400$ thì mua HD Player nào

TNTANH

Member
Tầm tiền trên con nào là ngon nhất

Yêu cầu là

- xem tốt 1080
- hiển thị tốt phụ đề tiếng việt srt....

Cám ơn

hauvnn87

Ðề: 400$ thì mua HD Player nào

XTREAMER- "Kẻ Hủy Diệt" - Giá : 168$
Cái này nghe nói đỉnh nhất hiện nay đó bạn :)

HDSaiGon

Super Moderators

Yêu cầu là

- xem tốt 1080

Cám ơn

Itab38HD giá 420$ ( KM kèm HDD 500GB , cable)
Tvix 7000A: 388$
Giờ thì chỉ thấy 2 em này vừa tầm tiền đó + đạt level HD đỉnh cao.
Bạn có thể tham khảo giá tại các cửa hàng trong box Trung Tâm Thương Mại

Thân

trandzung

400 huh ? Mình mua được 2 cái đầu dĩa Blu-ray ( 1 phòng khách , 1 phòng ngủ ) và 20 cái dĩa blu-ray nửa !
Quá đã !!!

kdnguyen

Yêu cầu là

- xem tốt 1080

Cám ơn

Bây giờ là tháng giữa tháng 9, chắc tháng 10 sẽ có em Tvix 6600.

Cưới em này nhé.

Nếu ngân sách đó để mua HD Player không thì nên lấy TViX 7000A, nếu cần cả HD Player + HDD thì xài Xtreamer + HDD 1.5TB Ext là ngon roài :D

megymax

Member

em thấy thì ráng coi trên máy tính vài ngày nữa, đợi em 6600N ra múc cho lành, hàng TviX thì đảm bảo được danh tiếng, chứ giờ mà múc em 7000A thì vài ngày nữa "ăn củ sắn" á..

Xtreamer thì chỉ khuyên nếu bác định set up wireless media trong nhà thôi, chứ nếu cố định 1 chỗ thì dây nhợ bất tiện, với lại trời VN thì xài con Xtreamer thì quạt sẽ làm việc nhìu, máy mau nóg. em ở Úc, chạy suốt 6h wa network thì chỉ hơi ấm, quạt để low, no hdd inside

em thấy thì ráng coi trên máy tính vài ngày nữa, đợi em 6600N ra múc cho lành, hàng TviX thì đảm bảo được danh tiếng, chứ giờ mà múc em 7000A thì vài ngày nữa "ăn củ sắn" á..

Xtreamer thì chỉ khuyên nếu bác định set up wireless media trong nhà thôi, chứ nếu cố định 1 chỗ thì dây nhợ bất tiện, với lại trời VN thì xài con Xtreamer thì quạt sẽ làm việc nhìu, máy mau nóg. em ở Úc, chạy suốt 6h wa network thì chỉ hơi ấm, quạt để low, no hdd inside

Tình hình là anh em đã máu chơi HD thì không thể hoãn cái sự sung sướng đó lại được, nên chờ cũng là một vấn đề đấy :D

tla

Member

Theo em bác làm 1 em Kaiboer K100+TeraSattion Pro+4 HDD 1.5TB là ngon nhất.

tdhvn

Active Member

Không hiểu bạn tla tư vấn kiểu gì nữa, tầm này mà còn ôm em K100. Chắc bạn muốn chủ thớt đi theo vết xe trước đây của bạn ah (Múc được em WD player, rồi có Xtreamer "Kẻ Huỷ Diệt" là phải đẩy ngay em kia đi).
Với tầm 400$ của Pac chủ thớt thì theo mình cứ TViX mà múc, đợi em TViX 6600 ra (Tháng 10) hoặc rước tạm em TViX 6500 mà xơi.

++++++++++++++1 (nhấn mãi mới đủ 15 ký tự :) )

tla

Member

Không hiểu bạn tla tư vấn kiểu gì nữa, tầm này mà còn ôm em K100. Chắc bạn muốn chủ thớt đi theo vết xe trước đây của bạn ah (Múc được em WD player, rồi có Xtreamer "Kẻ Huỷ Diệt" là phải đẩy ngay em kia đi).
Với tầm 400$ của Pac chủ thớt thì theo mình cứ TViX mà múc, đợi em TViX 6600 ra (Tháng 10) hoặc rước tạm em TViX 6500 mà xơi.

Thật ra emXtreamer hơn đứt WD về tính năng, nhưng em thấy K100 với TViX đâu có khác nhau nhiều về tính năng bác ơi.;)

tla

Member

Không phải là mình so sánh về tính năng, nhưng nếu xét về kiểu dáng thì ...
Mặt khác theo tôi biết nhà bạn có 2 phòng đều đang chơi HD, thì hà cớ gì mà phải đẩy em "WD player" đi

Con WD chậm và không downmix được âm thanh DTS, mà em ghét nhất là nó chậm.

Meg2k

Tùy theo mục tiêu của bạn thì nên cân nhắc một vài option sau:
  • nếu mục tiêu của bạn chỉ đơn giản là muốn xài hết số tiền trên thì mua các em thuộc hàng "đắt tiền" như TviX / iTab (lúc này chắc chắn là hết tiền mua HDD). Share từ PC ra mà xem thôi.
  • Nếu mục tiêu của bạn là muốn xem HD với chi phí vừa phải và muốn tìm một em nào nhìn "cute" một tí thì lấy các HD Box cỡ nhỏ như Xtreamer/WD (mình không khuyến cái cho cái WD) hay cái HD Box nào với kiểu dáng nhỏ đẹp một tí + tiền thừa thì mua thêm 1~2 cái HDD. Bạn lưu ý là như Xtreamer kiểu dáng đẹp nhưng do sử dụng HDD 2.5" nên chi phí dành cho HDD sẽ phát sinh.
  • Nếu không bận tâm lắm đến kiểu dáng "vuông vức" và muốn tiết kiệm chi phí hơn nữa thì ráng đọc một số review trên trang này kiếm một em HD phù hợp với nhu cầu của mình (VD, nếu có DTS receiver thì bận tâm làm gì đến tính năng DTS Downmix trong mấy cái review đó - mặc dù bây giờ cái nào cũng có tính năng đó cả rồi), tiền thừa ra làm được khối chuyện (với số tiền của bạn thì mình có thế lắp một dàn gồm 1 HD Box + 2 HDD 3.5" hoặc 1 HD Box + 1 HDD 3.5" + 1 PC NAS)

Cả 3 phương án trên cuối cùng cũng sẽ cho bạn 1 kết quả như nhau thôi :) 400US$ là con số hơi nhiều cho một cái HD Box, bạn cũng đừng quá tin tưởng vào mấy lời tư vấn "có cánh" của mình :D vì mình đi theo cách "tiết kiệm chi phí", bạn nên nhìn quanh một lúc rồi tự mình chọn lựa đi bạn ạ....

Bên trên