R340 nhờ các cao thủ

Undauto

Member
Tình hình là em có con rec là onkyo ht-R340 nguồn phát là HTPC qa cổng optical của sound card. Nhưng sau khi lắp đặt xong thì test ko thấy xuất âm thanh, trước e dùng 3 sợi bông sen thì vẫn ok, giờ mới mua đc e sound card có cổng opt nên thay thì ko thấy j
Mong các bác chỉ giáo cho em với. Em ở Hải Phòng, bác nào có thể qua nhà em set up hộ em xin hậu tạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Xuất âm qua cổng Opt từ HTPC ra Rec của HT-R340 nhờ các cao thủ

Tình hình là em có con rec là onkyo ht-R340 nguồn phát là HTPC qa cổng optical của sound card. Nhưng sau khi lắp đặt xong thì test ko thấy xuất âm thanh, trước e dùng 3 sợi bông sen thì vẫn ok, giờ mới mua đc e sound card có cổng opt nên thay thì ko thấy j
Mong các bác chỉ giáo cho em với

Bác set audio default trên máy tính thử. Nếu được bác nên chụp hình phần mềm, phần cứng và cài đặt trên receiver mới dễ hướng dẫn bác.

haigaru

Member

ở HN thì em qua xem cho ^^

kengha

Member

bác kiểm tra xem đã set out từ HTPC chưa nhé.

dat1977

Banned

Bác setup trong Win phần soud chọn kênh ra 5.1 mới được. ở Rec setup Audio in là Optical

Undauto

Member

mình set default rồi bạn

---------- Post added 06-01-2015 at 21:04 ----------

ở HN thì em qua xem cho ^^

hik tks bạn mình ở HP

Bác xuất âm thanh gì ra, anh quang này chỉ xuất được đến DTS 5.1 là hết. Còn cao hơn như 7.1, DTS-HD ... là cậu ấy chịu đấy. Em cũng dùng HTPC như bác xuất ra cả quang cả HDMI bình thường (tất nhiên là trong 1 thời điểm thì chỉ được 1 cổng thôi).

Undauto

Member

Bác xuất âm thanh gì ra, anh quang này chỉ xuất được đến DTS 5.1 là hết. Còn cao hơn như 7.1, DTS-HD ... là cậu ấy chịu đấy. Em cũng dùng HTPC như bác xuất ra cả quang cả HDMI bình thường (tất nhiên là trong 1 thời điểm thì chỉ được 1 cổng thôi).

Mình chỉ test thôi mà cũng chưa thấy ra đc âm j cả bạn ạ. Mình cũng 5.1 vs DTS thôi bạn ạ. Chẳng lẽ lại quay về 3 sợi bông sen

Bên trên