2 loa 250w có ngang 4 loa 120w?

Như tiêu đề ạ, ae cho em xin ý kiến. Hic con loa dalton nhà em mua 150w/cái hát bé quá huuu.

dausapktv

Active Member
Ðề: 2 loa 250w có ngang 4 loa 120w?

Như tiêu đề ạ, ae cho em xin ý kiến. Hic con loa dalton nhà em mua 150w/cái hát bé quá huuu.

cũng thùy theo bạn ah phụ thuộc vào độ lớn của loa bass và treble của loa

nếu 4 cái loa có công suất là 120w tức là 30w/loa mà loa đấy bass 25cm thì mình nghĩ sẽ hơn 2loa 250w bạn ah và ngược lại nếu 4 cái loa kia mà bass chỉ tầm 10cm thì không bằng 2 loa 250w

nếu phòng bác rộng phải chơi 2 đôi tầm bass 25cm

hình như bác đang dùng amply jaguar 203xg thì phải loại này cs yếu lắm bác chuyển qua 506n của komi cũng ok có chơi 4 loa và ghép thêm loa sub nữa cho nó mạnh mẽ

dausapktv

Active Member

mà sao bác mua loa của dalton làm gì tiếng khô và bí linh kiện thì bèo nhèo kém chất lượng không trong trẻo như dòng paramax và airang

cũng thùy theo bạn ah phụ thuộc vào độ lớn của loa bass và treble của loa

nếu 4 cái loa có công suất là 120w tức là 30w/loa mà loa đấy bass 25cm thì mình nghĩ sẽ hơn 2loa 250w bạn ah và ngược lại nếu 4 cái loa kia mà bass chỉ tầm 10cm thì không bằng 2 loa 250w

nếu phòng bác rộng phải chơi 2 đôi tầm bass 25cm

hình như bác đang dùng amply jaguar 203xg thì phải loại này cs yếu lắm bác chuyển qua 506n của komi cũng ok có chơi 4 loa và ghép thêm loa sub nữa cho nó mạnh mẽ
Hi bác hiểu nhầm ý em rồi. 2 cái loa mỗi cái 250w so với 4 cái loa mỗi cái 120w ý ạ

dausapktv

Active Member

bác lên đổi loa dalton vì loa này nghe không hay và phòng bác rộng bác phải thêm loa sub nữa nha không loãng tiếng lắm

lamthoi

Member

Loa kêu to hay nhỏ không chỉ phụ thuộc vào công suất ( Watt ) mà còn phụ thuộc vào độ nhạy (db ) của loa nữa , trêen lý thuyết cùng công suất và độ nhạy thì sẽ kêu như nhau thôi . Loa 150w mà kêu nhỏ thì một là ampli có vấn đề hai là phòng quá rộng ba là hát ngoài trời , cặp loa Bose 301 nhà mình công suất chỉ 75w/1cái mà hét đã bể nhà bể cửa rồi ,

Bên trên