Z906><Z5500, Cảm nhận thực nhất cho bác nào còn phân vân

khanhkun84

Active Member
Ðề: Z906><Z5500, Cảm nhận thực nhất cho bác nào còn phân vân

Thôi dùng card onboard được rồi. Để dành tiền múc dàn 2 kênh! Hi

pc có optical onbo thì lên trang chủ của main, tra model rồi dow về drivier audio mới nhất cài vào là dts ngon ngay.

RMF

Member

pc có optical onbo thì lên trang chủ của main, tra model rồi dow về drivier audio mới nhất cài vào là dts ngon ngay.
Em update liên tục cho cái mainboard trước khi có ý định chơi dàn 5.1. Cái vụ MPC lôi thôi chưa nghĩ ra thì lúc nãy mới alô bên Sam-audio ngay gần nhà mình, bán cho cái optical cable mạ vàng Lition 180K. E mới lắp vào sao mà âm thanh nghe sướng dã man vậy trời, bỏ luôn cái vụ nghiên cứu MPC luôn ròi!!Hi.
Nghe sound onboard sướng quá rồi không có ý định mua sound rời đâu bác ơi!Để tiền mua dàn 2 kênh thôi.hehe

thanggia

Member

em đang dùng z5500 để xem phim và bộ dân dụng để nghe nhạc, vẫn thấy xem phim với bộ này cũng ổn các bác ạ, nếu em thanh lý chắc thanh lý cho người quen vì nó gắn bó với em suốt thời nghèo khó đến giờ (giờ vẫn nghèo) hihi

khanhkun84

Active Member

em đang dùng z5500 để xem phim và bộ dân dụng để nghe nhạc, vẫn thấy xem phim với bộ này cũng ổn các bác ạ, nếu em thanh lý chắc thanh lý cho người quen vì nó gắn bó với em suốt thời nghèo khó đến giờ (giờ vẫn nghèo) hihi
thanh lý đi bác, cho thằng ku em nó mua. khổ thân nó cũng mải tìm kiếm mà chưa đc. bác ở HN thì ok rồi

trungphong3003

đã dùng qua 2 em này và có chút ý kiến
Về subwoofer Z5500 loa sub hay hơn z906. z5500 bass nghe phê hơn z906
Về loa vệ tinh z5500 ko bằng 906, 906 tiếng trong hơn sáng hơn, chi tiết hơn 5500
nếu so sánh 2 em này ngang nhau mỗi em riêng 1 vẽ nhưng 5500 nhìn gấu hơn hoành tráng hơn 906
sài 1 trong 2 em này phải đầu tư thêm 1 Sound card ngon chút đễ cắt tần con sub lại giảm bớt tiếng ù kéo đuôi khi nghe nhac
vì 2 em này nghe nhac tệ lắm, sub nghe rất ù , rền , mệt người , khó chịu , trong nhà mỡ nhạc phải ra đường nghe mới hay :D
dòng loa này chỉ đễ xem phim thì rất ok

forever_rock

Active Member

bác Khánh đây rồi.hehe.đúng rồi.để lại cho e bộ z5500 đi.e cũng nghèo lắm ạ.tìm mãi mà chả bác nào chịu chia tay e nó cả.có bộ này để còn mời bác K và các mem khác đến giao lưu chứ ạ:">

Contaukiuc

Nếu bạn ở TPHCM, bạn ra mấy cửa hàng camera quan sát trên đường Nguyễn Kim (chợ Nhật Tảo), bạn hỏi loại chấn đế để gắn camera lên tường có 1 ốc vặn đó, bắt rất vừa với lỗ loa z906. Do mình mua chắc là hàng lô nên trên mấy cái chân đó không có ký hiệu hay made in.... ở đâu hết ^^. có rất nhiều size lớn nhỏ tha hồ cho bạn lựa :> . mình mua mỗi cái giá 60k. bắt vô loa nhìn chắc lắm ;;)

Cho bạn cái hình tham khảo về hình dáng của em nó nè:

Chúc bạn mau sớm tìm được giá đỡ cho mấy cặp loa yêu quý của mình <:p

bạn mua rùm mình mấy em được không ? Mình tận miền núi ... không biết mua ở đâu :(

khanhkun84

Active Member

bạn mua rùm mình mấy em được không ? Mình tận miền núi ... không biết mua ở đâu :(

miền núi phía nào thế bác, bắc trung nam , thì bác ở đâu, phía bắc thì ra HN, trung thì ra Đà Nẵng , nam thì vào Sài gòn, bác nói chung chung quá hehehe

tuananh3988

em cũng vừa tậu em này. Nhưng em mù tịt về âm thanh. Các bác cho em hỏi là nên mua sound card nào? và dây em dẫn giờ hơi ngắn, vẫn chạy được nhưng xấu nhà. em muốn nối dài dây thì có cách nào không các bác? Em cám ơn

em cũng vừa tậu em này. Nhưng em mù tịt về âm thanh. Các bác cho em hỏi là nên mua sound card nào? và dây em dẫn giờ hơi ngắn, vẫn chạy được nhưng xấu nhà. em muốn nối dài dây thì có cách nào không các bác? Em cám ơn

bác ra nhật tảo mua dây khác thay thôi ,ko có vấn đề gì đâu bác ,sound card thì em này sound blaster x-fi surround 5.1 thấy giá cũng rẻ đó bác

tuananh3988

thế à, em cứ sợ dây mua ngoài chất lượng không tốt =. Để em phóng ra trợ zời mua dây và các móc luôn.

con sound card trên là usb ợ? em không thích usb lắm, nó cồng kềnh. còn còn nào không không bác? em thấy bảo con Creative 1040, 0880 mà em tìm hoài không thấy.

alex_beo

Member

Em thấy z5500 hơn về mọi mặt luôn , vì em đang xài z5500 hàng điện 120v qua cổng coxial .

jonidontcry

Active Member

Em định mua con Z906 về để nối qua cái đầu thu AVG xem mấy kênh HD thì có ổn ko các bác?

bên svhouse tự nhiên lại có mấy bộ z5500 nhé, bác nào muốn so sánh z906 với z5500 là dễ dàng

jonidontcry

Active Member

Tự nhiên có là phải đặt dấu hỏi ngay :D

khanhkun84

Active Member

các bác đi mua z5500 phải cẩn thận nhé. có 1 đợt nó là hàng lởm đấy, nút nguồn lại có hình tai nghe chứ ko phải là hình vòng tròn và 1 gạch đâu. mới cả phải xem kỹ nếu nó là hàng làm lại nguồn thì có thể uy lực ko bằng bản 220v đâu.
các bác lưu ý, z5500 và z906 bản thân đã có bộ giải mã dts và cổng digital in : optical và coaxial. nên ko nhất thiết phải tìm mua sound có encode 5.1
chỉ cần main có 2 cổng này là đc.
nếu muốn chất lượng âm thanh tốt hơn thì mua thêm sound cạc creative 1040, 0880, 0886, usb 5.1 pro THX... HT omega stricker 7.1.. ( đều có optical )

mình thì đang cần tìm em này, mua dùm bạn, bác nào có để lại cho mình cái giá trong inbox nhé. cảm ơn

Bên trên