Ampli Jaguar 203XG và ampli Jaguar 506N,cái nào ngon hơn?

truclinhnd

Ampli Jarguar 203XG và ampli Jarguar 506N,cái nào ngon hơn?

Em đang nhắm 2 con này để ghép với Bose 301 V.Xin các bác cho em biết ý kiến về 2 con này với ạ?
2 con này có sự khác biệt thế nào?Em chủ yếu dùng để nghe nhạc trẻ và nhạc dance,thỉnh thoảng làm tí KOK.Mong được nghe ý kiến đóng góp của các bác.Cảm ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

truclinhnd

Ðề: Ampli Jaguar 203XG và ampli Jaguar 506N,cái nào ngon hơn?

Hic,ko bác nào giúp giùm em vụ này à?

LVT1974

Member

Mình chưa thấy mặt mũi 2 em này chứ đừng nói chi đến nghe thử, nhung cùng một nhà sx, dòng thiết bị thì thấy mã số thiết bị càng lớn thì ... càng đắt, càng hay :))

Hoặc món nào nhiều $ hơn thì sẽ ngon hơn thui

JESSIEBO

Active Member

Nghe thử biết liền, shop nào chả có bose 301, chỉ sợ shop có bose "giả".

nhoccafesua

đ62 nghị bạn mua 506N chơi kok hay nghe nhạc cũng được.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác chơi con nào củng được tùy theo khả năng của bác .

truclinhnd

Bác chơi con nào củng được tùy theo khả năng của bác .

Vấn đề ko phải là $ vì 2 con này ko chênh nhau nhiều lắm,chỉ chênh nhau có mấy trăm ngàn thôi các bác ạ.Nhưng em muốn hỏi con 506 là 150W x 4CH(600W/4Ω),công suất tiêu thụ điện : 680 Watts nếu dùng để đánh 1 cặp loa Bose 301 V thì có làm hỏng loa ko ạ?

audio&video

Active Member

Vấn đề ko phải là $ vì 2 con này ko chênh nhau nhiều lắm,chỉ chênh nhau có mấy trăm ngàn thôi các bác ạ.Nhưng em muốn hỏi con 506 là 150W x 4CH(600W/4Ω),công suất tiêu thụ điện : 680 Watts nếu dùng để đánh 1 cặp loa Bose 301 V thì có làm hỏng loa ko ạ?
không hỏng được đâu bác ah.theo em khung phòng của bác lên chon jaguar 203 xg hàng công ty sóng nhạc bác ah.506 có nhiều loại bác ah.có loại digital thì chỉnh vang khó hơn.

HD ĐồngHới

Có topic này nhờ các bác tư vấn cho là Amp JG203XG Sóng Nhạc = 4,5tr, JG 203N 2nd = 5tr ở các shop và 203N new phân phối bởi KOMI = 4,7tr thì cái nào hát hò kinh doanh hay ạ. Thanks!

truclinhnd

Các bác cho em hỏi em định dùng case máy tính để cài phần mêm KOK như ở ngoài hàng thì có phải mua thêm card sound cho máy tính ko ? Nếu phải mua thì nên mua card gì cho phù hợp ạ?

truclinhnd

Các bác cho em hỏi em định dùng case máy tính để cài phần mêm KOK như ở ngoài hàng thì có phải mua thêm card sound cho máy tính ko ? Nếu phải mua thì nên mua card gì cho phù hợp ạ?

thaygiaoyeugame

Điểm khác biệt giữa 203XG và 506 N là phẩn echo của 203XG là analogue, còn echo của 506N là digital, cong suất thì 203XG là 150w x2 , còn 506N là 150w x4. có nghĩa là 203 XG đánh 1 cặp loa, còn 506N thì đánh được hai cặp riêng biệt ( chỉnh mổi cặp loa bằng 1 volum tổng khác nhau) nếu hát karaoke thì 203 XG hát hay hơn, còn nghe nhạc thì 506N đánh mạnh hơn nhưng ồn hơn ( middle và trebble hơi chói) công suât của 2 aply như nhau nếu chỉ đánh cho 1 cặp loa nên ko sợ bose 301V bứt loa . phần còn lại thuộc về ý thích của bạn là chọn cái nào thôi, chúc bạn chọn được aply bạn cần. thân

Điểm khác biệt giữa 203XG và 506 N là phẩn echo của 203XG là analogue, còn echo của 506N là digital, cong suất thì 203XG là 150w x2 , còn 506N là 150w x4. có nghĩa là 203 XG đánh 1 cặp loa, còn 506N thì đánh được hai cặp riêng biệt ( chỉnh mổi cặp loa bằng 1 volum tổng khác nhau) nếu hát karaoke thì 203 XG hát hay hơn, còn nghe nhạc thì 506N đánh mạnh hơn nhưng ồn hơn ( middle và trebble hơi chói) công suât của 2 aply như nhau nếu chỉ đánh cho 1 cặp loa nên ko sợ bose 301V bứt loa . phần còn lại thuộc về ý thích của bạn là chọn cái nào thôi, chúc bạn chọn được aply bạn cần. thân
Bác này trả lời nhiệt tình quá

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
không ai nhắc tới con Ampli Jarguar 503A nhỉ CS nó khủng mà 500W ra 2CH

karaokelamcon

đủ tiền thì chơi con 506N, nếu ko đủ thì chơi con 303XG. Làm gì còn 203XG của sóng nhạc nữa.dừng sản xuẩt và thay sang mẫu mơi là 303XG lâu rùi nha.

amip_bu

Bose 301 & Ampli Jarguar 303XG thì chọn sub gì cho phù hợp? Các bác giúp với

HTPC Supporter

Re: Ðề: Ampli Jaguar 203XG và ampli Jaguar 506N,cái nào ngon hơn?

Với tầm tiền như vậy hợp lý nhất là Yamaha YST -325, mỗi tội dòng này giờ ko còn hàng rùi
Chơi Yamaha YST-525 thì hơi cao so với mức đầu tư. Nhưng nếu dùng chung Sub với bộ xem phim thì được

truclinhnd

Topic này lâu rồi mà. Em khiêng 506N lâu rồi, rất hài lòng trong tầm tiền.Trên diễn đàn đang có mấy bác rao bán Polk 125 đấy bác.

tất nhiên là 506n rồi. k biết 506N h` còn con nào ngon không nữa ? :|

luongtrungbs

jarguar 203 N từ lâu đã k còn sản xuất,nên bgio của hàn nào bán hàn mới chỉ là hàng giả mà thôi.bgio chỉ có đời 203 XG là sản xuất mới thôi nhé.

---------- Post added 09-01-2013 at 07:26:39 AM ----------

lấy con 506 nhé bạn.chơi thoải mái k cháy đau mà sợ.

Bên trên