Bắt đầu cày Hi vọng đủ xiền làm Home theater của mình

calcifer

Active Member
Ðề: Bắt đầu cày Hi vọng đủ xiền làm Home theater của mình

Bác thiết kế đúng là rất tuyệt.
Em rất thích 2 dải led tím chạy dọc trên trần và 1 dải ngang dưới kệ tivi.

Trao đổi thêm với bác chút nữa:
  • kiểu kệ kín, có song gỗ như bác render rất đẹp, bác cho em hỏi là kiểu kệ này thực tế đã có ở VN chưa? chất lượng hoàn thiện thực tế có được như bản vẽ không?
  • nếu có góp ý, cái kệ như thế quá đẹp rồi, nhưng theo em liệu có thể bỏ chân đi, làm cách nào đó treo nó lên tường được không? (kiểu này có 1 số bác HDVN đã làm rồi), vì như thế sẽ gọn và tránh được bụi bẩn dưới gầm
  • về phần trần, trước em có xem trên mấy forum nước ngoài, hình như họ sơn rồi chấm phản quang thế nào ấy, chứ không phải gắn đèn, em sợ việc gắn cả trăm chiếc đèn lên trần thạch cao, việc hoàn thiện sẽ không được sắc nét như thiết kế

Rất tâm đắc với kế hoạch này của bác.
Em cũng đam mê phần thiết kế, xây dựng phòng HT, nhưng ngặt nỗi không phải chuyên môn và hẻo $$$ quá \m/

legiahuy

Hix. nhìn cái Hôm thia thờ này quèn như em mấy năm mới có :((.
Chúc bác cày nhanh nhá.

vodanhhd

Bác thiết kế đúng là rất tuyệt.
Em rất thích 2 dải led tím chạy dọc trên trần và 1 dải ngang dưới kệ tivi.

Trao đổi thêm với bác chút nữa:
  • kiểu kệ kín, có song gỗ như bác render rất đẹp, bác cho em hỏi là kiểu kệ này thực tế đã có ở VN chưa? chất lượng hoàn thiện thực tế có được như bản vẽ không?
  • nếu có góp ý, cái kệ như thế quá đẹp rồi, nhưng theo em liệu có thể bỏ chân đi, làm cách nào đó treo nó lên tường được không? (kiểu này có 1 số bác HDVN đã làm rồi), vì như thế sẽ gọn và tránh được bụi bẩn dưới gầm
  • về phần trần, trước em có xem trên mấy forum nước ngoài, hình như họ sơn rồi chấm phản quang thế nào ấy, chứ không phải gắn đèn, em sợ việc gắn cả trăm chiếc đèn lên trần thạch cao, việc hoàn thiện sẽ không được sắc nét như thiết kế

Rất tâm đắc với kế hoạch này của bác.
Em cũng đam mê phần thiết kế, xây dựng phòng HT, nhưng ngặt nỗi không phải chuyên môn và hẻo $$$ quá \m/
Thanks Ý kiến của bác rất chu đáo.hi`
+ kiểu kệ như em thiết kế và đóng luôn bác ạ đảm bảo chuẩn 99%, a quên lúc thiết kế chưa cho tay nắm.hix.em
+kệ này em thiết kế là 2800x470X700 nên ko treo đc, bắt buộc phải dùng chân đế.mà em cho kệ nó sâu 700 là do em gom hết dây dợ và hệ thống hd vào trong cho gọn tha hồ mà nhét mọi thứ.
+chấm phản quang thì sẽ ko dạt đc hiệu quả về ánh sáng vì nhìn nó ánh sáng nó yếu lắm.em biết dùng đèn thì hơi lằng nhằng nhưng làm rồi sẽ đc bác a.
+ Chuyên môn cũng 1 phần thui bác, niềm đam mê mới là chủ chốt. nếu bác cần chuyên môn thiết kế thì đã có em giúp cho.hi

calcifer

Active Member

Bác tiến hành đến đâu, chụp ảnh đến đó nhé.

Sau này post cả quá trình làm cho anh em học hỏi.

Chúc bác thành công.

cuong5556

Member
Em cũng đã setup một phòng nghe, không được đẹp như bác nhưng em xin chia sẻ, bác không nên tham phần hình thức quá khi phải để quá nhiều mảng phẳng. Cái trần bác cũng nên hi sinh một chút hoặc thiết kế khác đi. Em e phần tiêu tán âm của bác sẽ gặp vấn đề đấy

vuongjackson

Ui trùng ý tưởng rùi, mỗi tội e ko bít design trên máy, chỉ nhặt nhạnh web vs lắp gắp thui, phòng e làm từ m2 tết, lọ mọ 1 mình, giờ cũng gần xong rùi, trần nhà làm 1 bóng led rgb thôi, đi sợi thuỷ tinh mất 2 ngày,cũng ko phức tạp, kỳ công thui, hiệu quả khá tốt, chi phí hết 1t5 cho cái trần nhà, hnay e đang làm cột trang trí rồi, mai sơn trần giật cấp và dặm vá, phòng 16 m2, tiền thạch cao, cách âm, đèn led trần hết khoảng 13t rùi, do e tự làm nên ko mất t công nhìu, hehe, e sẽ up hình lên sớm cho các bác gạch đá :)

buithaihai

Active Member

Mình thấy ấn tượng với trang trí của trần, rất đẹp, rất sáng tạo. Làm như bạn thiết kế thì đơn giản và kinh phí ít thôi, chủ yếu là đắt về thiết bị. Mình cũng vừa tạm hoàn thiện phần xây dựng, nhưng đầu tư thiết bị mới thấy khủng khiếp. Chúc bạn mau thành công.

constantine0

Làm cái phòng như vầy khoảng bao nhiêu xiền? Có bác nào biết không? Để em lo mà cày cuốc.

kinkinkin0610

Active Member

link ảnh hỏng rồi bác chủ.

T08

Cặp loa front nghe 2 èn thì hết thuốc..

buithaihai

Active Member

@@ bác "thôi mà" nhẹ quá. E có mà cày cả đời.
Bác vodanh thấy có cần che 2 loa sur k? với màu sắc đơn giản chút ổn hơn :D

Mình đặt trong ngoặc kép nghĩa là nó nặng lắm đấy.

Bên trên