App nào biến android box thành NAS?

vihali

Hồi xưa em giỏi chứ giờ cũng đỡ nhiều rồi. Thế nên xin hỏi các cụ trên này luôn.

Trước em hay chụp cho trẻ con bằng máy ảnh. Sau đó đổ vào laptop hoặc ổ cứng di động qua laptop.

Dạo này em và gấu tuyền chụp và quay phim bằng điện thoại để xem cho nhanh. Tuy vây, điện thoại cũng đầy nên gấu lệnh cho em phải có giải pháp backup.

Em thì ko muốn mua NAS mà lại có android box là X5 nên muốn biến nó thành NAS hay cái gì đó để lưu trữ.

Theo em hiểu ý của gấu là làm sao, từ điện thoại của nó bắn một phát vào cái ổ cứng di động đang cắm trên android box để lưu trữ và khi cần thì xem trên AB luôn.

Bình thường, em vẫn bắn qua ShareIt của lenovo bằng wifi direct nhưng nó ghi vào folder của ShareIT trên bộ nhớ trong của AB. Sau đó, em lại lọc cọc copy vào ổ cứng di động.

Giờ có app nào để em đẩy ảnh từ mobile vào ổ cứng di động thông qua AB mà có thể tổ chức sắp xếp folder trực quan ko. Theo em hiểu thì app đó sẽ phải cài trên AB và trên điện thoại?

App dành cho gái nên cái nào dễ dùng nhất thì tốt.

tuanqc78

Well-Known Member
Với X5 không cần thêm apk nào hết. Dùng luôn homemediacentre của nó. Găm ổ cứng vào X5, vào homemediacentre, share cái ổ cứng đó. Lúc này nó trở thành NAS.

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: App nào biến android box thành NAS?

Với X5 không cần thêm apk nào hết. Dùng luôn homemediacentre của nó. Găm ổ cứng vào X5, vào homemediacentre, share cái ổ cứng đó. Lúc này nó trở thành NAS.

Với HiMedia Q10IV thì có cách nào ko bác? E muốn xem phim bằng TV ở dưới nhà, nhưng Q10IV lại để trên gác thì có được ko?

Bên trên