2 bộ mic Shure U820 khác nhau ở 2 phòng bị đụng lộn âm nhau.cần được giúp đỡ!!!

daithienan

Ðề: 2 bộ mic Shure U820 khác nhau ở 2 phòng bị đụng lộn âm nhau.cần được giúp đỡ!!!

mong sao cả nước vietnam công ty nào doanh nghiep nào và cá nhân nào ở đâu cũng uy tín như bác nói để cho dân ta đỡ khổ ,,bỏ đồng tiền bát gạo ra nó xứng đáng với giá trị của nó !
còn ở các nhiều nhiều cửa hàng và tẫn các cửa khẩu như tân thanh..móng cái em ra đó suốt...nhiều thương hiệu lớn như B&W,JBL. BOSE..V.V... xếp như đống gạch vun ngoài đó toàn MADE IN USA...ENGLAND,,,,,v,v,,, chắc họ cũng muốn giữ thể diện cho cái MÁC gắn trên cái SẢN PHẨM nên họ cũng gắn luôn MADE IN USA cho xứng tầm !
thế nên trong diễn đàn này đâu đó vẫn có các câu hỏi là ở HÀ NÔI hay ở tp hcm mua loa xịn ở đâu....những câu hỏi đó GÀ quá đi mất !

còn ông bà nào đẻ con ra chả khen con hay !
một điều không thể phủ nhận được là thị trường VIỆT NAM hiên nay ko phải hàng nào cũng xịn của tàu ! nếu tem mác ghi MADE IN CHINA hay MADE IN CHINA FOR VIETNAM có khi còn an tâm THOẢI MÁI!

CHỈ có ko buồn cười 1 điều là sản phẩm cái gọi là chính hãng mua tại nước sản xuất 1 sản phẩm y hệt lại đắt hơn có thể gấp mấy lần khi mua ở vietnam ..mà vietnam phải mua từ đó về lại còn thuế má đủ kiểu qua bao nhiêu cửa môi giới a b c đại lý ....rồi mới đến tay người tiêu dùng ! sự chênh lệch đáng kể này đã đặt ra môt câu hỏi về chất !
rất rất nhiều sản phẩm tên tuổi nhưng tôi cam đoan là hầu hết có xuất xứ made in HỒ CẨM ĐÀO !
chỉ có người mua thì bị lừa chứ người bán ko thể bị người mua lừa !

còn ví dụ sang điên thoại chẳng hạn ! cũng là Iphones giá chung trên thế giới ví dụ 10 đồng,,,nhưng các công ty vietnam yêu cầu làm cho thị trường vn với giá 8 đồng nó cũng có loại giá 8 đồng,,,thế nên mới có hiện tượng trọng lượng đien thoại và thời gian sử dụng pin khác nhau,,,ấy là còn chưa nói đến các techniques bên trong ! nhưng ngừoi tiêu dùng an tâm hàng công ty đó hàng chính hãng đó bác !

quay trở lại vấn đề MICROPHONES của bác cũng thế thôi....tiền nào của ấy.. hàng HỒ CẨM ĐÀO ko thể sánh với hàng thật của hãng !

vẫn tồn tại thật giả lẫn lộn là điều chắc chắn tại thị trường vietnam chứ ko minh bạch quang minh chính đại giữ thể diện của HẢO XU CỦ LĂNG TRỦNG TRẺO như bác nói !

Công nhận là trao đổi với các bác nông dân về vấn đề âm thanh thì thật là nhức cái óc thật.......

Thưa với bác 1 trăm lần là không ai phủ nhận rằng hàng China bằng hàng chính hãng được bác à. Ở mấy bài trước em đã nói đi nói lại điều ấy mà đến bây giờ bác vẫn nhắc lại cái điệp khúc ấy. Công nhận là đối với hoạt động chậm tiêu thì các bác là vô địch.

Em đã nói đi nói lại rằng nếu đem tất cả các loại Micro cắm vào một hệ thống âm thanh tuyệt hảo thì mấy Microphone China thua là cái chắc. Nhưng nếu cắm vào các hệ thống âm thanh cùi bắp ở nhà các bác, kèm với khả năng nghe của các lỗ tai cây thì em đảm bảo cái nào cũng như cái nấy. Thậm chí đối với những người khoái hát cho nhẹ thì mấy sản phẩm China còn nhẹ nhàng hơn hàng xịn nhiều lắm.

Với lại, các bác cũng lo xa quá đấy. Người tiêu dùng người ta biết lượng sức mình cả, người ta bỏ vài triệu ra mua 1 cây Micro là người ta cũng biết mua loại hàng nào rồi. Các bác cứ nghĩ ai cũng làm nông nghiệp cả hay sao ấy..........

Theo em thấy thì Sennheiser cũng hay, nhưng trái lại, KEF 250 thì lại được thiết kế theo dạng thùng đứng 5 loa, vỏ gỗ maple (hoặc cherry) nặng chừng 33 kg. Phần vỏ gỗ bên ngoài được đánh nhẵn một cách cầu kỳ nổi rõ các đường vân gỗ tạo ra nét đẹp khoẻ và sang trọng của chất liệu tự nhiên. Các loa được lắp đặt theo chiều dọc, nhìn từ trên xuống giống như một con thuyền độc mộc với 2 cạnh bên khép lại theo hình elip, tạo ra những đường cong duyên dáng. Hai góc của mặt trước loa bom bê vừa tạo thẩm mỹ vừa tránh được các hiệu ứng nhiễu xạ do các góc nhọn gây ra. Khác với thiết kế loa thông thường, hai cạnh bên của KEF 205 thót dần về phía sau. Cấu trúc này có tác dụng phân tán các sóng đứng hình thành từ 2 cạnh bên, đồng thời ngăn các luồng âm phản hồi trực tiếp không đi qua màng loa. Bên trong thùng được gia cố rất chắc chắn theo nhiều chiều- ngang, dọc. Mỗi thùng KEF 205 có 2 loa bass, đường kính 20 cm, màng giấy, vận hành song song với nhau. Mỗi loa này được gắn vào một khoang riêng biệt trong thùng loa và nhìn từ bên ngoài, bạn sẽ thấy mỗi khoang có lỗ thông hơi riêng cho từng loa bass. Loa mid/treble là loa đồng trục 2 trong 1 Uni-Q. Màng loa trung bằng plastic có đường kính 13 cm, loa treble 2,5 cm. Hai loa đồng trục này nằm gọn trong một khung thép tròn tựa quả cầu, một phần nỏi gồ lên trên nóc loa. Ngoài loa treble đồng trục, KEF 205 còn được tăng cường bằng một siêu treble-hypertweeter trên nóc thùng. Bên cạnh đó, Thứ nhất, các bác phải hiểu rằng để có một chất tiếng hay thì Micrphone nó chỉ đóng 1 vai trò nhỏ. Các bác muốn hát hay còn phải phụ thuộc vào hệ thống ampli và loa nữa các bác ạ. Các bác cứ cố gắng đua đòi mua một cái Micro thật xịn mà cuối cùng vẫn sử dụng cái dàn ampli và loa cùi bắp thì chẳng thể nào hay được. Nhất là nhiều bác tệ vô cùng, mua những cặp loa Karaoke mà tiếng nó tối thui, chẳng có nổi âm nào tần số cao, mà cứ đòi âm thanh phải hay, thì thật sự chẳng có cách nào giúp những bác nhu thế được. Các bác luôn đưa ra một yêu cầu vô cũng ấu trĩ: muốn có một âm thanh hay như ở phòng trà nhưng chỉ muốn mua 1 cây micro tốt, còn lại không bao giờ nghĩ đến việc ở các phòng trà nó chỉ sử dụng những cây Micro vô cùng đơn giản,chủ yếu là cây Micro có dây SM 58 nhưng âm thanh luôn luôn trung thực và chuẩn mực. Câu trả lời chắc chắn không phải riêng ở chỗ cây Micro. Thứ hai, thấy các bác toàn nói về thương hiệu này, thương hiệu kia ghê gớm lắm, nhưng thực chất để đánh giá một cây Micro thế nào là hay thì thực sự em đảm bảo chẳng có bác nào nói được. Hãng nào nó cũng có cái hay và cái đặc trưng của nó,thậm chí đồ TQ vẫn có những cái rất hay. Ở thị trường Việt Nam thì xin nói thật với các bác là các show ca nhạc bây giờ cũng toàn xài hàng TQ cả, vì thực ra các show ca nhạc bây giờ do các công ty cho thuê âm thanh nó cho thuê roàn bộ thiết bị âm thanh cho từng show, và em xin đảm bảo với các bác rằng toàn bộ nó là đồ China cả, từ Microphone loa đến Main Power, Mixer và Loa. Tuy nhiên, các công ty sản xuất Sennheiser ở TQ có vẻ sản xuất ra đồ khá tốt, đa số các Micro Sennheiser dạng này đáp ứng khá tốt yêu cầu của một chương trình âm thanh: Tiếng chắc, có độ dày tiếng vừa đủ, tiếng không quá mỏng, các tần số đều tương đối đáp ứng đủ cho các chất giọng ca sĩ, không thiếu và không thừa các tần số, độ nhạy tốt, bắt tiếng tốt, thể hiện được đúng phong thái chất giọng ca sĩ. Đó là lý do vì sao các show ca nhạc ở Việt Nam lại dùng Sennheiser nhiều hơn. Trong khi đó, ở các show Thúy Nga thì đa số lại sử dụng Shure, và lúc nào âm thanh cũng cực kỳ thu hút. Các bác có bao giờ tự mình đặt ra những câu hỏi như thế, hay chỉ nghe người này nói thế này, nghe người lia nói thế kia., rồi mua lung tung......

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: 2 bộ mic Shure U820 khác nhau ở 2 phòng bị đụng lộn âm nhau.cần được giúp đỡ!!!

Công nhận là trao đổi với các bác nông dân về vấn đề âm thanh thì thật là nhức cái óc thật.......

Thưa với bác 1 trăm lần là không ai phủ nhận rằng hàng China bằng hàng chính hãng được bác à. Ở mấy bài trước em đã nói đi nói lại điều ấy mà đến bây giờ bác vẫn nhắc lại cái điệp khúc ấy. Công nhận là đối với hoạt động chậm tiêu thì các bác là vô địch.

Em đã nói đi nói lại rằng nếu đem tất cả các loại Micro cắm vào một hệ thống âm thanh tuyệt hảo thì mấy Microphone China thua là cái chắc. Nhưng nếu cắm vào các hệ thống âm thanh cùi bắp ở nhà các bác, kèm với khả năng nghe của các lỗ tai cây thì em đảm bảo cái nào cũng như cái nấy. Thậm chí đối với những người khoái hát cho nhẹ thì mấy sản phẩm China còn nhẹ nhàng hơn hàng xịn nhiều lắm.

Với lại, các bác cũng lo xa quá đấy. Người tiêu dùng người ta biết lượng sức mình cả, người ta bỏ vài triệu ra mua 1 cây Micro là người ta cũng biết mua loại hàng nào rồi. Các bác cứ nghĩ ai cũng làm nông nghiệp cả hay sao ấy..........

BÁC CHÊ NÔNG DÂN À ? với lại các bác chê dàn cùi bắp nhà NÔNG DÂN chúng tôi à? vậy bác chắc giàu có và ăn chơi lắm nhỉ ...bác vui lòng POST ít cái văn minh của bác cho nông dân bọn em mở rộng tầm mắt tí bác ơi ???

đến giờ này mà bác còn vẫn nói cái ĐIẸP KHÚC cái micro hàng CHINA hát nhẹ hơn hàng xin ! bó tay với bác ! chắc bác bán hàng china nhiều nên quảng cáo cho hàng china phải không?

còn cùi bắp hay không ? mỗi người có một khả năng ! nhu cầu khác nhau ! bác này có vẻ khinh người và khinh người NÔNG DÂN nhở ? ông bà tổ tiên bố mẹ bác cũng từ NÔNG DÂN CON TRÂU ĐI TRƯỚC CÁI CÀY ĐI SAU mà ra đấy bác !
còn tôi nói cho bác biết ! chả biết chất chơi của bác đến đâu nhưng tôi có thể khẳng định bác chưa là cái gì trong cái xã hội này vậy đừng nên chê người thế ! nhìn lại mình đi đừng vội chê người nhé bác !
ở đời phải biết mình là ai chứ !

daithienan

BÁC CHÊ NÔNG DÂN À ? với lại các bác chê dàn cùi bắp nhà NÔNG DÂN chúng tôi à? vậy bác chắc giàu có và ăn chơi lắm nhỉ ...bác vui lòng POST ít cái văn minh của bác cho nông dân bọn em mở rộng tầm mắt tí bác ơi ???

đến giờ này mà bác còn vẫn nói cái ĐIẸP KHÚC cái micro hàng CHINA hát nhẹ hơn hàng xin ! bó tay với bác ! chắc bác bán hàng china nhiều nên quảng cáo cho hàng china phải không?

còn cùi bắp hay không ? mỗi người có một khả năng ! nhu cầu khác nhau ! bác này có vẻ khinh người và khinh người NÔNG DÂN nhở ? ông bà tổ tiên bố mẹ bác cũng từ NÔNG DÂN CON TRÂU ĐI TRƯỚC CÁI CÀY ĐI SAU mà ra đấy bác !
còn tôi nói cho bác biết ! chả biết chất chơi của bác đến đâu nhưng tôi có thể khẳng định bác chưa là cái gì trong cái xã hội này vậy đừng nên chê người thế ! nhìn lại mình đi đừng vội chê người nhé bác !
ở đời phải biết mình là ai chứ !

Ôi, nếu em nói có gì mạo phạm, xin các bác lượng thứ nhé.

Nhưng thú thật là các bác " lúa " quá sức, lúa gì mà không nở được hạt gạo nữa. Em thật không hiểu sao mình muốn đem lại chút kinh nghiệm cho các bác mà các bác không biết tiếp thu.

Thôi, em xin theo ý kiến các bác, em khẳng định các bác nên mua mấy cây Sennheiser hàng xịn giá 27 triệu.

Nhưng em vẫn luôn bảo vệ quan điểm của mình. Đó là các bác chơi Audio quá sức cùi bắp, đánh giá 1 cây Micro hay hoặc dở hoàn toàn tùy thuộc vào mức độ hát nặng hay nhẹ. Rất nhiều cây Micro xịn luôn bị chê là dở chỉ vì 1 nỗi nó hát nặng hơi hơn mấy cây Micro China. Mà đó lại là sở thích của đại đa số người chơi Audio lẫn người hát Karaoke. Bởi vậy mới nói là mấy cty China nó giỏi, nó đánh đúng vào sở thích và tâm lý của những người chơi Audio tại chúng ta.

Các bác chưa nếm trải những đau thương trong những lần lắp đặt âm thanh nên các bác chưa hiểu được những nỗi buồn trong cái nghề cung cấp âm thanh. Cũng cùng một bộ Micro nhưng khi đến lắp đặt cho 1 khách hàng thì có người khen rất hay, đó là vì họ có dàn loa quá tuyệt vời, thể hiện hết chất tiếng của bộ Micro. Nhưng cũng cây Micro đó khi đem lắp đặt cho 1 khách hàng khác thì nó lại rất tệ hại, đó là vì dàn âm thanh của họ quá cùi bắp. Nếu các bác có suy nghĩ, các bác sẽ thấy không phải do lỗi của cây Micro. Khách hàng họ luôn không hiểu được sự phối hợp thế nào là phù hợp để phát huy hết tính năng của các thiết bị âm thanh, mà trước hết họ chê cấy Micro không hay, và vô vàn những lời chê trách không đáng có từ những điều thiếu hiểu biết của khách hàng,mà tựu chung lại cũng chỉ là đánh giá cây Micro dựa trên mức độ hát nặng hay hát nhẹ. Thế nên, thật ra đa số những người kinh doanh âm thanh đều rất chán ngán khách hàng đến mua, nhưng vì cần phải kiếm tiền nên phải tỏ ra vui vẻ, rồi khen khách hàng giòi quá, và rồi vẽ hươu vẽ vượn cho khách hàng.

Em đã từng nghĩ mình phải kinh doanh trung thực, phải giúp cho khách hàng hiểu được giá trị của từng sản phẩm, và giúp họ mua được sản phẩm đúng với giá trị của nó. Nhưng rốt cuộc em cũng không thể nào đi ngược lại được cái sở thích của thị trường. Cho nên, nói thật với các bác, các bác đi mua đồ âm thanh đừng nghĩ rằng các bac la vua........

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member

Ôi, nếu em nói có gì mạo phạm, xin các bác lượng thứ nhé.

Nhưng thú thật là các bác " lúa " quá sức, lúa gì mà không nở được hạt gạo nữa. Em thật không hiểu sao mình muốn đem lại chút kinh nghiệm cho các bác mà các bác không biết tiếp thu.

Thôi, em xin theo ý kiến các bác, em khẳng định các bác nên mua mấy cây Sennheiser hàng xịn giá 27 triệu.

Nhưng em vẫn luôn bảo vệ quan điểm của mình. Đó là các bác chơi Audio quá sức cùi bắp, đánh giá 1 cây Micro hay hoặc dở hoàn toàn tùy thuộc vào mức độ hát nặng hay nhẹ. Rất nhiều cây Micro xịn luôn bị chê là dở chỉ vì 1 nỗi nó hát nặng hơi hơn mấy cây Micro China. Mà đó lại là sở thích của đại đa số người chơi Audio lẫn người hát Karaoke. Bởi vậy mới nói là mấy cty China nó giỏi, nó đánh đúng vào sở thích và tâm lý của những người chơi Audio tại chúng ta.

Các bác chưa nếm trải những đau thương trong những lần lắp đặt âm thanh nên các bác chưa hiểu được những nỗi buồn trong cái nghề cung cấp âm thanh. Cũng cùng một bộ Micro nhưng khi đến lắp đặt cho 1 khách hàng thì có người khen rất hay, đó là vì họ có dàn loa quá tuyệt vời, thể hiện hết chất tiếng của bộ Micro. Nhưng cũng cây Micro đó khi đem lắp đặt cho 1 khách hàng khác thì nó lại rất tệ hại, đó là vì dàn âm thanh của họ quá cùi bắp. Nếu các bác có suy nghĩ, các bác sẽ thấy không phải do lỗi của cây Micro. Khách hàng họ luôn không hiểu được sự phối hợp thế nào là phù hợp để phát huy hết tính năng của các thiết bị âm thanh, mà trước hết họ chê cấy Micro không hay, và vô vàn những lời chê trách không đáng có từ những điều thiếu hiểu biết của khách hàng,mà tựu chung lại cũng chỉ là đánh giá cây Micro dựa trên mức độ hát nặng hay hát nhẹ. Thế nên, thật ra đa số những người kinh doanh âm thanh đều rất chán ngán khách hàng đến mua, nhưng vì cần phải kiếm tiền nên phải tỏ ra vui vẻ, rồi khen khách hàng giòi quá, và rồi vẽ hươu vẽ vượn cho khách hàng.

Em đã từng nghĩ mình phải kinh doanh trung thực, phải giúp cho khách hàng hiểu được giá trị của từng sản phẩm, và giúp họ mua được sản phẩm đúng với giá trị của nó. Nhưng rốt cuộc em cũng không thể nào đi ngược lại được cái sở thích của thị trường. Cho nên, nói thật với các bác, các bác đi mua đồ âm thanh đừng nghĩ rằng các bac la vua........

bác nói thế thì là ý kiến chủ quan của bác thôi ! còn khách hàng ko là VUA nhưng họ là thượng đế ! và những người mua đồ hồ cẩm đào , hàng nhái toàn người vì lý do kinh tế và muốn được có cái tên thương hiệu thôi ! chứ người có điều kiện thực sự họ chắc chắn sẽ tìm đến những đồ có uy tín trên thương trường ! tại sao hàng xịn nó đắt vì nó chất và được đảm bảo thế thôi...còn ai khen hàng đểu hay hơn hàng xin chẳng qua tai trâu thôi !
còn muốn có 1 bộ hoàn chỉnh hay phải có nhiều thứ kết hợp..micro cũng chỉ là 1 phần trong những thứ đó ! còn cái được gọi là ´´XỊN ´ ở VIÊTNAM giờ vẫn lẫn lộn lắm !
thế nên xịn hay ko xịn miễn là được thoải mái hài lòng với khả năng của mình... còn bác chê bai tôi NÔNG DÂN với dàn cùi BẮP ..v..v... tôi nghĩ ko nên như vây...ở đời mình đã đâu phải là nhất biết đâu bét bèn bẹt cũng nên mà lại đi chê người. thật là chán bác !
anh em gặp gỡ ở đây chia sẻ kinh nghiêm thôi, tôi chả biết bác chơi cỡ nào nhưng tôi nói để bác hiểu có nhiều thứ công nghệ tôi đi trước bác luôn và tôi có điều kiên tiếp cận chúng !

Không phải khoe khoang mà nói để bác hiểu bác ko nên chê người nghèo nông dân như chúng tôi với những dàn cùi bắp và khả năng khó tiều gì gì đó bác nói toàn những lời lẽ thật khó nghe nhưng bác có dám đọ hàng ko ? có khi cả cái bộ dàn tân tiến hiện đại của bác ko bằng một số thứ tôi để trong 1 cái xe của tôi đâu bác àh ! nhưng tôi chưa bao giờ chê người như bác.,,,,diễn đàn này là nơi a em khắp nơi gặp nhau chia sẻ kinh nghiêm giúp nhau trong cuộc sống tốt hơn chứ ăn thua gì chỗ này !

Chỉnh sửa lần cuối:

hoanvu9000

có tiền may cái áo rồi thì cái cúc ko phải là vấn đề ! nhiều người cũng chả hiểu nhiều ! chứ tiền nào của ấy thôi ! giờ thật giả lẫn lộn người mua nhầm chứ người bán chả bao giờ nhầm...có nhiều cái gọi là xịn nhưng thực chất cũng chả phải như thế ! như bác bán hàng bác có dám cam kết bảo hành cho khách hàng 3 năm hay 5 năm miễn phí ko? bác có dám cam kết với chính lương tâm bác là xịn 100 % chính hãng ko? như con sennheiser g3 trên kia em nói ấy em mua chính hãng tại đây hạ giá rồi còn 27 triệu trước nó khoảng 4 chục triệu ! nó bảo hành miễn phí 3 năm ,,, nhưng ở viêtnam các bác bán bao nhiêu ? rẻ hơn ko ? có mấy bác bảo bán có chục với mấy triệu cũng đời đó ! em thử hỏi mua tại đây tai nơi sản xuất đã thế,,,mà buôn về vietnam còn thuế má....dich vu đủ loại...mà còn rẻ thế ! nên em cứ tự hỏi chất nó nằm ở đấy đấy ! nhiều người dân nghe thì biết thế thôi chứ cả đời đã bao giờ được từng trải nghiệm với cái chất thật....
a em mình chỉ chia sẻ nói chuyện ở đây thôi bác đừng nghĩ gì nhé...nhưng giờ ở vietnam mình mà bác đi buôn bác lạ gì ! ko phải ai cũng đủ khả năng để phân biệt thật giả !
còn cái chất thật nó vẫn khác đấy bác ! ko bao giờ có chuyện chất thật xin mà thua hàng tàu !

còn để một bộ karaoke ưng ý thì còn nhiều vấn đề lắm...kể cả đồ xịn rồi nhưng căn chỉnh cũng đòi hỏi phải có kỹ năng ko phải là cứ mua xịn về là đã ngon đâu !

mỗi người một điều kiện và mỗi người một nhu cầu và khả năng cảm thụ âm nhạc ...nên nó mới tạo ra một xã hội đầy màu sắc !

nhưng nhiều người cũng GÀ thật ! như ví dụ gia đình em cũng có bán hàng nước hoa với rượu mác tây ,,,, nhiều khi đưa hàng thật 1 triệu thì chê đắt nhưng đưa hàng giả ra 1 triệu rưỡi thì họ lại thích lại mua....cái này gọi là ngu thì chết ..buôn bán nó thế thôi...người mua nhầm chứ người bán ko bao giờ nhầm !

Luật đời nó có nhân quả pác ợ. Do pác kinh doanh kiểu lừa tình thế này nên lúc nào pác cũng bị "đau đầu" vì cứ nghỉ người khác sẽ lừa mình như mình lừa người ta. Ở đây pác không trả bằng vật chất, nhưng cái tinh thần pác nó cũng đến hồi vãi c** rồi đây. Quay đầu là bờ :))

H 9999

Active Member

Luật đời nó có nhân quả pác ợ. Do pác kinh doanh kiểu lừa tình thế này nên lúc nào pác cũng bị "đau đầu" vì cứ nghỉ người khác sẽ lừa mình như mình lừa người ta. Ở đây pác không trả bằng vật chất, nhưng cái tinh thần pác nó cũng đến hồi vãi c** rồi đây. Quay đầu là bờ :))

TÔI CHẢ KINH DOANH ,, LÀM NÔNG DÂN ! trong gia đình họ hàng có người đã từng làm thôi ! nhưng thị trường vietnam nhà mình thì thật giả lẫn lộn ! làm ăn lúc nào cũng chợp giật lừa lọc nhau là nhiều...các bác cứ vào các cửa hàng hay đại lý...v.v..đại đa số nhân viên đến chủ quảng cáo nói về sản phẩm mình rõ là hay ...nhưng liệu có đúng hết chất ko ? rồi dich vụ hậu mãi ra sao hay mua xong có vấn đề gì lại khó khăn !
bằng chứng ai ko tin cứ ra các cửa khẩu móng cái và tân thanh đủ loại micro loa đài bose b&w jbl vv,,,toàn mác mỏ made in england...usa...v.v... những hàng này lại tuồn sâu vào nội đia như hà nôi và khắp các tỉnh thành trong cả nước....chỉ có gà mới ko biết điều này ! thế thât giả nó nằm ở những chỗ như vậy đấy !
trong kinh doanh nhất là kiểu chộp giật thì đâu đó vẫn có người vẫn bị lừa là thường !

bác có biết những cụm từ tiếng viêt ko ? như là HÀNG NHÁI,HÀNG GIẢ,HÀNG KÉM CHẤT LƯỢNG....!!! còn nói kiểu bác là LỪA TÌNH ! đấy bác cũng còn biết đến LỪA TÌNH...người đầu gối tay ấp của bác mà còn bị lừa huống chi người dưng như khách hàng bác nhỉ ?! bác cũng nên quay đầu là bờ bác à ! :p

hoanvu9000

TÔI CHẢ KINH DOANH ,, LÀM NÔNG DÂN ! trong gia đình họ hàng có người đã từng làm thôi ! nhưng thị trường vietnam nhà mình thì thật giả lẫn lộn ! làm ăn lúc nào cũng chợp giật lừa lọc nhau là nhiều...các bác cứ vào các cửa hàng hay đại lý...v.v..đại đa số nhân viên đến chủ quảng cáo nói về sản phẩm mình rõ là hay ...nhưng liệu có đúng hết chất ko ? rồi dich vụ hậu mãi ra sao hay mua xong có vấn đề gì lại khó khăn !
bằng chứng ai ko tin cứ ra các cửa khẩu móng cái và tân thanh đủ loại micro loa đài bose b&w jbl vv,,,toàn mác mỏ made in england...usa...v.v... những hàng này lại tuồn sâu vào nội đia như hà nôi và khắp các tỉnh thành trong cả nước....chỉ có gà mới ko biết điều này ! thế thât giả nó nằm ở những chỗ như vậy đấy !
trong kinh doanh nhất là kiểu chộp giật thì đâu đó vẫn có người vẫn bị lừa là thường !

bác có biết những cụm từ tiếng viêt ko ? như là HÀNG NHÁI,HÀNG GIẢ,HÀNG KÉM CHẤT LƯỢNG....!!! còn nói kiểu bác là LỪA TÌNH ! đấy bác cũng còn biết đến LỪA TÌNH...người đầu gối tay ấp của bác mà còn bị lừa huống chi người dưng như khách hàng bác nhỉ ?! bác cũng nên quay đầu là bờ bác à ! :p

Cái từ LỪA TÌNH mà pác còn chả hiểu được thì lên đây hót để làm gì nhở :). Nói cho lắm vào rồi cũng không nhận gia đình mình làm ăn gian dối :p

H 9999

Active Member

Cái từ LỪA TÌNH mà pác còn chả hiểu được thì lên đây hót để làm gì nhở :). Nói cho lắm vào rồi cũng không nhận gia đình mình làm ăn gian dối :p

đó là thực trạng trong kinh doanh ở viêtnam điều đó ai cũng hiểu ! bác tưởng bác trung thực lắm sao..sờ tay lên gáy mình và nghĩ lai xem ...lương tâm có cắn rứt không bác ! đến trẻ con chúng nó cũng hiểu là người buôn nhầm chứ người bán ko bao giờ nhầm ! còn cái cụm từ LỪA TÌNH kia của bác ! ở đời trẻ con chúng nó gian dối hay điêu trá chúng nó có tự mấy khi nhận đâu..bao giờ chúng chả bảo chúng hay ! bác biết dùng LỪA TÌNH của bác ...chắc bác cũng là loại SIÊU LỪA rồi và lắm thủ đoạn lắm đây chứ ko dễ gì lừa vì ai giờ cũng tỉnh lắm bác nhở ! quay đầu vẫn là bở >:/

hoanvu9000

đó là thực trạng trong kinh doanh ở viêtnam điều đó ai cũng hiểu ! bác tưởng bác trung thực lắm sao..sờ tay lên gáy mình và nghĩ lai xem ...lương tâm có cắn rứt không bác ! đến trẻ con chúng nó cũng hiểu là người buôn nhầm chứ người bán ko bao giờ nhầm ! còn cái cụm từ LỪA TÌNH kia của bác ! ở đời trẻ con chúng nó gian dối hay điêu trá chúng nó có tự mấy khi nhận đâu..bao giờ chúng chả bảo chúng hay ! bác biết dùng LỪA TÌNH của bác ...chắc bác cũng là loại SIÊU LỪA rồi và lắm thủ đoạn lắm đây chứ ko dễ gì lừa vì ai giờ cũng tỉnh lắm bác nhở ! quay đầu vẫn là bở >:/

Rất may là mình mua bán cóc con pác à, nên chả lừa được ai :). Từ đầu chọn nghề kinh doanh mình đã chọn cho hợp với tính mình rồi nên vẫn an nhàn :))

H 9999

Active Member

Rất may là mình mua bán cóc con pác à, nên chả lừa được ai :). Từ đầu chọn nghề kinh doanh mình đã chọn cho hợp với tính mình rồi nên vẫn an nhàn :))

kkkkkk mua bán cóc con nên bác chả lừa được ai hử ? tức là muốn lừa mà chả lừa đươc ai :p ...bọn buôn bán cóc con buôn thúng bán mẹt ở ngoài chợ cóc chúng nó cũng hay lừa kiểu cóc con mà mình tỉnh chả bao giờ bị dính bẫy như là bác ơi bác mua giùm em cho đắt hàng sáng ra em mở hàng ko lấy lãi kkkk nhưng mình quách tỉnh ko mua ở chỗ cóc con nên đừng hòng mà lừa được câu cho chúng mày ngồi AN NHÀN :D

hoanvu9000

kkkkkk mua bán cóc con nên bác chả lừa được ai hử ? tức là muốn lừa mà chả lừa đươc ai :p ...bọn buôn bán cóc con buôn thúng bán mẹt ở ngoài chợ cóc chúng nó cũng hay lừa kiểu cóc con mà mình tỉnh chả bao giờ bị dính bẫy như là bác ơi bác mua giùm em cho đắt hàng sáng ra em mở hàng ko lấy lãi kkkk nhưng mình quách tỉnh ko mua ở chỗ cóc con nên đừng hòng mà lừa được câu cho chúng mày ngồi AN NHÀN :D

Thì vẫn an nhàn đấy pác, đâu có cay cú vụ lừa gạt gì, sống vui sống khỏe :)) (thấy pác vậy em thấy em hạnh phúc lắm rồi :p)

H 9999

Active Member

Thì vẫn an nhàn đấy pác, đâu có cay cú vụ lừa gạt gì, sống vui sống khỏe :)) (thấy pác vậy em thấy em hạnh phúc lắm rồi :p)

quách ko tỉnh quách chết lâu roài :-j

karaokevod

thử tháo cái anten thu của cả 2 thằng ra xem bạn............. trước mình để 4 phòng cạnh nhau cũng bị thao thử anten ra thì hết.. nhưng phải vặn to volume lên 1 chút.... Khắc phục được đấy

daithienan

thử tháo cái anten thu của cả 2 thằng ra xem bạn............. trước mình để 4 phòng cạnh nhau cũng bị thao thử anten ra thì hết.. nhưng phải vặn to volume lên 1 chút.... Khắc phục được đấy

Cách của bạn chỉ là giải quyết theo kiểu tạm bợ. Bạn cũng biết mấy loại Micro dạng này sóng đâu có mạnh, làm như thế không biết có thực sự giải quyết được chuyện trúng sóng hay không mà lại nảy sinh thêm vấn đề hụp sóng, yếu sóng, đang hát thì lúc có sóng lúc không. Bạn đừng chủ quan với mấy loại Micro này, đừng nghĩ đứng cách bộ thu sóng vài mét là không lo vấn đề hụp sóng, yếu sóng, đang hát thì lúc có sóng lúc không, rồi thỉnh thoảng có tiếng xẹt xẹt... nhiều lúc đứng cách 1 mét cũng đã bị rồi đấy bạn ạ.

Giải quyết cho triệt để là mang ra chỗ bán, nhờ nó đổi cho bộ khác, hoàn toàn khác hẳn tần số. Mới có 2 bộ Micro mà các bác đã vẽ ra nhiều việc quá, nhiều bộ thì không biết các bác còn rối tung thế nào nữa.

Vấn đề đặt ra ở đây là lỗi do cái bác đi mua Micro kém quá, đã mua 1 bộ rồi thì bộ thứ hai phải lựa 1 bộ khác tần số, hoặc đem bộ đang dùng ra chỗ bán, bảo nó lựa cho bộ nào khác tần số rồi thử luôn 2 bộ, chứ sao lại mua về rồi mới phát hiện là trùng tần số. Nói thật với các bác, em đã từng mua 8bộ U820 gắn cho 8 phòng học đặt kế nhau tại 1 trường học mà chẳng bao giờ bị hiện tượng như các bác.

sanphammy

Cách của bạn chỉ là giải quyết theo kiểu tạm bợ. Bạn cũng biết mấy loại Micro dạng này sóng đâu có mạnh, làm như thế không biết có thực sự giải quyết được chuyện trúng sóng hay không mà lại nảy sinh thêm vấn đề hụp sóng, yếu sóng, đang hát thì lúc có sóng lúc không. Bạn đừng chủ quan với mấy loại Micro này, đừng nghĩ đứng cách bộ thu sóng vài mét là không lo vấn đề hụp sóng, yếu sóng, đang hát thì lúc có sóng lúc không, rồi thỉnh thoảng có tiếng xẹt xẹt... nhiều lúc đứng cách 1 mét cũng đã bị rồi đấy bạn ạ.

Giải quyết cho triệt để là mang ra chỗ bán, nhờ nó đổi cho bộ khác, hoàn toàn khác hẳn tần số. Mới có 2 bộ Micro mà các bác đã vẽ ra nhiều việc quá, nhiều bộ thì không biết các bác còn rối tung thế nào nữa.

Vấn đề đặt ra ở đây là lỗi do cái bác đi mua Micro kém quá, đã mua 1 bộ rồi thì bộ thứ hai phải lựa 1 bộ khác tần số, hoặc đem bộ đang dùng ra chỗ bán, bảo nó lựa cho bộ nào khác tần số rồi thử luôn 2 bộ, chứ sao lại mua về rồi mới phát hiện là trùng tần số. Nói thật với các bác, em đã từng mua 8bộ U820 gắn cho 8 phòng học đặt kế nhau tại 1 trường học mà chẳng bao giờ bị hiện tượng như các bác.

Khổ nỗi phòng karaoke cua mình ở tận Quy Nhơn mà hàng mình mua ở Nhật Tảo nên ko test dc.Bác có cách nào mà mua 8 bộ mà ko đụng tần số nhau nhỉ? vì cung model thì chắc chắn trùng tần số

daithienan

Xin lỗi bác, bác đừng than khổ ở đây. Vấn đề nằm ở chỗ bác kinh doanh karaoke mà bác kém hiểu biết quá. Bác mua về kinh doanh thì bác mua mấy loại có dây là OK quá rồi, khách nó vào chủ yếu là nó rống lên chứ nó có biết thế nào là nghe và thưởng thức đâu. Em nói thật bác cây U820 nó còn thua xa âm thanh của mấy cây Micro có dây Shure SM 58( hàng xịn ) đấy. Thế mà nhiều bác lai khen nó hay đấy bác ạ, vậy nên em mới nói các bác đi trước thời đại. Ở thời đại này, chẳng ai dám khen mấy cây U820 đó hay mà các bác khen hay thì đúng là các bác đi trước thời đại này rồi. Riêng trường hợp của bác, ở đây bác muốn chơi nổi, muốn tỏ ra bác có thiết bị hiện đại lắm, mà càng hiện đại thì càng hại điện.

Em nói bác kém hiểu biết ở đây là bác khoe bác đi mua bộ Micro mà lại không chịu ghi lại tần số của cây Micro đã sử dụng. Nếu bác ở Quy Nhơn vào tận TP.HCM mua thì khi đi mua lẽ ra bác phải nói cho thằng bán lựa bộ Micro khác với tần số bác đã dùng, giả sử bác đã vô TP.HCM rồi mà lúc đi không nhớ ghi lại tần số thì bác phone về nhà, bảo người nhà đọc cho tần số, rồi bảo thằng bán nó lựa cho bộ nào khác với tần số ấy. Trong trường hợp bác không vào TP.HCM mà nhờ thằng bán nó gởi hàng ra xe thì trước đó bác cũng phải bảo thằng bán lựa cho bộ nào khác tần số rồi mới gởi ra xe. Đó là những hiểu biết cơ bản của một người sử dụng Micro nói chung. Ở đây, bác đã dám bỏ tiền ra kinh doanh karaoke mà hình như bác không hiểu gì về Micro hay sao ấy.

Còn vấn đề làm sao sử dụng cùng lúc 8 bộ Micro mà không trùng sóng à? Em nói cho bác nghe, thông thường thì mỗi loại Micro chỉ có khoảng 4 hoặc 5 tần số thôi, nhưng thực tế thì nếu bác yêu cầu bên cung cấp, nói nó bỏ thời gian ra lựa kỹ cho bác thì cũng được khoảng 10 bộ không trùng tần số, mà nếu có trùng thì cũng có cách làm cho nó không trùng. Còn làm như thế nào là do kỹ thuật của tụi nó. Hình như bác có nói rằng bác định mua bộ LX 88 để tránh hiện tượng trùng sóng thì em xin nói với bác rằng bác sẽ có xác suất hên xui 50%. Tức là 50% bác không trùng, 50% còn lại bác sẽ bị trùng sóng. Em không giải thích lại làm gì cho tốn hơi, chỉ nói rằng vấn đề chủ yếu nằm ở tần số.

Chỉnh sửa lần cuối:

Sorry , mình nhầm daithienan kia , tại cách hành văn của bạn khiến mình hiểu nhầm...

Chỉnh sửa lần cuối:

daithienan

Em công nhận các bác thật tếu hết sức, em đang tư vấn cho mọi người cách sử dụng Micro như thế nào là tốt nhất, chẳng liên quan gì đến việc kinh doanh cả. Cũng như bác đi một cái xe wave Tàu, hay một cái Future xịn, hay một cái Dylan, bác biết cách sử dụng và bảo dưỡng thì đi càng bền, ngược lại thì mau hỏng. nếu các bác nếu rảnh thì đến gần ngay đầu ngã ba đường Trường Chinh - Phan Văn Hớn , em sẽ tư vấn cho các bác nên chọn Micro nào tốt nhất, chứ không phải đắt nhất. Các bác cần các loại Micro cứ đến em: 39 Trường Chinh - F Tân Thới Nhất - Q 12 - TP HCM ( điểm giao dịch chính của cty )
( Gần ngay đầu ngã ba đường Trường Chinh - Phan Văn Hớn , cách siêu thị điện máy Thiên Hòa 5 căn nhà )

Chỉnh sửa lần cuối:

daithienan

Các bác cần các loại Micro cứ đến em: 39 Trường Chinh - F Tân Thới Nhất - Q 12 - TP HCM ( điểm giao dịch chính của cty )
( Gần ngay đầu ngã ba đường Trường Chinh - Phan Văn Hớn , cách siêu thị điện máy Thiên Hòa 5 căn nhà )

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên