200.000 Smartphone Trung Quốc bán sạch trong 30 phút

loiduongmat

Well-Known Member
Ðề: Re: 200.000 Smartphone Trung Quốc bán sạch trong 30 phút

Đọc các comments trên rất mừng vì tất cả các anh em đều ý thức cảnh giác cao độ đối với các sản phẩm Trung Quốc.

Chỉ sợ mấy nữa nó nhập vào VN, một bộ phận dân trí thấp vẫn nhúng chàm, bằng chứng là vẫn có mấy chú hay vào bênh vực các sản phẩm của Khựa!

Các sản phẩm Acer, Asus, điện thoại HTC, Kingmax và còn nhiều thứ nữa đều là hàng chính hãng TQ - Đài Loan. Vậy các bác có thể tẩy chay được không?

trung750

Member
Ðề: 200.000 Smartphone Trung Quốc bán sạch trong 30 phút

Dân số mấy tỉ,bán mấy trăm ngàn cái ăn thua gì.đúng là Tào Lao

Rhett Butler

Well-Known Member
Khổ cái em không có thời gian tưới tắm, lại toàn thích rau dài ngày, không tự trồng được.

Khi gặp hoàn cảnh khó ta phải tìm cách đối phó. Nếu ta đưa ra nhiều lý do để chắc chắn rằng ta không giải quyết được thì ta phải chấp nhận hoàn cảnh.

emloveyou92

Well-Known Member

Đọc thấy tất cả các tin nào liên quan đến Tàu Khựa các bác đều tẩy chay nhiệt liệt,em rất ủng hộ \:D/

soledadk12m

tàu cũng có cái giá của thằng tàu. Nhưng hàng tàu vẫn đi liền với luật giá trị mà

dtvu1310

Member

Cứ chủ đề có liên quan đến TQ là các bác lại bàn luận quá đà. Yêu nước và quá khích chạy theo đám đông nó khác nhau các bác à.

Các sản phẩm Acer, Asus, điện thoại HTC, Kingmax và còn nhiều thứ nữa đều là hàng chính hãng TQ - Đài Loan. Vậy các bác có thể tẩy chay được không?

Bác này tính qua VNG làm việc hay sao mà bênh Trung Cẩu ghê thế :-SS Bác mà phát biểu đài Loan là của Trung Cẩu thì tụi đài Loan nó xúc bác ngay đấyb-(

hoasimtim

Well-Known Member
Toàn dân khựa mua thì thường thôi, hơn tỷ dân mà mới có như thế. Đúng là khựa

loiduongmat

Well-Known Member

Bác này tính qua VNG làm việc hay sao mà bênh Trung Cẩu ghê thế :-SS Bác mà phát biểu đài Loan là của Trung Cẩu thì tụi đài Loan nó xúc bác ngay đấyb-(

Không bàn luận đến vấn đề chính trị bác à :|

jetzhu83

Member

Bác dám tuyên bố Đài Loan không phải của TQ thì TQ xúc bác ngay.
Người ta có sp của ng ta, không thích thì tránh có vậy thôi. Mà tránh đc hay không là phải tự xem lại cách làm ăn của ng dân VN. Nếu không vì lợi nhuận trước mắt thì đi kiếm hàng Thái, hàng Nhật mà làm, còn không thì có trốn lên núi vào rừng cũng gặp phải hàng TQ kém chất lượng thôi.
Nếu smartphone này đúng chất của nó, với giá cạnh tranh thế này thì mua về xài cũng đâu có chết ai.

dtvu1310

Member

Bác dám tuyên bố Đài Loan không phải của TQ thì TQ xúc bác ngay.
Người ta có sp của ng ta, không thích thì tránh có vậy thôi. Mà tránh đc hay không là phải tự xem lại cách làm ăn của ng dân VN. Nếu không vì lợi nhuận trước mắt thì đi kiếm hàng Thái, hàng Nhật mà làm, còn không thì có trốn lên núi vào rừng cũng gặp phải hàng TQ kém chất lượng thôi.
Nếu smartphone này đúng chất của nó, với giá cạnh tranh thế này thì mua về xài cũng đâu có chết ai.

Giờ lại xuất hiện các cao thủ rồi, thế giới người ta tấy chay hàng Tàu có mình bác là thik đấy
P/s đài Loan mà của TQ thì Triều Tiên của HQ lâu rồi ông tướng ạh, người ta có chủ quyền hẳn hòi mà cứ đòi đánh đồng về TQ.

jetzhu83

Member

Giờ lại xuất hiện các cao thủ rồi, thế giới người ta tấy chay hàng Tàu có mình bác là thik đấy
P/s đài Loan mà của TQ thì Triều Tiên của HQ lâu rồi ông tướng ạh, người ta có chủ quyền hẳn hòi mà cứ đòi đánh đồng về TQ.
Bác biết đc thế giới có bao nhiêu quốc gia tảy chay hàng TQ, bao nhiêu quốc gia vẫn thích xài hàng TQ (VN là 1 trong những nước miệng nói tảy chay, nhưng vẫn xài).
Không bàn chuyện chính trị, mắc công bị chém. Bác xem lại lịch sử nhé.

otogiquyen

điện thoại em không bao giờ chơi hàng BA TÀU

papapucca

Member

Khổ cái em không có thời gian tưới tắm, lại toàn thích rau dài ngày, không tự trồng được.

Bác đừng nói là rau này không tự trồng được mà phải chăn nhá [-X .
Iem là iem nói không với hàng anh Hồ Cẩm Đào

mrbenhien

Uploader

diện thoại TQ mà bán nhanh thế.

dtvu1310

Member

Bác biết đc thế giới có bao nhiêu quốc gia tảy chay hàng TQ, bao nhiêu quốc gia vẫn thích xài hàng TQ (VN là 1 trong những nước miệng nói tảy chay, nhưng vẫn xài).

Tại vì những người mang suy nghĩ như vậy nên TQ nó vẫn bán đc hàng, tẩy chay thì phải từng bước, tập dần thói quen để kiếm hàng hoá xuất xứ khác mà thay thế hàng Trung Cẩu nha bác, tuyệt đối thực phẩm, trái cây, rau củ quả, đồ chơi trẻ em là ko nên dùng thì nó bán cho ai, những thứ đó VN đều có thể làm ra tại sao lại đi mua của Trung Cẩu, nếu có người mua thì chỉ là những người kém hiểu biết, ham rẻ 1 tí mà thôi và chắc chắn là ko có em bác ạh

Re: Ðề: Re: 200.000 Smartphone Trung Quốc bán sạch trong 30 phút

Bác thử nói cho mọi người ở đây biết có bao nhiêu nước trên thế giới đang tảy chay hàng tàu xem :D ....

Bên trên