<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

hoadainhan70

Well-Known Member
Ở FW này bạn vẫn update bình thường. Đổi tên file thành update.zip sau đó copy vào usb đã định dạng FAT32. Update bằng chọt lỗ reset đợi và thưởng thức thôi. Bản mình chỉnh sửa dùng khá ổn định.
Đổi tên file thành update phát là up được ngay , thank anh em nhiều nhé , bản ROM này với tông màu đen huyền bí có một hình ảnh Robic ở góc phải màn hình rất đẹp , đang chạy thử thấy cũng ổn định lắm . Không biết là có phải làm thao tác Factory reset không nhề các bồ

Chỉnh sửa lần cuối:

VietNguyen_ITVPlus

Active Member
Đổi tên file thành update phát là up được ngay , thank anh em nhiều nhé , bản ROM này với tông màu đen huyền bí có một hình ảnh Robic ở góc phải màn hình rất đẹp , đang chạy thử thấy cũng ổn định lắm . Không biết là có phải làm thao tác Factory reset không nhề các bồ

Bác up lên xong cứ reset factory phát đi bác. Bản này e up thử thấy đẹp. Giao diện kiểu trong suốt thấy hay phết. Nhưng cứ reset về mặc định gốc cho chắc. Sau đó cài lại các ứng dụng bằng tay ấy. Đừng cài auto :)

haovh_85

Well-Known Member

Ko cần reset bác nhé! Cứ thế dùng ok :) bản này mình tích hợp sẵn 1 số icon trắng rồi mà ở whicon icon pack ko có. Reset đi thì mất nhé bác :)

hoadainhan70

Well-Known Member
Bản thường như stock chỉ mod giao diện và tối ưu hoá 1 chút thôi :)
Chạy quảng cáo cho cửa hàng của mình từ trưa đến giờ thấy khá ổn , duy nhất một điều là vừa mang về nhà để ở phòng ngủ thì lại bị lỗi không nhận được IP tức là không vào được Wifi , nhờ anh em chỉ cho cách set IP tĩnh cho Q10 Pro với , rất căm ơn mọi người !

haovh_85

Well-Known Member
Chạy quảng cáo cho cửa hàng của mình từ trưa đến giờ thấy khá ổn , duy nhất một điều là vừa mang về nhà để ở phòng ngủ thì lại bị lỗi không nhận được IP tức là không vào được Wifi , nhờ anh em chỉ cho cách set IP tĩnh cho Q10 Pro với , rất căm ơn mọi người !
Bạn xem lại modem hay router đi. Vì mình chưa bị lỗi bao giờ :) Dùng modem của VNPT

thanhtungqng

Uploader

Chuyen remote sang che do mui ten, di chuyen va Chỏ chuột vào wifi đang bắt, bấm giữ phím OK 1 chút là hiện menu vào đó set ah theo ip modem..

hoadainhan70

Well-Known Member
Chia sẻ với ae các bản rom ổn định 1.0.9; 1.1.0; 2.0.1 cho Q10 Pro đã được mình tối ưu và lược bỏ bớt apps cho nhẹ nhàng. Dựa theo rom gốc Updated & Themed của Pcristi từ diễn đàn Futeko. Chạy ngon apps Myk+ và các apps xem Online mà check root nhé!
https://www.fshare.vn/folder/HCZMYMZUY37F
Có những 3 bản ROM cơ à bạn ! đều là android 7 Nougat hay là có cả 5.1 hử rất cám ơn bạn

haovh_85

Well-Known Member

hoadainhan70

Well-Known Member
Không sao ! Tớ làm theo hướng dẫn của bên
Mã:
http://itvplus.net/huong-dan-ha-android-7-0-xuo-ng-android-5-1-cho-himedia-q5-pro-q10-pro/a1361722.html
Chạy ổn rồi , từ giờ phải cẩn thận mới được
- 1.0.9 và 1.1.0 là android 5.1.1
- 2.0.1 là Android 7.0
Sau khi sửa lỗi , tớ lại up bản Android 5xxx của Bác này , lại bị lỗi không vào được wifi , khi mang đi nơi khác thì lại vào bình thường , Hình ảnh thì bản rom này đẹp hơn rất nhiều , không bị hạt , rất mịn

Chỉnh sửa lần cuối:

vinahack

Trên himediatech.vn mới cập nhật bản 2.0.3 chạy được myk+ nhưng lỗi kinh hoàng khi chạy kodi 17 (có sẵn trong rom), bị not responding và báo rất nhiều lỗi khác như android.process.media keep stopping. Các bác chính hãng mà test k kỹ gì hết

Bên trên