20h30 ngày 28/3 giờ Trái Đất - Anh em HDVN làm j nhỉ ?

GINZYGOODS

Bác nào đang kéo torrent cày rapid rít mega thì mai đúng 20h30 ngày 28/3 tắt máy cho Trái Đất nhé :cool:

Bọn trẻ con gần nhà em đang hô hào " TẮT ĐÈN, TẮT ĐÈN" , em chỉ biết ngồi hô " NGÔ TẤT TỐ, NGÔ TẤT TỐ"

Chính cụ Ngô Tất Tố nhà ta là người đi đầu trong phong trào tắt đèn tiết kiệm vì Trái Đất các bác nhỉ

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: 20h30 ngày 28/3 giờ Trái Đất - Anh em HDVN làm j nhỉ ?

nhậu thầm cho đến khi có điện

OneClick

Member

Bác nào đang kéo torrent cày rapid rít mega thì mai đúng 20h30 ngày 28/3 tắt máy cho Trái Đất nhé :cool:

Bọn trẻ con gần nhà em đang hô hào " TẮT ĐÈN, TẮT ĐÈN" , em chỉ biết ngồi hô " NGÔ TẤT TỐ, NGÔ TẤT TỐ"

Chính cụ Ngô Tất Tố nhà ta là người đi đầu trong phong trào tắt đèn tiết kiệm vì Trái Đất các bác nhỉ

Kiểu này thì dân số lại tăng nhanh nữa thôi....:)

tribao

Thế giới khởi xướng phong trào tắt đèn, các bác điện lực nhà ta là người hưởng ứng nhiệt tình nhất, Việt Nam mình đi trước thế giới cả cây số về khoảng tắt đèn vì trái đất, thế giới mới kêu gọi giờ trái đất, nhưng Việt Nam phải gọi là ngày trái đất mới đúng, ở chỗ các bác thế nào không biết, chứ chỗ em tuần nào cũng có ngày trái đất cả, cúp điện từ sáng đến tối luôn.

tunggiao

Member

Giờ đó em đang trên máy bay, khỏe :D. Mà nếu có ở nhà bật máy phát điện lên coi HD cho nó chảnh :))

GENERALS

Ban Quản Trị

Giờ đó em đang trên máy bay, khỏe :D. Mà nếu có ở nhà bật máy phát điện lên coi HD cho nó chảnh :))

Ý bác là đang ngồi trên máy bay hay là đang bắn máy bay hả bác ? Đã là HD thì chúng ta cần phải làm rõ ràng ra mới được ?!?!?! kaakakakakaka \m/:">:rolleyes:

IZZ

Active Member

Chắc đang được em yêu ôm giữa màn đêm đen Hà Nội...
Nếu không thì tắt điện xem HD cho tiết kiệm, bình thưởng bật loa 5.1 thì sẽ chỉ nghe tai nghe. Càng hưởng ứng phong trào hơn.

PigPink

Banned

hí hí
em lên kế hoạch hết rồi
lại rượu mực ở bờ hồ :D

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Ý bác là đang ngồi trên máy bay hay là đang bắn máy bay hả bác ? Đã là HD thì chúng ta cần phải làm rõ ràng ra mới được ?!?!?! kaakakakakaka \m/:">:rolleyes:
"trên máy bay" thì rõ là máy bay ở dưới, còn bác ý nằm hay ngồi thì chưa rõ

cúp điện tí cũng vui :))

thangtb

Member

bác Chip đúng là trùm suy diễn =)), mọi người nhớ tắt đèn nhưng vì trái đất, đừng tăng dân số vì đèn tăt nhé ;))

tui

Member

Chỉ là giảm thôi chứ ko có cúp hết. Em tham gia ở Continental, bên em có tham gia với mấy kS trong tp vụ cúp điện này. Trà nước xong là ngồi coi cúp điện từ từ đó mấy bác :))

HD_NT

20h30 ngày 28/3 ai cũng tắt đèn hết nên đề nghị anh em HDVN mở đèn , loa , tivi , máy tính , .... (đồ gì sử dụng điện thì mở hết) cho pà con sốc chơi !

tui

Member

20h30 ngày 28/3 ai cũng tắt đèn hết nên đề nghị anh em HDVN mở đèn , loa , tivi , máy tính , .... (đồ gì sử dụng điện thì mở hết) cho pà con sốc chơi !

Bác này ko có ý thức về vì sao phải giảm sử dụng điện năng nè...

poly

Banned

Tối 28-3, mọi người sẽ tắt đèn đúng 1 tiếng vào lúc 20h30 để hưởng ứng chiến dịch Giờ Trái Đất.

Việt Nam mình đúng là rất tiên tiến. Cái gì tiến bộ là theo tuốt. Có điều theo đúng kiểu phong trào.

Giờ trái đất - Đơn giản là tắt hết các nguồn tiêu thụ năng lượng đi để trái đất của chúng ta có thể nghỉ ngơi một giờ. Ý là theo tớ nghĩ là thế.

Ở nước ngoài không biết thế nào, chứ ở Việt nam, cũng thấy nhiều trò hỉ nộ ái ố.

- Ví dụ như tối 27/3, TP Hà Nội tổ chức hẳn một cuộc tổng diễn tập, có cả chương trình ca múa nhạc. CHẳng biết tiết kiệm được bao nhiêu điện. NHưng chắc chắn là ối tiền ra đi vào các khoản tiệc tùng, phong bao phong bì, thù lao. Tiền đó lại lấy từ các nguồn như khai thác tài nguyên làm cạn kiệt sinh thái, các ngành công nghiệp thải chất độc hại vào không khí...Chúng ta vui thật, Làm gì cũng "Tổng diễn tập" - Dất hoành tráng.

- Rồi về cá nhân, nhiều người tranh thủ trong 1 tiếng đó, vác xe ra đường lượn xem "Earth Hour" ra sao, thải thêm 1 đống khí carbon độc hại vào không khí.

- Nghe nói có 1 nhóm nghệ sĩ lại còn tổ chức 1 bữa tiệc trong ánh nến vào giờ đó. Lại ăn uống, nhậu nhẹt, không bắt trái đất làm việc bằng cách này, thì cũng bằng cách khác.

...vâv vâv và vân vân!

Giờ trái đất ( Earth Hour) đơn giản chỉ là 1 thao tác : Tắt điện trong 1 giờ. Nếu mỗi người có ý thức, không cần phô trương, không cần rầm rộ, mỗi ngày có thể tạo cho mình một "Giờ trái đất"

Đừng khai thác tài nguyên một cách bừa bãi nữa, đừng lén xả chất độc hại vào ôi trường nữa, cũng giúp cho trái đât nghỉ ngơi.

Làm cái gì cũng phải thực chất. Còn làm để phô trương kiểu như tiết kiệm 1 đồng rồi bù 9 đồng vào lãng phí thì cũng vậy thôi.

nguồn
http://blog.360.yahoo.com/blog-ORvLyvAlc6khvuV.lUSvfh7X5uqt?p=1746#comments

vuangiang

Lạy trời cho bác đang bay chứ giờ đó mà bác đang đáp xuống thì có mà toi. Cúp điện chỉ có nước chết thôi. :D:D:D

billtruc

Member

chỉ tắt đèn thôi nha

điều hòa,
LCD,
HD player,
máy giặt,
tủ lạnh,
tủ kem,
lò vi ba,
lò nướng bánh,
bàn ủi,
máy hút bụi,
máy vi tính,
modem,
wifi,
loa,
quạt máy,
quạt trần,
máy bơm nước,
sạc ĐT
...
xài vô tư =))

tieuthieugia

Well-Known Member

máy bay j nhỉ????????????? MBBG?????????

tunggiao

Member

Các bác giỏi thật, em mới he hé mà các bác biết hết tâm can em :))

Bên trên