32" hay 37" đây các pro

tho80

Member
đang ngắm 2 em
1) pana 32" LX800 em này có dòng quét 100Hz, ja' 10,7 tr
2)pana 37" LX80 em này k có 100HZ ja' 10,9tr
theo các bác em nên lấy em nào. phòng khách nha em khoảng 2,5-3m.em chỉ có khảng 11tr hơn tí thôi
Hôm ra cửa hàng ông chủ bảo vời khoảng cách đó thì 50HZ hay 100HZ k thể nhận biết được( có đúng k?). Mong các cho lời khuyên

vumiis

Member
Ðề: 32" hay 37" đây các pro

Khỏi suy nghĩ bác cứ lấy 32LX800,100hz là ngon lắm

tho80

Member

hu hu 32" có bị nhỏ k bác, vì nghe nói 100% mua 32" về 1 tuần là chê nhỏ liền. nhưng 37" k có 100HZ co nên lấy k bác

emmaitre

Member

Bác mua 32 inch về bóc hộp ra là chán ngay, chẳng cần đợi 1 tuần đâu. Em đang dùng 37 mà đang muốn lên 42 đây dù phòng ngủ nhà em có 12 m2 :))

tho80

Member

thế TV LCD 50HZ coi phim hành động có phát hiện đc. bóng mờ các pro.
Và 50HZ lâu lâu em kết nối vi tính thì hình ảnh có bị rung hình k?

vumiis

Member

Tùy theo phòng bác thôi
32 inch coi từ khoảng cách 2m trở ra
37 inch coi từ khoảng cách 2,5m trở ra
Bác nên coi 100HZ,không nên lấy 50Hz rất xấu.Cái này mình đã so sánh rồi.
32 inch Panasonic LX800 giá khoảng 9tr9-->10tr hơn
37 inch Panasonic LX800 giá từ 15tr500--->16tr hơn

Mắt người có thể phân biệt được từ 70-80Hz cao hơn nữa không phân biệt được.Nên 100HZ là đẹp lắm rùi.
Thân

vumiis

Member

thế TV LCD 50HZ coi phim hành động có phát hiện đc. bóng mờ các pro.
Và 50HZ lâu lâu em kết nối vi tính thì hình ảnh có bị rung hình k?

100Hz được làm ra để khắc phục hình ảnh khi coi phim hành động và thể thao ở tốc độ cao.Ngoài ra để coi phim đẹp và chân thật còn rất nhiều yếu tố khác như chức năng 24p film , FullHD , x.v.color ...
Thân

vantruong

Mình đã từng sử dụng SS S7 50hz. Cho đến khi thấy con Seri6 100Hz.thì kô còn phải nói gì nữa.Dòng quét 100hz sẽ cho hình anh sắc nét và có chiều sâu hơn.Mọi chuyển động sẽ mịn màng hơn,nhất là hình ảnh trong phim hành động hhay thể thao.Còn về kích thước thì kô phải nói nữa rồi.Nếu đạn mạnh thì nên thẳng tay lam con to to ti,xem mới thấy sướng cái sự hình ảnh,âm thanh ....công nghệ....bây giời mình đang dùng con SS Seri6 46inch.

phongtran

Member

LCD nào mà ko xem được 1080p hả bạn. LCD 10" của mình còn xem được mà :D

vn_soft

Member

Nếu đem 2 con này lên cân mình nghiêng về con 37 hơn (lý do là đang dùng con 32 full rồi), còn về tần số quét quả thật là không thấy sự khác biệt nhiều lắm (kích thước thì nhận ra ngay hê hê)

vumiis

Member

Mặc dù SS đủ tính năng nhưng không hiểu sao vẫn thua Pana LZ800 ai cho biết lý do với

Red Water

Mặc dù SS đủ tính năng nhưng không hiểu sao vẫn thua Pana LZ800 ai cho biết lý do với

Nhìn tính năng mà so sánh thì thà mua TCL bác ơi (có 12.5t mà Full HD, 120Hz ... nhé) :D. Mỗi nhà sản xuất đều có những công nghệ riêng để giải mã, xử lý tín hiệu hình ảnh mà người ta sẽ chẳng bao giờ cho mình biết rõ (một là ko công bố, hai là chỉ khoe tên em nó, kiểu như DNIE của SS, Meta Brain Pro của Toshiba ... chứ ko giải thik, dĩ nhiên vì nếu làm thì TV nào cũng nét như Sony á 8-x). Chính những điều này đã làm nên tên tuổi, thương hiệu của những Sony, Pioneer, Sharp ... với đẳng cấp vượt trội về hỉnh ảnh và màu sắc thể hiện so với những đối thủ đồng hạng đó :D. Em hơi n` lời, có j` ko phải mong mọi ng` góp ý và bỏ qua :D

vu nguyen

32 LX800 coi đã lắm ,coi 1080p đc luôn

Pana 37 hay 32LX800 chỉ ở mức 720p ( HD Ready ) thôi Pak ạ và có kết hợp dòng quét 100hz. Dĩ nhiên Pak vẩn coi được fim Full Hd nhưng mức hiển thị của panel chỉ ở 720p .Khác hẳn với 37LX800, 37LZ800 thì panel hiển thị được 1080p (Full DH) củng có kết hợp dòng quét 100HZ ( khác biệt giửa X và Z là hơn 5tr đó Pak).

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

tho80

Member

hu hu mới ra ngắm thấy em LG 37" LG60R thấy màu sắc cũng đẹp. nhưng khi bảo nó cắm cáp vào xem thì chán . BÁc nào dùng thử wa con này cho mình ý kiến. So với pana thì con này có hơn k , có nên mua của hãng LG k ?

vantruong

Báo với bác,truyền hình cáp gắn vào cho chất lượng xấu là vì còn dùng công nghệ cũ.đang triển khai dần sang HD Tivi và Digital Tivi ( kô biết khi nào có thật sự).Hiện tại nhà đài đang cung cấp những box upscale để cho chất lượng hình ảnh tốt hơn khi xem trên LCD và Plasma.
Còn về màn hình.Từng hãng sx sẽ có những chuẩn màu khác nhau.không ai giống ai.khi chọn màn hình.nên thử ở từng chế độ màu sắc khác nhau (dynamic,standard,movie...) của từng dòng sản phẩm,từng nhà sx để so sánh chất lượng hình ảnh.ở một số điểm bán hàng,họ thường chỉnh màu sắc cho thật ok để bán được nhũng dòng sản phẩm ngậm, còn hàng good thì chỉnh cho tàm tạm để khi so sánh sẽ kô thấy nổi bật.Độ phân giải và độ tương phản càng cao thì hình ảnh càng mịn,hình ảnh chân thật hơn,đường viền xung quanh vật thể sẽ ít bị răn cưa hơn khi ta nhìn ở khỏang cách gần,kể cả đứng kế bên Tivi.
Công nghệ 100hz giải quyết được tình trạng bóng ma khi hình ảnh chuyển động ở tốc độ nhanh,làm cho khung hình hiển thị có chiều sâu hơn.
Theo mình biết Hàn Quốc hiện đang là nước xuất khẩu Panel để sx LCD và Plasma nhiều nhất trên thế giới (Panel chứ kô phải Tivi LCD..thành phẩm ah nghen) Samsung là thương hiệu được ưa chuộng nhất ở Bắc Mỹ và Châu Âu.Miễn bình luận LCD thương hiệu TQ,chỉ bán chạy nhất ở TQ thôi.
Có thể tìm được những thang điểm về LCD trên Google.
Màn hình tinh thể lỏng bây giờ thuộc lọai hàng công nghệ cao,thay đổi từng ngày,phát triển chưa đến điểm bảo hòa...nên chỉ có thể nói mua làm sao mà đừng để viêm màn túi thôi và cố gắng làm sao mà mua được đáng đồng tiền bát gạo.

Hàng điện tử là hàng tự tử.....
Chỉ có người mua lầm chứ nhà sx thì kô lầm...
Tiền nào của đó.....

Đôi lời tâm sự với anh em,có gì thiếu sót mong anh em bỏ wa....Đời em cũng tiêu pha kha khá nhiều vào hàng công nghệ cao từ còn khá trẻ.Ngẫm lại cuộc đời cũng hay,mình được cái may mắn tiếp xúc nhiều. ( Công việc;công nghệ;tình cảm chẳng biết chọn cái nào là nhất.thôi thì dùng tình cảm năng nỉ để công việc và công nghệ đứng đầu...hihihihih)

thanhmev

@vantruong: hay cho câu:
Tiền nào của đó.....
bro này chắc hiểu rất rõ về điện tử lĩnh vực nghe-nhìn

vumiis

Member

@vantruong: hay cho câu:
Tiền nào của đó.....
bro này chắc hiểu rất rõ về điện tử lĩnh vực nghe-nhìn

Chắc là tự tử nhiều rồi nên kinh nghiệm xám

Bên trên