Adapter cho phép dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

scotty

Well-Known Member
Bỏ con máy ảnh cưng đắt tiền của mình ở nhà và chỉ đem theo mỗi ống kính DSLR cùng chiếc iPhone luôn kè kè bên mình là có thể chụp hình một cách thoải mái, nhẹ nhàng cũng như thể hiện một phong cách chụp hình không giống ai trong cuộc họp báo giới thiệu sản phẩm hay tại buổi tiệc kỷ niệm sinh nhật của HDVN!?

Chuyện này dễ thôi. Chỉ cần tậu thêm một cục adapter có tên là iPhone SLR Mount là bạn có thể dùng bất kỳ DSLR lens nào (bất kể đó là Nikon hay Canon) để chụp hình với con iPhone của bạn.

Cụ thể là bạn dùng cục adapter đó để gắn DSLR lens vào iPhone, và bất kể đó là loại ống kính gì: normal (ống kính thường), Telephoto (ống kính tê-lê), wide angle (ống kính góc rộng), ống kính macro và ống kính zoom... thì bạn đều có thể dễ dàng vận dụng được các thao tác như lấy nét bằng tay và tùy chỉnh độ sâu ảnh trường (DOF).

Cục adapter này còn được kèm theo 2 "loophole" ở 2 đầu chiếc case, cho phép bạn neo nó vào dây đeo camera và đeo nó lên cổ giống như đeo chiếc máy ảnh DSLR vậy.

iPhone SLR Mount hiện được bán tại trang Photojojo, giá 190USD (gần 4 triệu đồng) với 2 mẫu tùy chọn cho ống kính Nikon hoặc Canon.

Theo Photojojo

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhhugo

Ðề: Adapter cho phép dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

hok bit chất lượng hình ảnh ra sao nhỉ? chủ thớt ko post vài tấm ảnh chụp kiểu này cho ae tham khảo đi

chất lượng chắc OK :)

Cu_oc

Member

hay thì hay thật nhưng mà theo em thì vác được cái lens đi thì vác nốt cái body đi còn hơn

scotty

Well-Known Member

hok bit chất lượng hình ảnh ra sao nhỉ? chủ thớt ko post vài tấm ảnh chụp kiểu này cho ae tham khảo đi
Đây bác, hình chụp demo lấy từ trang của nhà sản xuất. Tiếc là res nhỏ quá ko soi được nhiều thứ.

anhducxx247

Active Member

Đó chỉ là công nghệ thôi mà. Nếu mà để thay thế thì chắc là không đủ tuổi

Chụp cho vui thôi, chứ còn để thay thế DLSR thì chưa đủ tuổi.

dangnham

Chất lượng ảnh quá tệ :D Giá của mount với chiếc IP4 thì mua đc con 5D rồi :D

binhbom

- Chắc chắn phải chụp MF gòy --> ko dễ à.
- Sau khi MF xong thì IP lại tự chỉnh (không bít có cho user set ko) focus (mặc dù tiêu cự ngắn), lấy sáng.... dựa trên "ảnh ảo" mà LENS đưa về. ----> cũng không đơn giản cho được ảnh đẹp.

em hẻm có IP, xem chỉ để cho bít :)

Cái kiểu này các bác khó kiếm ống kính MF đồ cổ rồi, thiên hạ có lens cũ giữ lại xài hết.

tommy8288

IPhone dùng cái Adapter này với Len 70-200 nhìn màn hình ko đã há , chờ cái Adapter dùng cho Ipad xem nó mới đã nhé.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

IPhone dùng cái Adapter này với Len 70-200 nhìn màn hình ko đã há , chờ cái Adapter dùng cho Ipad xem nó mới đã nhé.

Ý tưởng của bác rất quái, nhưng rất thú vị. Tưởng tượng chụp live view với cái ipad thì sướng nhở.

binhbom

Ý tưởng của bác rất quái, nhưng rất thú vị. Tưởng tượng chụp live view với cái ipad thì sướng nhở.
hehe design cho apple bán thêm option àh :))

nguyenmugiang

cái này bọn JP nó sản xuất cho các điện thoại JP lâu rồi, nhưng mà hình bị vỡ kinh hồn luôn. Em có mua 1 bộ để gắn vào điện thoại chơi nhưng sau cũng bỏ. Giữa 2 cái cảm biến của IP to đến đâu và cảm biến DSLR to như thế nào nên sự khác biệt hoàn toàn. ở giữa cái ảnh IP chụp và các bên xem nó ntn

tommy8288

cái này bọn JP nó sản xuất cho các điện thoại JP lâu rồi, nhưng mà hình bị vỡ kinh hồn luôn. Em có mua 1 bộ để gắn vào điện thoại chơi nhưng sau cũng bỏ. Giữa 2 cái cảm biến của IP to đến đâu và cảm biến DSLR to như thế nào nên sự khác biệt hoàn toàn. ở giữa cái ảnh IP chụp và các bên xem nó ntn
có những sản phẩm nhà sản xuất làm ra chủ yếu...khoe là chính...thôi ạ ! bạn cứ nghĩ cầm cái Ipad màn hình bự bự mà gắn cái 70-200 2.8 L to to dài dài trắng trắng mà đi chụp Mẫu thì...Sướng quá đi...!!! :)):))=))=))

langduca

chỉ cần dòm dòm cái hình mẫu to to qua ipad là sướng rồi chả cần biết hình chụp nó ra sao cả :p

pikachu3d

Member

Chủ thớt nhà ta sưu tầm thôi bạn, chưa lên cơn cuông tín để mua về sài bạn à.

hổ trợ cho os nào nhỉ

b4bjmjlo

từ 1 cái ĐT thì bon chen lên thành máy ảnh thế định đọ hàng với Nikon và Canon hả. Chắc chất lượn ảnh cũng hơn đc ít thôi chứ ngon thì cái gì nó đi với cái đó chứ ĐT mà ảnh đẹp = Máy ảnh thế các hãng máy ảnh chuẩn bị chuyển qua chuyên sản xuất ống kính cho ĐT khỏi cần sản xuất body luôn.

Bên trên