19 bức ảnh đắt nhất thế giới

thequan1403

Ðề: 19 bức ảnh đắt nhất thế giới

[IVAN];2183742 đã viết:
Haizzzz, sao cái tấm 4 triệu mấy đô giống cái tấm để đời của em quá vậy trời, sắp giàu to rồi, hehe

bác cho e xin file gốc cái tấm để đời của bác với.

neverage

Thật sự đã ngạc nhiên và cũng quá thú vị, đương nhiên mình thích bức số 1. thanks lão symphony nhiều....

ko biết mình chưa đủ trình hay sao sao thấy nó xấu vãi chưởng quá =.=" thế thì em chỉ tới trình chụp mẫu xinh thôi hehe

princeingame

OMG , Mình thì chẳng biết nó đẹp ra làm sao mà mắc dữ vậy trời , hông biết thưởng thức rồi :((

duchuu

Member

Phải công nhận là không hiểu gì luôn~X(

Cara

Active Member

Em đầu đất, xem chẳng thủng gì hết.

ngoc54

Xem và choáng nhất với tấm hình số 11! Chụp lại từ pano quảng cáo thuốc lá và thế là ẵm hơn 1tr dola ngon ơ. Đây mới là đỉnh cao nè các bác!

howtomiss

Member

[IVAN];2183742 đã viết:
Haizzzz, sao cái tấm 4 triệu mấy đô giống cái tấm để đời của em quá vậy trời, sắp giàu to rồi, hehe

ảnh của bác bị ám màu xanh ( do white balance chưa đúng hoặc do kéo PTS hơi quá tay ).
Mặt khác ảnh của bác chưa có điểm nhấn cụ thể ( nếu chỉ có 1 cái ghe thì chắc sẽ làm người xem dừng lại và xem lâu hơn ) Tuy nhiên với 3-4 cái ghe làm mất tập trung vào 1 chủ thể cụ thể.
Góc phải dính 1 cái cây nhỏ làm ảnh bị hỏng.
Bố cục dãy núi đằng sau bị màu ám và DOF chưa đủ thu hút.
.
ảnh triệu đô kia thì nhìn vào là mình thấy 2 điểm thu hút mình xem ảnh lâu: đường thẳng và 2 màu xanh - xám nổi bật. ( vì sao nổi bật: màu xám là màu trung hoà và màu xanh lá là một trong những màu nổi bật ( khi hoà chung với màu xanh lại càng nổi bật hơn và thể hiện rõ ràng đường thẳng hơn )

Đúng là xem phải có người am hiểu như bác howtomiss giải thích thì mới cảm nhận được vẻ đẹp và giá trị của bức ảnh.

hai_lua_chinh_hieu

Active Member

Nhìn tới nhìn lui em thích nhất tấm này , hỏng biết cỏ có dùng Photoshop không ? nhưng cho dù có dùng thì đây vẫn là tấm ảnh tuyệt đẹp ( dĩ nhiên đây là ý kiến của riêng mình )

mxh481988

Không phải do giá ngất trời của mỗi bức tranh nhưng mình có cảm giác khó tả như có dòng điện xông thẳng vào trong người qua nhãn cầu khi nhìn những bức ảnh kể trên :)

xhitmenx

Active Member

Có nhiều tiền em cũng mua một tấm $-)

Bên trên