Yêu cầu cấu hình máy xem phim 3D

hoangkhuong

Mình có xem trên trang Nvidia thì thấy nó nói muốn xem phim 3D cấu hình máy tối thiểu phải là windows vista,máy mình chỉ là windows XP,ram 256 như vậy có thể xem 3D được không ? Với lại phim 3D có mấy dạng,ví dụ phim thường thì có DVDrip,HD v.v mình có thể xem phim để trải nghiệm hiệu ứng 3D thôi được không ? Chứ mấy loại 3D HD dung lượng khủng quá,down chắc mệt xỉu luôn .Nhờ mọi người giải đáp giúp,cám ơn !
Minimum system requirements

* Microsoft® Windows® Vista 32/64-bit or Windows 7 32/64-bit
* Intel® Core™2 Duo or AMD Athlon™ X2 CPU or higher
* 1GB of system memory. (2GB is recommended)
* 100 MB free disk space
* Any desktop LCD or CRT display

matrixvn

Ðề: Yêu cầu cấu hình máy xem phim 3D

Nói thẳng bạn đừng buồn, máy bạn thực sự yếu, chia tay ý nghĩ coi 3D đi. Cái mà bạn nói như DVD, HD là nguồn phim chỉ liên quan tới chất lượng phim chứ thực sự không liên quan đến là phim 3D hay không.
Nhưng máy bạn cũng coi 3D được chứ nhỉ, tãi mấy cái clip nhẹ nhàng về coi. Nhưng nhớ mấy cái nhẹ thôi, dù là clip ngắn nhưng chớ có rờ tới cái clip nào ghi là mHD hay HD, treo máy ráng chịu.

Kinh3D

Định dạng phim 3D thì cũng như các định dạng phim thông thường thôi. Nếu như máy tính của bạn cấu hình thấp, Ram chỉ có 256MB thì có thể xem phim 3D định dạng DVD là được rồi.

sieuquaya4

Active Member

Máy mình còn yếu hơn máy bạn nè,vẫn xem bình thường mhd.Bạn down phim size tầm khoảng 900X480(cỡ vậy thôi) là coi được rồi.Cao hơn giựt lắm đấy.

binsunny

Member

mình dùng core i3 2.13 ram DDR3 2GB ở dạng 720 lâu lâu còn bị giựt....cấu hình thế thì coi ở dạng DVD là dc ...mà phim ở định dạng anaglyph sẵn càng tốt...đỡ cho cpu xử lý....

Cara

Active Member

Nếu xem side by side mà cỡ 720p trở lên do Stereoscopic chạy thì máy mạnh một tí nhé, từ Duo 2 Core trở lên, VGA có GPU càng tốt để máy đỡ lag. Duo Core vga 8400GS của mình lag thê thảm lắm

Bên trên