AVG có cách nào xem VTV3 Hd không vậy các bác ?

Jay Miz

Member
bao giờ VTV nó phát free quảng bá DVB-T2 thì sẽ bắt được thôi các bác =))

cảm nhận về VTV3HD trên AVG
Lúc phát SD thì tỉ lệ khôn hình 4:3 nhìn rất chán
Sáng em xem nhịp đập 360 thể thao và cafe sáng thì hình ảnh đẹp, nhưng chỉ những hình tại trường quay còn các clip tư tiệu lại quay về SD.
Âm thanh nhỏ hơn VTV3 SD nhiều.
Chắc do AVG thu qua nhiều trung gian nên như vậy.
Hy vọng khi đc phát chính thức sẽ khắc phục đc lỗi này.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG có cách nào xem VTV3 Hd không vậy các bác ?

Do còn thử nghiệm, còn ít chương trình HD 16:9 và phát chương trình 4:3 nên mới thế, bác chịu khó xem, StarWorld|HD đôi khi cũng có phát 4:3 trên khung hình 16:9 mà, trên màng hình có 4 vạch đen xem mà ức chế.

Nếu VTV3 phát tỉ lệ 16:9 trên HD và SD xem đở nhức mắt.
Có rồi các bác à. Nhưng sao nhà em lại tỷ lệ khôn hình 4:3 nhỉ. em chỉnh ko đc, bác nào chỉ giúp em với.

novorchid

Ðề: AVG có cách nào xem VTV3 Hd không vậy các bác ?

AVG DTH trên kênh 100 thử nghiệm đã phát rồi bác nhé!

Chẹp hôm nay AVG cắt kênh VTV3HD rồi giờ kênh 100 trên DTH là kênh Fashiontv, giờ có đến 3 kênh phát trùng Fashion tv

Ðề: Re: AVG có cách nào xem VTV3 Hd không vậy các bác ?

Đúng avg chán thật vừa xem vtv3 HD thì cắt toàn kênh g.trí k kênh th.thao...cắt thôi

hermit

Có VTV3 HD trên DTT chưa nhỉ? Web chính thống của AVG kém quá, chẳng thấy đưa tin gì cả!

Có VTV3 HD trên DTT chưa nhỉ? Web chính thống của AVG kém quá, chẳng thấy đưa tin gì cả!
Trang web đấy có cái gì đâu mà xem. nó chỉ thỉnh thoảng cho vài cái tin copy paste từ trang khác thôi.

naika83

Member
Chắc lại bị vtv sờ gáy rồi.Bác nào dùng chảo AVG không mình bán rẻ cho này. chán AVG lắm rồi

AnhBaSG

Member

Trang web AVG toàn đăng những thông tin cũ rích, lịch phát sóng cũ luôn! %-(

Bao giờ phát sóng chính thức thì sẽ có thôi vì nó là kênh phổ thông mà bạn. Nhưng hiện tai thì VTV3 HD rất thất vọng vì phần lớn thời lượng phát sd nên 01/06 chắc cũng ko có gì đột biến.

tan_huy_93

Well-Known Member
Em đang hóng tới 1/6 xem The Voice Kids phiên bản Việt xem nó có hay như The Voice Kids phiên bản Hàn không.

naika83

Member
Có thể vtv3 phát phổ thông còn VTV3HD thì chưa chắc đâu nên mình cũng không mong đến ngày 1/6

Avg thôi rồi...có trận tennis thôi bấm remote cả 100 số vẫn k xem được...kq đi coi ké nhà hàng xóm gằn mytv...cắt hơp đồng gấp...chán nhất kênh ththao ncm qua dở hơi...k có tr tiếp 1 sư kiện ththao nào hết...

naika83

Member

Avg thôi rồi...có trận tennis thôi bấm remote cả 100 số vẫn k xem được...kq đi coi ké nhà hàng xóm gằn mytv...cắt hơp đồng gấp...chán nhất kênh ththao ncm qua dở hơi...k có tr tiếp 1 sư kiện ththao nào hết...
Có bản quyền giải thể thao nào đâu mà phát lên phát phim với thiên nhiên kỳ thú cho hết thời gian mà.Kênh phát 18 tiếng trong ngày tổng lại trong ngày không quá NCM 120 (tức là chương trình mới có khoảng 120 phút còn đâu là phát đi phát lại cho lên phát ngán không thèm coi nữa)

Bên trên