bác nào biết lỗi này cho mình hỏi

mình down phim về giải nén ra xem ok ....tháng sau lấy ra coi lại khi bật phim lên thì nó đứng im re ,, ko nhúc nhích gì hết. bữa giờ bị 3 phim vậy rồi . mà ko hiểu nguyên nhân. mnag qua máy khắc cũng bi như vậy.
bác nào bị vậy có thể chia sẽ cho mình cách fix duoc ko

thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

jumpy

Well-Known Member
Ðề: bác nào biết lỗi này cho mình hỏi

Nghi ổ cứng của bác bị BAD quá

earl_grey

Well-Known Member

Em cũng nghi cho ổ cứng có vấn đề. Hoặc bị nhiễm sâu bọ, sau khi anti nó quét xong, nó diệt, rồi nó fix lại không chuẩn. Hoặc có thể nào bộ codec trên cả máy bác lẫn máy đem thử bị hỏng :D

Em cũng nghi cho ổ cứng có vấn đề. Hoặc bị nhiễm sâu bọ, sau khi anti nó quét xong, nó diệt, rồi nó fix lại không chuẩn. Hoặc có thể nào bộ codec trên cả máy bác lẫn máy đem thử bị hỏng :D

thnaks các bác ..bo code thì cài lại rồi ... o cứng mới mua bác à. nhưng nếu bad thì bị hết luôn . đằng này cả đống phim chỉ bị vài phim... trong khj nhưng phim đó ngày xưa share cho người khác thì tới giờ họ vẫn coi bt ....

chắc sau này mua thêm ổ cứng để backup phim quá ...

jumpy

Well-Known Member

thnaks các bác ..bo code thì cài lại rồi ... o cứng mới mua bác à. nhưng nếu bad thì bị hết luôn . đằng này cả đống phim chỉ bị vài phim... trong khj nhưng phim đó ngày xưa share cho người khác thì tới giờ họ vẫn coi bt ....

Thử copy những phim đó sang ổ cứng khác rồi xem trên máy khác xem có được không, vì vẫn có khả năng ổ mới mua về bị bad vài sector thôi chứ không bad toàn bộ ổ bác ạ.

Bên trên