Apple lập kỷ lục khi bán 10 triệu chiếc iPhone 6 trong tuần đầu tiên

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Chắc có lẽ không nhiều bất ngờ với tin này khi những tin tức về việc người dùng xếp hàng dài trước các AppStore để mua iPhone 6 (tất nhiên trong đó số lượng lớn là xếp hàng giúp hoặc mua bán lại) đưa đến trong thời gian gần đây và tình trạng cháy hàng của nó.

attachment.php

Hôm nay, Apple đã tự hào thông báo rằng họ đã bán được hơn 10 triệu iPhone 6 và iPhone 6 Plus trong tuần đầu tiên. Điều này có nghĩa rằng con số trên đã lập kỷ lục số lượng iPhone bán ra trong tuần đầu. Mặc dù vậy, Apple lại không đưa ra con số chính xác tỷ lệ doanh số giữa iPhone 6 và iPhone 6 Plus.

Tuy vậy, ta có thể dễ dàng suy đoán được rằng iPhone 6 sẽ bán chạy hơn iPhone 6 Plus, đơn giản là ở giá tiền và kích thước nhỏ gọn. Dù sao thì phablet không thể nào bán chạy hơn smartphone có kích thước trên dưới 5 inch.

attachment.php

Một điều thú vị và Apple đã lập kỷ lục doanh thu khi họ vẫn chưa bán chính thức nó ở Trung Quốc, một thị trường tiềm năng rất lớn, và hiện vẫn chưa có thời gian cụ thể về việc phát hành ở thị trường này. Tuần trước, iPhone 6 và iPhone 6 Plus đã được bán ở Mỹ, Úc, Canada, Pháp, Đức, Hồng Kông, Nhật Bản, Puerto Rico, Singapore và Vương quốc Anh. 20 quốc gia và vùng lãnh thổ khác sẽ chính thức bán vào 26/9 tới. Apple hứa chắc rằng iPhone 6 và iPhone Plus sẽ chính thức được bán ở 115 quốc gia vào cuối năm.

Theo GSM Arena

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Apple lập kỷ lục khi bán 10 triệu chiếc iPhone 6 trong tuần đầu tiên

hic hic cầm trên tay rồi thì thất bại vô cùng ...xấu quá !

cnfan

Well-Known Member

10tr là tính cả số lượng các nhà phân phối trên thế giới gom hàng về bán lẻ. Tuy nhiên cũng đáng khâm phục thật

alibaba1978

Well-Known Member

ip này làm chao đảo cả thế giới nhất là Vn

satthuhitman

Active Member

Mấy bác Sám Sùng cứ ghét , rồi dìm hàng Apple nữa đi . Càng làm thì Apple càng nổi tiếng :))

MINH LUC

Banned

MẤY TAY BUÔN CỦA VIỆT NAM GOM HẾT NỮA SỐ LƯỢNG VỀ BÁN RỒI CÒN GÌ ,PHẦN NỮA CÒN LẠI THẾ GIỚI MUA

giá bán ở việt nam đang có đà giảm thì phải thấy bản 16G còn hơn 20 củ síu

hoangquan652001

Active Member

Nói thực các bác đừng giận, người dùng ở VN (và một số nước đang phát triển khác) chủ yếu dùng Ip để...sĩ ! vì chẳng bao giờ đụng đến các tính năng thực sự hữu ích của nó ngoại trừ bấm vài cái nháy hình ! Chắc tui nói không sai đâu ! Bỏ ra ngần ấy tiền (khả năng tài chính của tui rất thoải mái) chỉ để lấy cái sĩ hão thì tui không làm bao giờ, để money xài việc khác hữu ích hơn.
Đây là ý kiến riêng, không mang tính đả kích hay châm biếm, hằn học, rất mong quý bạn lượng thứ.

Haxen

Well-Known Member

Nói thực các bác đừng giận, người dùng ở VN (và một số nước đang phát triển khác) chủ yếu dùng Ip để...sĩ ! vì chẳng bao giờ đụng đến các tính năng thực sự hữu ích của nó ngoại trừ bấm vài cái nháy hình ! Chắc tui nói không sai đâu ! Bỏ ra ngần ấy tiền (khả năng tài chính của tui rất thoải mái) chỉ để lấy cái sĩ hão thì tui không làm bao giờ, để money xài việc khác hữu ích hơn.
Đây là ý kiến riêng, không mang tính đả kích hay châm biếm, hằn học, rất mong quý bạn lượng thứ.

Ý bác giống ý mình, VN mình còn rất nhiều người bệnh sĩ.

hoangquan652001

Active Member

nếu nhà bác dư dã thoải mái thì cú chơi ip thui , còn kinh tế hạn hẹp đủ sống thì chơi sang sung :)

manhtran71

Well-Known Member

Bác nói đúng nhưng chưa đủ, không ngoại trừ iphone bác ạ, còn rất nhiều dòng điện thoại khác cũng được liệt vào dòng "sĩ" tại VN. Các dòng android giá nó cũng không hề rẻ những con đình đám giá trên 15 triệu vào thời điểm mới ra mắt, ví như con note4 sắp ra giá bên thị trường nước ngoài đã gần 1000usd rồi nhưng các bác có cho nó là sĩ đâu? Tại sao? Các bác đừng nói nó làm được nhiều việc, cái đó có thể đúng với công việc đòi hỏi nhiều tính năng tại các nước khác khi đa số họ làm việc trí óc và Iphone cũng thế ( chỉ khác nhau người dùng quen với HĐH nào thôi) còn VN đa số lao động chân tay, lao động phổ thông, hoặc những nghành nghề tự phát khác, thử hỏi mua note hay những dòng cao cấp android thì thế nào? Không sĩ chứ là gì? Cũng kênh kiệu, chứng tỏ am hiểu công nghệ. Bằng chứng rõ ràng nhất ta thấy ngay rằng fan Táo rất đông thì Fan Android đâu có ít. Thì cớ gì bác chỉ đem mỗi fan Táo ra bảo họ "sĩ". Nếu nói "SĨ" thì anh chị nào dùng smart phone cao cấp là "SĨ" tất bác ạ.

One FI

dù có chê gì, thì nó vẫn bán rất chạy :))

quanchua

Well-Known Member

mới coi 1 số báo rỳ viu về độ cong của ip6 & 6 plus :D

bán ra nhiều mà chất lượng ntn thì táo cắn dở sẽ sớm lụi thâu

toilatuantk

không có gì hot vẫn là chiếc điện thoại nghe gọi hình dán đẹp các chức năng khoong có gì hay đổi so với 5s.
bản màu vàng đẹp hỡn nhiêu so với 5s có

lahabentin

Well-Known Member

Vậy với khả năng tài chính thoải mái như bác thì nên xài đt gì là không sĩ? Mong bác cho biết model chi tiết để em còn học hỏi. Khả năng tài chính của em không thoải mái nhưng em được cái máu mê chơi, ai sao em sẵn sàng theo vậy chẳng xoắn tẹ nào!

Chỉnh sửa lần cuối:

quaycu89

Member

Ở VN thì nó đúng thật, nhưng còn ở nước ngoài thì khác bác ơi. ở bên này người ta xài phone theo contract nên kô phải trả tiền mà góp vô cái phí hàng tháng, với 1 đứa 17 tuổi đi làm part-time thì chỉ cần 1 tháng rưỡi là có thể trả đứt tiền cái phone rồi
đối với họ đó là 1 cái chuyện mà 1 đứa 17 tuổi cũng có thể làm được thì chả có gì gọi là sỹ đâu. Nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biểu như vậy

VThanhgtvt

Well-Known Member

Họ có ĐK, các b đừng đo lòng họ...

Bên trên