3D HD Player “ngon bổ rẻ” từ Samsung

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: 3D HD Player “ngon bổ rẻ” từ Samsung

tớ vẫn thích gắn được HDD bên trong mới là tiện lợi , mặc cho giá cả có đội lên chút ít

Blu-ray Disc xuống giá từng ngày(hiện tại 40k/đĩa),với chất lượng âm thanh hình ảnh đạt được khi xài BDP chính hãng thì người dùng bình dân sắp sửa coi phim tiện lơi và đơn giản như hồi DVD rồi. Nhất là tầm tuổi từ 35-55,đơn giản là ra quán,nhặt vài đĩa mình thích và về thưởng thức thôi.

HTPC Supporter

Blu-ray Disc xuống giá từng ngày(hiện tại 40k/đĩa),với chất lượng âm thanh hình ảnh đạt được khi xài BDP chính hãng thì người dùng bình dân sắp sửa coi phim tiện lơi và đơn giản như hồi DVD rồi. Nhất là tầm tuổi từ 35-55,đơn giản là ra quán,nhặt vài đĩa mình thích và về thưởng thức thôi.

Với thời tiết, thói quen sinh hoạt ở VN, bảo quản được đống đĩa đó là cả 1 vấn đề bác à. Mình trước đây đã chán ngấy việc hàng tuần phải vệ sinh cho đống đĩa DVD, rồi sấy khi trời nồm lắp rồi. MK là hơn cả chăm con mọn. Từ bỏ hết...xem luôn Online cho lành. Lưu Offline vài phim mình thích thôi.

nhu_hd360sg

Re: Ðề: 3D HD Player “ngon bổ rẻ” từ Samsung

Khe đĩa chưa chi tiết lắm

chi tiết là thế nào vậy bác, cái chỗ nhét đĩa vừa là ok rồi còn gì nữa mà thắc mắc nhỉ, riêng e chỉ là ở giá cả thôi, tiết giảm gì mà còn "mềm" vãi 150 usd thì đẩy con i9 hay 910b chạy cho sướng, đẹp mà chất lượng đã được kiếm định :))

hoadainhan70

Well-Known Member

cái cổng USB đó là 2.0 nhề , thôi thế là nó chịu đọc HDD gắn ngoài rồi Vì là thương hiệu lớn lên có thể quan tâm đê anh em

haipvg

Well-Known Member

Thấy có bác nào ở trên nói là đọc được mkv +m2ts, nhưng tiếc là không đọc được iso 3d, không biết là giải nén ra thì nó có đọc được không?

xuxu09

Member

Ở VN có 2 model: F5100 giá ~2m và F6500 giá ~4m (NK đang khuyến mãi em này). Đọc được HDD rời bên ngoài, play được hầu như tất cả định dạng file (mkv, m2ts,....) Ko đọc đuọc file iso. Có wifi tích hợp. Có thể gắn bàn phím và chuột ko dây rời. Tiếc là chỉ có 1 cổng USB thôi. Theo như thông tin thì con này xài CPU dual core nên lướt web khá nhanh. Em xài thì thấy vẫn bình thường. Trang nào có flash thì no hơi châm tí. Em thử vô hdviet.com xem phim thì cũng ok. Nói chung với giá như thế này thì đáng để trải nghiệm (Em đang xài F6500)

bác cho e hỏi 1 chút vì e đang quan tâm e này, F5100 hoặc F6500 chơi phim qua HDD gắn ngoài thì phần phụ đề có ổn ko ạ?

nvcu55

Member

Hông phải HDP, mà là Blu-ray disc.

Bên trên