Arirang Ar3600 hay AR 3600S

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Arirang Ar3600 hay AR 3600S

các bác hiểu sai ý em rồi.
ý em hỏi là chức năng ghi âm của đầu ar3600. có ghi âm dc ko? nếu ghi âm thì ra định dạng .mp3 hay j?
còn ar3600S nghe nói là ghi âm ra định dạng .mp3.
em đang lăn tăn 2 con này. em khoái cái vụ ghi âm. nhưng nghe nói ar3600s bị lỗi nóng là đơ, ko đọc dc đĩa, làm em ngại mua.
mong cÁC bác xác nhận dùm em dc ko ah?

đội ơn các bác

Muốn biết 3600s em nó ghi âm ra đuôi gì thì bác alo một phát lên trung tâm BH họ trả lời đầy đủ hôm bữa em cũng alo hỏi vụ quạt làm mát

Em nghĩ nó ghi ra đuôi MP3 ...đuôi gì thì Conveter ok mọi định dạng theo ý mình .để dùng trên thiết bị khác

qtdb

Active Member
Ðề: Arirang Ar3600 hay AR 3600S

Tks các bác. Em đã lấy con 3600s. Ôi ghi âm đã quá. Như ca sỹ hát. Kkk. Muốn ghi âm phải cắm MIC trên đầu 3600s mà hát. Em đang thắc mắc là làm như thế nào để ghi âm được giọng mình mà MIC cắm ở amply. Có nghĩa là phải cắm dây như thế nào?
Hiện tại với cách cắm mic trên đầu nghe cug tạm, nhưng phần mic trên amply không đụng chạm thấy phí quá.
Bác @HD-HUNGYEN hỏi cái vụ quạt như thế nào rồi ah, nó có chịu gắn dùm mình không ah?

nguyengia47

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Arirang Ar3600 hay AR 3600S

Muốn biết 3600s em nó ghi âm ra đuôi gì thì bác alo một phát lên trung tâm BH họ trả lời đầy đủ hôm bữa em cũng alo hỏi vụ quạt làm mát

Em nghĩ nó ghi ra đuôi MP3 ...đuôi gì thì Conveter ok mọi định dạng theo ý mình .để dùng trên thiết bị khác
Chào bác. đầu Ar3600 ko có ghi âm nhé, cổng USB chỉ để đọc thôi. Ar3600s tuy ghi âm dc nhưng bác cứ nghe lại đi thì biết :-<. Mà riêng dòng s này hay bị lỗi đèn lắm, lỗi 1 phát là treo máy, mình cũng có 1 em, 2 tháng vừa rồi cứ ôm đến hãng liên tục vì cái treo này

nguyengia47

chịu thôi bác ạ, nếu lấy micout ampli lên thì tiếng hát lặp lại 2 lần khó chịu lắm, còn nếu cắm cổng scoin thì tiếng thu lại thô. bác khi nào thích thu thì cắm mic trên máy, thích hát bt thì cắm dưới ampli, không có cách nào giải quyết dc đâu:-<

ngdhieu

Well-Known Member

chịu thôi bác ạ, nếu lấy micout ampli lên thì tiếng hát lặp lại 2 lần khó chịu lắm, còn nếu cắm cổng scoin thì tiếng thu lại thô. bác khi nào thích thu thì cắm mic trên máy, thích hát bt thì cắm dưới ampli, không có cách nào giải quyết dc đâu:-<

Đầu 3600s có cổng Mic-In đằng sau máy, hình như cắm vào cổng này thì không bị lặp tiếng hát. Ở nhà mình vẫn cắm như thế để chấm điểm mà có thấy lặp đâu?
Nhưng hiện giờ nó cũng ra trung tâm bảo hành rồi. Chưa hết TGBH mà đã không ra tiếng. Hic.... Chất lượng tệ quá.

Re: Ðề: Arirang Ar3600 hay AR 3600S

Đầu 3600s có cổng Mic-In đằng sau máy, hình như cắm vào cổng này thì không bị lặp tiếng hát. Ở nhà mình vẫn cắm như thế để chấm điểm mà có thấy lặp đâu?
Nhưng hiện giờ nó cũng ra trung tâm bảo hành rồi. Chưa hết TGBH mà đã không ra tiếng. Hic.... Chất lượng tệ quá.

Con AR3600S hình thức thì đẹp nhưng chất lượng không bằng AR 3600 :D

qtdb

Active Member

cổng mic out là cắm vào kéo xuống input dưới amply để ghi âm đó mấy bác ( không kéo xuống amply thì ghi âm ko nghe được giọng hát, nếu amply có 1 cổng input thì hơi vất vã, may là em dùng 604d.) em thấy ghi âm gắn mic trên đầu khá hay đó chứ, chép ra điện thoại bạn bè nghe tưởng là ca sỹ kẹo kéo!!!!)
con 3600s nếu hát bình thường thì chưa thấy lỗi gì, còn nếu ghi âm thì lâu lâu bị đứng hình 1 -2 s, nếu wen nhạc thì ko sao, ko wen là hát bị vấp liền, nhưng phần nhạc là ko đứng.
ngoài ra nó co chức năng background video củng khá hay, vừa xem TV (mytv) vừa hát kar thật là thù vị! buồn là nó ko đọc dc HDD rời!

orekaminh

Member

AR-3600 sử dụng đĩa karaoke riêng hay chung với đĩa ariang tổng hợp vậy các bác. Down cái iso cho đĩa AR27 tổng hợp ghi 2 lần đều chỉ thấy video mà không cho chọn bài

kudo1908

Active Member

AR-3600 sử dụng đĩa karaoke riêng hay chung với đĩa ariang tổng hợp vậy các bác. Down cái iso cho đĩa AR27 tổng hợp ghi 2 lần đều chỉ thấy video mà không cho chọn bài
dùng chung nha bạn,đầu nào xài đĩa nấy ko có dụ râu ông nọ cắm cằm bà kia

thinhkappa

Well-Known Member

chịu thôi bác ạ, nếu lấy micout ampli lên thì tiếng hát lặp lại 2 lần khó chịu lắm, còn nếu cắm cổng scoin thì tiếng thu lại thô. bác khi nào thích thu thì cắm mic trên máy, thích hát bt thì cắm dưới ampli, không có cách nào giải quyết dc đâu

Mua cái đầu MD cắm vào cổng out của amly là thu được thôi mà bác.:D

kudo1908

Active Member

đầu ar-3600s cũ bán 3tr9 lấy được ko ạ ?

Bên trên