Avr Pioneer VSA-AX10 --> Gấu của thời trước!!!

vinagoh

Well-Known Member
Do cái lỗ tai xem hd ngày càng bị lãng nên phải lên em này! :D
Và rất tình hình là ông già vợ lên chơi nên tạm hoản cái sung sướng mặc dù đã vác em nó về đã được vài ngày, bây giờ mới vác ra thọc thử đây. :))

Cảm ơn bác lehoang40 và bác vietrung khởi sướng em này nhé. :))

Em nó đây: Keng xà beng.

Đang trong thùng:

Open: Phụ kiện kèm theo gồm remote LCD, microphone setup, DVD test DTS và DD, dây nguồn, manual tiếng Japan ~X(.

Trên nhìn xuống:

Mặt trước:

Mặt sau:

Đáy:

Cắm nguồn vào: Dây nguồn to tổ bố, dùng điện 100v, cs 615w (chắc làm giàu cho các bác điện lực roài :))).

Nghe stereo:

Xem phim chuẩn DTS:

Nhận xét:

- Nghe nhạc 2 kênh với C607 khá hay nhưng không biết nghe với B&W 684 như thế nào. ;))

- Xem phim âm thanh rất lực nhưng sao hơi ăn volume. :-?

- Hậu quả mua em này về là phải nằm xem phim chứ không ngồi được vì đau lưng quá, vác lên cầu thang mà tiến từng bậc vì em nó nặng đến 31,5kg, hix :((

Mình sẻ vọc tiếp và đưa những câu hỏi lên đây nhờ các bác đi trước chỉ giáo dùm! Bác nào đang dùng em này có thắc mắc thì post lên đây ae cùng gỡ rối nhé.
Bác truonghd có kinh nghiệm setup ntn nghe hay nhất thì up lên để anh em học hỏi tí. :)

Thanks tất cả anh em hdvietnam cùng chia sẻ.

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Ps: Bác nào biết cách chuyển đổi trở kháng ra loa chỉ dùm em cái? Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: Avr Pioneer VSA-AX10 --> Gấu của thời trước!!!

Nhìn em Pioneer AX10 thấy đúng là gấu....:))
Sao mà nghe vinagoh khen íu xìu vậy, đáng lẽ phải là: "nghe nhạc với Jamo C607 hay tuyệt" hay đại loại như vậy chứ........:), chắc là đau lưng quá chưa phục hồi công lực phải không, em này có đánh thì đánh với BW 683 luôn, khỏi qua 684 :))

Hôm qua mình mới đi nghe amply Accuphase E306 (bác chủ kêu giá 30tr) đánh với cặp loa DYNAUDIO, phải nói là mình rất thất vọng, nghe không đã gì cả :))

Cho tới giờ mình vẫn thấy dùng receiver gấu đời cũ nghe nhạc lossless vẫn là kinh tế nhất với giá trị chấp nhận được.

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Beginner

Em này ngon đây.

Có điều chạy 1 thời gian có thể hỏng pin nhớ

Khi đó thay cẩn thận nhé. Ko là dòng rò làm chết bo mạch digital đây

locnp

Well-Known Member

Bác vinagoh thử so sánh cảm nhận so với D8TX xem thế nào?

vietrung

Active Member

Bang chủ fan PIJAMA đây :D, hàng đúng chất như xôi gấc :)) Bác xem phim để volume bao nhiu db mà ăn volume?
Bác set theo cách sau nhé, để set lại trở kháng:

Theo mình thì mấy dòng Pioneer này cơ bản giống nhau, bật máy lên để ở chế độ ON nhưng không cấp tín hiệu gì (tức là không chạy CD, DVD hay cái gì cả) bấm giữ phím Speaker rồi bấm giữ tiếp phím Standby khoảng 2 giây, màn hiển thị nó sẽ đưa thông số trở kháng loa hiện thời đang được cài đặt. Nếu muốn thay đổi cái đó thì phải tắt máy (tắt mềm ấy - bằng nút Standby hoặc điều khiển, chứ tắt hẳn nguồn cấp điện thì chịu), sau khi tắt cũng vẫn thao tác bấm giữ phím Speaker rồi bấm giữ tiếp phím Standby khoảng 2 giây nếu đang ở 8 ohm thì nó sẽ chuyển về 6 ohm (nếu đang 6 nó sẽ chuyển về 8 ) thông số trở kháng sẽ được hiện lên trên bảng điều khiển khoảng mấy giây.
Chúc thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Sao mà nghe vinagoh khen íu xìu vậy, đáng lẽ phải là: "nghe nhạc với Jamo C607 hay tuyệt" hay đại loại như vậy chứ........:), chắc là đau lưng quá chưa phục hồi công lực phải không, em này có đánh thì đánh với BW 683 luôn, khỏi qua 684 :))

Hôm qua mình mới đi nghe amply Accuphase E306 (bác chủ kêu giá 30tr) đánh với cặp loa DYMAUDIO, phải nói là mình rất thất vọng, nghe không đã gì cả :))

Cho tới giờ mình vẫn thấy dùng receiver gấu đời cũ nghe nhạc lossless vẫn là kinh tế nhất với giá trị chấp nhận được.

Hôm nào anh Linh ra Sơn hà nghe cặp DYNAUDIO đang trưng bày thử xem thế nào, em thấy quá good luôn!

sonicR

Member

Việc đầu tiên bác cần làm là: Đấu bi -amp rồi dùng mic setup để nó autosetup rồi mình chỉnh lại 1 chút cho phù hợp là ok.

locnp

Well-Known Member

off show ở đâu vậy, cho em ké với, trước đây em cũng là thần dân hội pijama nè :)

vinagoh

Well-Known Member

Hôm qua mình mới đi nghe amply Accuphase E306 (bác chủ kêu giá 30tr) đánh với cặp loa DYNAUDIO, phải nói là mình rất thất vọng, nghe không đã gì cả :))

Em có cảm giác là AX10 phải ghép với B&W 863 or 684 thì mới kham hết công lực của em nó.

Em này ngon đây.

Có điều chạy 1 thời gian có thể hỏng pin nhớ

Khi đó thay cẩn thận nhé. Ko là dòng rò làm chết bo mạch digital đây

Cảm ơn bác! Cái này gọi là hết pin cmos chứ!!? Em cũng đã xem bài thay pin bên vnav rồi. À pin hết là phụ thuộc vào thời gian dùng nó bác nhỉ!?

Bác vinagoh thử so sánh cảm nhận so với D8TX xem thế nào?

Chắc phải lên nhà vietrung nghe D8TX mới nhận xét được.

Bang chủ fan PIJAMA đây :D, hàng đúng chất như xôi gấc :)) Bác xem phim để volume bao nhiu db mà ăn volume?
Bác set theo cách sau nhé, để set lại trở kháng:

Theo mình thì mấy dòng Pioneer này cơ bản giống nhau, bật máy lên để ở chế độ ON nhưng không cấp tín hiệu gì (tức là không chạy CD, DVD hay cái gì cả) bấm giữ phím Speaker rồi bấm giữ tiếp phím Standby khoảng 2 giây, màn hiển thị nó sẽ đưa thông số trở kháng loa hiện thời đang được cài đặt. Nếu muốn thay đổi cái đó thì phải tắt máy (tắt mềm ấy - bằng nút Standby hoặc điều khiển, chứ tắt hẳn nguồn cấp điện thì chịu), sau khi tắt cũng vẫn thao tác bấm giữ phím Speaker rồi bấm giữ tiếp phím Standby khoảng 2 giây nếu đang ở 8 ohm thì nó sẽ chuyển về 6 ohm (nếu đang 6 nó sẽ chuyển về 8 ) thông số trở kháng sẽ được hiện lên trên bảng điều khiển khoảng mấy giây.
Chúc thành công.

Tối nay về vọc thử xem sao. Thanks

Việc đầu tiên bác cần làm là: Đấu bi -amp rồi dùng mic setup để nó autosetup rồi mình chỉnh lại 1 chút cho phù hợp là ok.

Chào bác! Em cũng làm cọng dây để đấu bi-amp rồi nhưng bận quá chưa đấu được. Chắc đấu bi-amp nghe hay hơn bác nhỉ!!! Mong bác chỉ giáo thêm vài chiêu setup dùm em.

Tối nay lại có độ nên chắc tối mai mới đấu được, hix lại hoản cái sung sướng nữa roài. :D

truonghd

Well-Known Member

e cũng mới vừa lượm e này cũng như bác, giá bác mua bao nhiêu (cái này pos riêng nhé) cái của e k có micro setup và dvd thử , chắc bữa nào qua bác mượn về thử quá
mới đem e nó từ bệnh viện về, (bị hở mạch nên k sao, hàn lại là ok )
theo mình cảm nhận khi đã xài qua các dòng piooner từ D8TX - AX5i - và bậy giờ là AX10, cảm nhận nói chung là càng về sau thì càng ăn volum, nghe nhạc, XEM PHIM thì càng về sau càng hay, tiếng mềm mại
cách setup nói chung k khác nhau là mấy, mình lấy remot của con AX5i thử chỉnh cũng được hết chức năng của con AX10 Này luôn,
xong woncup là có thể vác e nó qua nhà a LEHOANG thử con B&W 684. NẾU NGHE HAY MÀ CÒN ĐẠN DƯỢC thì có thể ráng e đem nó về
sory a LINH vì hôm bữa mang về mà k nghe nhà a được (tại phải chở bé ở nhà đi tái khám) , con em mới có 1 tháng tuổi nên cũng chưa được mở lớn lắm , nhưng khoảng chọc ngoái thì hầu như gần hết chức năng e nói rồi,( tại mới đem về là có bệnh rồi mà)
sẵn đây e còn con AX5i nếu a e nào có nhu cầu thì e để lại giá hữu nghị, e k cần gấp, tại đang phân vân có thể setup 2 dàn (0982151697 TRƯỜNG )
CÁCH SETUP CỦA E GIỐNG NHƯ CHỊ BV chỉ nên a cứ việc làm theo là ok,
mà con này nghe nhạc thuý nga mà tái tê

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con bác Đạo nhìn ốc ác ngon nhỉ, thế là chuẩn bị có cặp 607 ra đi nè hehe, 683 - 684 vẫy gọi bác Đạo ơi, bác Đạo ơi :))

lehoang40

Hôm qua FIFA mới phát lương cho mình :), thấy mấy bác đem pioneer về ngứa ngáy tay chân quá :)
@truonghd: nghe nói con này nặng đến 33kg hết hồn rồi, con Denon A1D chỉ có 23kg mà mình còn không dám vác tới vác lui nửa là :) Hôm nào hẹn chở thẳng ra bác Truong Nghĩa test luôn, các bác có amply cs lớn thế này mà không oánh với BW thì phí phạm lắm, bên giới stereo nhiều người mê BW lắm nhưng ngặt kiếm không nổi mấy các amply cs lớn nên đành nhìn từ xa....:)

vietrung

Active Member

Hôm qua FIFA mới phát lương cho mình :), thấy mấy bác đem pioneer về ngứa ngáy tay chân quá :)
@truonghd: nghe nói con này nặng đến 33kg hết hồn rồi, con Denon A1D chỉ có 23kg mà mình còn không dám vác tới vác lui nửa là :) Hôm nào hẹn chở thẳng ra bác Truong Nghĩa test luôn, các bác có amply cs lớn thế này mà không oánh với BW thì phí phạm lắm, bên giới stereo nhiều người mê BW lắm nhưng ngặt kiếm không nổi mấy các amply cs lớn nên đành nhìn từ xa....:)

vậy là bác chuẩn bị có thêm chiến hữu BW nữa rồi đấy, AX10 mà tẩn 684,683 chắc tuyệt lắm đây :D

HD Beginner

Em đang đánh B&W 685 với AX5i đây ạ.

truonghd

Well-Known Member

cáinày cũng giống mình nè, ok, con này mình khiêng lên lầu 1 và đạt nó vào k mà muốn khòm cả cái lưng
giống như bác vinagon nằm coi phim nhỏ nhỏ hết 2 ngày mà cái lưng còn muốn phê phê,
công nhận chơi cái này cũng khổ thiệt, đã đặt 1 bác lấy con JBL LX8 rồi mà nghe a LINH nói phải đi với BW mới xứng mà giờ phải lăn tăn nữa đây
chắc phải nhờ thàng PARAQUAY nó giúp 1 tay và thêm thằng TBN giúp mình 1 chân nữa quá

sonicR

Member

AX10 này theo em oánh với 684 là đẹp, chứ đánh với 683 vẫn hơi quá sức với nó. Em nó được mệnh danh là sterephonic avreceiver mà, nghe nhạc hay lắm các bác ợ, nghe càng lâu càng hay, nhưng thời tiết này mỗi lần bật em nó em phải bật máy lạnh. Không thì nóng lắm.

Bên trên