Bác nào dùng cáp VGA to HDMI chỉ giúp em với !

tohiepvn

Member
Ðề: Bác nào dùng cáp VGA to HDMI chỉ giúp em với !

Mình biết lỗi này rồi;)) Mình đoán như thế này:
Màn hình của PC thì là 4:3 1024x768
Màn hình của LCD(TV) là 16:9 1280x720
Trước khi cắm VGA vào LCD bạn nên chỉnh lại ở PC cho xuất ra 1280x720
Ngoài Desktop → Properties → Settings → ở thẻ screen resulation kéo lên 1280x720 là TV LCD nhận tín hiệu thôi! Mà mình nghĩ với chất lượng phát như vậy thì chỉ cần 1 cái cổng VGA + dây nối sound là OK. Chủ nhật vừa rồi mình cũng mới mua
VGA dài 5M màu trắng 90K
Dây nối sound 5M 35K! Chúc bạn may mắn nha! ^^

Oke ko vấn đề gì đâu, làm vụ này khỏi phải card VGA chi cho mệt mà nghe thấy nói D-sub cho chất lượng hình ảnh còn tốt hơn cải HDMI nữa cơ mà cũng same same

2tnt

Vụ này đã lâu nhưng nhân tiện có cậu em nhờ cắm hộ, e vào search thấy bài và cũng tìm hiểu linh tinh nên post tiếp vào đây, móc cống lên các bác thông cảm nhé
Sở dĩ người ta vẫn có bán dây 1 đầu VGA - 1 đầu HDMI mà các bác mua về không cắm được là bởi vì Dây HDMI - VGA này chỉ dành cho các bác cắm nguồn phát từ HDMI ra thiết bị nhận VGA nhé (gần như là downgrade), còn trường hợp bác chủ là ngược lại nguồn phát là VGA ra thiết bị nhận là HDMI nên không dùng được.

nggphong

Cáp VGA to HDMI chưa hỗ trợ được cho máy tính ra màn hình LCD và máy chiếu ( cả laptop) Nên các bạn cần lưu ý trước khi mua sản phẩm này, nếu là dùng cho máy tính ra màn hình thì quý khách không nên mua, vì hiện tại cáp này chưa hỗ trợ được

Cáp VGA to HDMI 1,5mét

Xin được thông báo về cáp chuyển đổi VGA to HDMI:
Ưu điểm:
- Cáp VGA to HDMI hỗ trợ cho máy quay camera ra máy chiếu
- Cáp VGA to HDMI hỗ trợ cho đầu DVD ra màn hình LCD
- Cáp VGA to HDMI cho chất lượng hình ảnh tốt
Nhược điểm:
- Cáp VGA to HDMI chưa hỗ trợ được cho máy tính ra màn hình LCD và máy chiếu ( cả laptop)
Nên các bạn cần lưu ý trước khi mua sản phẩm này, nếu là dùng cho máy tính ra màn hình thì quý khách không nên mua, vì hiện tại cáp này chưa hỗ trợ được. vì vậy quý khách nên chọn sản phẩm chuyển đổi khách để đáp ứng được đúng yêu cầu của quý khách hàng.
Các bạn có thể dùng box chuyển đổi VGA to HDMI khi đó bạn mới chắc chắn sản phẩm của mình mua là dùng được.

candytran

Re: Ðề: Bác nào dùng cáp VGA to HDMI chỉ giúp em với !

vậy cable này từ tivi HDMI ra máy tính VGA thì sao.Có cho ra hình ảnh được không vậy

bbbooo

Member

sac có vụ này nữa hả ? mà chất lượng thì sao ta :D

hdvietnam73

Re: Ðề: Bác nào dùng cáp VGA to HDMI chỉ giúp em với !

mình chẳng bit nó là cai gì trông như thế nào nữa

Bên trên