Anh em tư vấn tivi Ti vi LG 49UJ652T

Tuanvuln

View attachment 281612

Hoá đơn mua hàng của E đây không các Bác lại bảo E chém gió , giá này là khi đã trừ hết tất cả khuyến mãi đi rồi nhé
Mà E thấy dòng này là Made in Indonesia chứ ko phải Viet nam nhe thấy vỏ thùng ghi sx t12/2017
Mà dòng 55inch này mỏng chứ không dày như 49inch nhé
E thì không điều kiện chi tậu được 49uj633t thôi. Mà cũng thấy sx 1/2018 ở indo

chanhny

Active Member
Bác này bị nhồi sọ hơi nặng vụ RGB với RGBW :D , 4k điểm ảnh vẫn đủ cho bác, công nghệ RGBW thể hiện tương phản tốt hơn RGB do màu trắng sẽ được làm sáng hơn thay vì tăng độ sáng cả dãy RGB, đồng thời sẽ ít tốn điện hơn, bác này dúng là review web online chuyên nghiệp luôn, không biết có phải seeder của Sam ngu không đây :D

hahah đọc tới cười gần chết.
thêm 1 điểm ảnh rỗng màu trắng để thắp sáng mà gọi tăng tương phản ah? hay làm màu bị lệch? căn bản để làm màu trắng dãy rgb buộc phải sáng 255 bằng level nhau để tạo màu trắng, mà có đèn rọi thụ thì sao trắng tự nhiên?
rgbw chỉ tác dụng tăng sáng cho màn hình rẻ tièun chứ ko tăng chất lượng hình ảnh nhé.
mấy trang web reviewonline đó lg trả tiền hoăc dốt nên đi khen.
và rgbw xếp vào dòng pentile nhé thím. và điểm ảnh white rỗng chiếm chổ nên ko đủ pixel 4k nhé thím, nhìn gần vào sẽ rổ.
câu hỏi cuối là rgbw ngon vậy sao lg áp dụng vào dòng rẻ tiền? sao dòng cao cấp lg lại xài rgb hả thím? thím biện hộ nên dùng não cái? ngon sao ko dùng rgbw cho dòng cao cấp?

Bên trên