Ý kiến về chất lượng kỹ thuật VTV mùa World Cup 2010 để gửi lên Truyền hình Việt Nam

Bạn thấy chất lượng hình ảnh WC 2010 trên VTV thế nào

• Số lượng người bầu chọn
    89

achilefu

Ðề: Ý kiến về chất lượng kỹ thuật VTV mùa World Cup 2010 để gửi lên Truyền hình Việt Nam

Bạn chủ topic đã gửi lên VTV chưa? có phản hồi gì không vậy?

Lại Văn Sâm

Ðề: Ý kiến về chất lượng kỹ thuật VTV mùa World Cup 2010 để gửi lên Truyền hình Việt Nam

Đợi đến lúc ấy cũng chắc hết WC roài[-X[-X[-X

Sao biết, cứ làm như người nội bộ nhà đài ý nhỉ :-??

Bạn chủ topic đã gửi lên VTV chưa? có phản hồi gì không vậy?

Bạn chủ topic mấy hôm nay chắc đang bận xem bóng đá rồi, cứ từ từ đâu sẽ có đó

quan_nguyen

tiếp tục theo dõi diễn biến vụ này

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác Sâm lại chơi bài câu giờ rồi, đề nghị phạt thẻ vàng nhắc nhở:D

Nghé

Active Member

Hôm nay mới biết vụ này, hôm nọ ra quán ngồi uống bia thấy ở đấy mở VTV2 mà k bị ngắn người cứ nghĩ mình uống phê nên nhầm hic hic

Nghé

Active Member

Ông Lại Văn Sâm làm ăn kiểu gì mà đi đâu cũng thấy mặt nhỉ, về đài chỉnh hộ lại cái định dạng hình ảnh đi

Lại Văn Sâm

Hôm nay mới biết vụ này, hôm nọ ra quán ngồi uống bia thấy ở đấy mở VTV2 mà k bị ngắn người cứ nghĩ mình uống phê nên nhầm hic hic

chắc là phê còn gì nữa, quán bia bạn uống nó lắp màn LCD cơ mà

Ông Lại Văn Sâm làm ăn kiểu gì mà đi đâu cũng thấy mặt nhỉ, về đài chỉnh hộ lại cái định dạng hình ảnh đi

Về đài chỉnh thì Bạn nói cách đây 20 năm nhé, giờ mình ngồi uống bia alô về là có người chỉnh ngay

hoangtubongma

Active Member

Sao biết, cứ làm như người nội bộ nhà đài ý nhỉ :-??

Bạn chủ topic mấy hôm nay chắc đang bận xem bóng đá rồi, cứ từ từ đâu sẽ có đó
Nhà đài thì em còn lạ gì nữa>:/>:/>:/>:/

sun ce

Member

Xem rõ bực! Cả mấy cái ATP 1000 và Roland Garros hôm rồi cũng thế. Nadal tướng tá đô con và "cao ráo" lắm.

Xem WC HD trên VTC không chê vào đâu được. Đẹp,nét, trung thực, sống động. Không xem phí đời. Không có tiền thì phải xem trên VTV thôi. Có tiền mà không biết thưởng thức thì hơi....

VTC xem trên chảo ra sao em không biết. Chứ em lắp IPTV của VTC xong cuối cùng có xem trực tiếp đâu, phí tiền? Bên kia nó mở VTV2 ... bóng đã vào rồi nghe la ó cổ vũ tùm lum, bên này thì bóng còn ở giữa sân... tức rực... lúc banh vào rồi mình la lên tụi kia nó tưởng mình bị khùng. Vì vậy chuyển qua VTV2 xem cho nó lành... VTV2 đừng có thay đổi gì nữa... là em mừng lắm rồi...

tmn

Member

Bạn nhầm. Tỉ lệ khung hình mà VTV phát hiện nay chỉ là 4:3, VTV chưa hề phát sóng theo khung hình 16:9 một ngày nào. Toàn bộ các khâu quay phim, hậu kỳ, xử lý tín hiệu của VTV hiện nay đều để xuất ra màn hình 4:3 hết. Do đó nếu thể hiện hình ảnh 16:9 thì VTV buộc phải làm cách khớp khung 4:3. Và VTV đã chọn cách làm có thể nói là ngu nhất.
Chẳng qua do anh em ta ở đây đã dùng LCD quá nhiều, nên đợt World Cup này khi VTV kéo khung 16:9 cho khớp với khung 4:3 thì ta tưởng lầm là VTV phát hình 16:9.

Không phải kéo từ 4:3 ra 16:9 đâu ạ.

Lúc live bóng đá thì giữ nguyên bản nguồn phát 16:9, sau đó hết hiệp đá, tiếp tục vào mục bình luận thì lúc này VTV nó mới giãn từ 4:3 ra 16:9 > mặt bác nào cũng bèn bẹt.

HEEL

Truyền hình cáp hai hôm nay mất điện. TiVI đắp chiếu. Thế là hết Worldcup.

phuongtv_76

Well-Known Member

VTC xem trên chảo ra sao em không biết. Chứ em lắp IPTV của VTC xong cuối cùng có xem trực tiếp đâu, phí tiền? Bên kia nó mở VTV2 ... bóng đã vào rồi nghe la ó cổ vũ tùm lum, bên này thì bóng còn ở giữa sân... tức rực... lúc banh vào rồi mình la lên tụi kia nó tưởng mình bị khùng. Vì vậy chuyển qua VTV2 xem cho nó lành... VTV2 đừng có thay đổi gì nữa... là em mừng lắm rồi...

IPTV có điểm yếu là bị trễ tín hiệu nhiều so với tín hiệu cáp, khoảng 10s đó bác, bác khi xem đóng cửa bịt tai là đc:D

Lại Văn Sâm

Yên tâm bọn mình làm theo nhưũng gì đã công bố, không hề có thay đổi gì cả

hammobongda

Em đéo thể chấp nhận đc cái thứ bóng đá bảo thủ như bây giờ! Xem đã ức chế rồi, lại còn phải nghe mấy cái ông bình luận viên bốc phét chém gió sai linh sai tinh. Ko thể đỡ đc. tha ko có bình luận viên còn hơn. Em đéo thể hiểu tại sao mấy cái thằng ko có tý kiến thức nào về bóng đá mà các anh lại cho làm bình luận viên đc. Tên cầu thủ còn nhầm lung tung beng thì bình luận cái nỗi rì?

hdbladies

Banned

VTV2 chất lượng hình ảnh thua TRT nhà đài tỉnh em ! Chất lượng hình ảnh thì miễn chê. VTV thì có cái vụ giựt giựt chứ TRT thì hoạt động trơn tru !
Có điều tối qua điên điên, đến 7h thì cắt WC chiếu lễ trao giải cái hội nhà báo con khỉ gì đó !

conmango

Active Member

Em đéo thể chấp nhận đc cái thứ bóng đá bảo thủ như bây giờ! Xem đã ức chế rồi, lại còn phải nghe mấy cái ông bình luận viên bốc phét chém gió sai linh sai tinh. Ko thể đỡ đc. tha ko có bình luận viên còn hơn. Em đéo thể hiểu tại sao mấy cái thằng ko có tý kiến thức nào về bóng đá mà các anh lại cho làm bình luận viên đc. Tên cầu thủ còn nhầm lung tung beng thì bình luận cái nỗi rì?

bạnk bỏ từ "ĐÉO " nhá:-S

Sao không thay thế bằng từ "đếch" hay "đách" :)):)):))

Bên trên