AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Trưa thấy True nó giới thiệu những sự kiện thể thao trong tháng 5, thấy nó ghi giải Pháp mở rộng có Live trên TrueSport|HD và TrueSport4, xem HD thì sướng mắt rồi đấy :), cơ mà khổ lỗ tai vì cái bệnh hình trước tiếng sau khi Live Tennis của kênh TrueSport|HD :((.
Trước mắt là 2 cái ATP 1000 đã. Sau mới đến cái giải French open đấy!!! TVS HD đúng là cay nhất vẫn cái bệnh tiếng trước hình sau. Mình xem tốt nhất là cho MUTE. chứ nghe như vậy Ức chế lắm.

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Chuẩn đấy. True Sport HĐ thì hình trước tiếng sau, AVG không thể khắc phục được rồi. (lý do là kênh free nên nó thế)
True 4 thì đang live tennis đều đều, mờ mờ ảo nhưng còn hơn ko có. Tóm lại giữ nguyên. Cắt thì AVG còn gì nữa.

keydangyeu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Ôi Khánh Hòa gió đâm nhiều là gì em ko hiểu?.
Bệnh K+ thì ngoài HN hình như có bệnh viện đó bác, tiện bác ở đó nhờ bác hỏi rồi trả lời hộ em, em ở trong này toàn nghe ồn không à nên hay xe xua.

Vẫn chưa hiểu bệnh K+ của bạn là gì?

Chuẩn đấy. True Sport HĐ thì hình trước tiếng sau, AVG không thể khắc phục được rồi. (lý do là kênh free nên nó thế)
True 4 thì đang live tennis đều đều, mờ mờ ảo nhưng còn hơn ko có. Tóm lại giữ nguyên. Cắt thì AVG còn gì nữa.
Thú thật là xem true 4 mình cứ phải đoán đường bóng đi và chỉ biết ra ngoài khi trọng tài Hô. Nhưng nếu ko có thì biết xem ơ đâu. xem thể thao trên AVG mình chỉ xem 2 kênh True 4 và true HD chứ kênh foxsport hay starsport ngoài đua xe thì chẳng có gì xem. Chẳng hiểu sao hôm trước xem la liga trận Barce-Betis bằng HD trên True HD xem sướng thật. còn VTC3 lại có Serie A. Không biết như thế nào nhỉ???

portlet

Member

Thú thật là xem true 4 mình cứ phải đoán đường bóng đi và chỉ biết ra ngoài khi trọng tài Hô. Nhưng nếu ko có thì biết xem ơ đâu. xem thể thao trên AVG mình chỉ xem 2 kênh True 4 và true HD chứ kênh foxsport hay starsport ngoài đua xe thì chẳng có gì xem. Chẳng hiểu sao hôm trước xem la liga trận Barce-Betis bằng HD trên True HD xem sướng thật. còn VTC3 lại có Serie A. Không biết như thế nào nhỉ???

Cái kênh nhòe nhoẹt và mờ đui như VTC3 & TS4 mà các bác cũng coi được ah? E cũng là fan của bóng đá & tennis đây nhưng cho dù có ghiền bóng đá & tennis cũng chẳng bao giờ coi 2 kênh này. Coi đau mắt thêm, chẳng thà ko coi còn hơn.

tan_huy_93

Well-Known Member

TrueSport có phát La Liga à, sao mình không biết nhỉ ???

Còn SerieA thì từ vòng vừa rồi VTC nó có sóng sạch 2 trận/tuần để phát quảng bá trên VTC3.

hôm vừa rồi True Sport HD vẫn phát SerieA mà.
Nói chung True 4 tui vẫn phải coi vì hết lựa chọn. Foxsport HD thì coi đua xe và tennis của 02 giải úc và Wim. Chấm hết. Nên thôi AVG cũng chỉ đến thế thôi các bác ạ.

unplugged

Member

True HD bây giờ LIVE thấy ngon lành mà, hqua xem Chung Kết Snooker thế giới thấy hình âm đều ổn mà, có phát lại bị chậm tiếng vs hình thôi! :)

tan_huy_93

Well-Known Member

Cái bệnh đó chả biết sẽ tái phát lúc nào, hôm bữa tối xem Live Bida ức chế, thụt trái bi chạy đi 1 lúc mới có tiếng "bốc";->.

Đá banh cũng thế, khi trọng tài thổi còi để đá phạt, trái banh vào khung thành rồi mới nghe tiếng "Còi" :(.

Nói túm lại hình ảnh TrueSport|HD thì đẹp nhưng hơi kém so với FoxSport Plus, mỗi tội nó hay phát bệnh.
True HD bây giờ LIVE thấy ngon lành mà, hqua xem Chung Kết Snooker thế giới thấy hình âm đều ổn mà, có phát lại bị chậm tiếng vs hình thôi! :)

tan_huy_93

Well-Known Member

TrueSport|HD có Live SerieA thì em biết, còn bác @linhnguyen411 nói La Liga cơ, nên em mới thấy lạ, vì đầu mùa giải tới giờ có thấy TrueSport|HD Live La Liga đâu.
hôm vừa rồi True Sport HD vẫn phát SerieA mà.
Nói chung True 4 tui vẫn phải coi vì hết lựa chọn. Foxsport HD thì coi đua xe và tennis của 02 giải úc và Wim. Chấm hết. Nên thôi AVG cũng chỉ đến thế thôi các bác ạ.

TrueSport|HD có Live SerieA thì em biết, còn bác @linhnguyen411 nói La Liga cơ, nên em mới thấy lạ, vì đầu mùa giải tới giờ có thấy TrueSport|HD Live La Liga đâu.
Đó là sự thật 100%. Tại bác không xem lịch phát sóng. Lúc đầu mình cũng không tin nhưng đúng 2h dậy bật lên xem thì thấy đúng. Xem sướng như xem C1 HD. hehe

TrueSport có phát La Liga à, sao mình không biết nhỉ ???

Còn SerieA thì từ vòng vừa rồi VTC nó có sóng sạch 2 trận/tuần để phát quảng bá trên VTC3.

cái Serie A này VTC3 mua bản quyền như thế nào nhỉ?? bác có thông tin gì cho xin cái Link?

dhpaul

Well-Known Member

Bản quyền La Liga tại Thái Lan thuộc về RS Sport, còn RS Sport có chia sẻ cho True hay không thì không biết.
Nói chung, việc mua bán bản quyền là hoạt động thương mại của các nhà đài, chỉ cần họ mua bán bản quyền hợp pháp là được, khán giả biết họ mua bán thế nào thì cũng làm được gì?

portlet

Member

Có mà, chắc tại bác ko thức khuya coi bóng đá thôi :D. Series A, Bundesliga, Premier League, Liga đủ cả :D Giá mà thêm cái TS HD2 nữa thì ngon hehe

Có mà, chắc tại bác ko thức khuya coi bóng đá thôi :D. Series A, Bundesliga, Premier League, Liga đủ cả :D Giá mà thêm cái TS HD2 nữa thì ngon hehe
Bác này chém gió quá!!!! SerieA và EPL thì có, La Liga tuần rồi mới thấy phát 1 trận. Mình chưa thấy có Bundesliga trên TVSHD bao giờ!!!!!

Lành là lành thế nào bác. Hình trước tiếng sau bà cố luôn ấy mà. Ronie O'sullivan no1. Xem Snooker phê lồi mắt ra.

portlet

Member

Bác này chém gió quá!!!! SerieA và EPL thì có, La Liga tuần rồi mới thấy phát 1 trận. Mình chưa thấy có Bundesliga trên TVSHD bao giờ!!!!!

Tại bác ko xem chứ có phải là ko chiếu đâu :) Em vẫn xem ầm ầm đây mà

Bản quyền La Liga tại Thái Lan thuộc về RS Sport, còn RS Sport có chia sẻ cho True hay không thì không biết.
Nói chung, việc mua bán bản quyền là hoạt động thương mại của các nhà đài, chỉ cần họ mua bán bản quyền hợp pháp là được, khán giả biết họ mua bán thế nào thì cũng làm được gì?
Công nhận là hôm mình xem trên TVS HD có lô gô chữ RS trong hình tròn màu trắng ở góc màn hình. Mình tưởng họ câu tận bên NGA về.

---------- Post added 07-05-2013 at 04:01:30 PM ----------

Tại bác ko xem chứ có phải là ko chiếu đâu :) Em vẫn xem ầm ầm đây mà
Bác cho em xem cái lịch phát sóng của Bundesliga cái?

dhpaul

Well-Known Member

Nói chung bản quyền truyền hình bóng đá châu Âu ở Thái hiện là thế này:
- Ngoại hạng Anh: True sẽ không có bản quyền ít nhất trong 3 mùa 2013-16 vì CTH đã mua
- La Liga: RS Sport đến 2015
- Serie A: True có bản quyền đến 2015
- Bundesliga: GMM Grammy
- Ligue 1: Football Plus (?)
- C1, C3: True có bản quyền đến 2015
Không rõ giữa các đơn vị này có chia sẻ chéo bản quyền cho nhau hay không, mới chỉ có thông tin là RS và CTH đang đàm phán để chia sẻ nội dung La Liga. Vì vậy, không phải cứ câu True Sport là được xem đủ các giải như vài năm trước nữa. Bác ở trên bảo True Sport phát Bundesliga, có thể bác nhầm sang cúp quốc gia Đức vì True vẫn chiếu cúp quốc gia Đức.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em ít xem bóng đá giờ đó lắm, giờ đó chỉ xem Champions Leagua thôi, để vòng sau xem lịch phát sóng xem có Live nữa không, La Liga em chỉ xem Barça với Real thôi.
Đó là sự thật 100%. Tại bác không xem lịch phát sóng. Lúc đầu mình cũng không tin nhưng đúng 2h dậy bật lên xem thì thấy đúng. Xem sướng như xem C1 HD. hehe

Bên trên