Bắt Đầu Đóng Học Phí ^^

Trước tiên em chào các anh lớn ở wed HD L-)
em tên vinh năm nay 23t,em biết trang HD này được gần 6 tháng,em rất mê xem flim và game nên đã để dành được gần 40tr dành cho việc mua máy chiếu,nhà em có 1 cái phòng kín 5x6m,với cái phòng như thế em có thể chơi màn chiếu được không ???
em đang quan tâm con máy chiếu Sony VPL-HW15 2D và DELL S300 3D,em bị cận 1 độ 75,nếu em xem 3D thì có ảnh hưởng gỉ đến mắt không ???
xin các anh cho em ý kiến chân thành nhất ~O)

hiện em đã có những thứ cần thiết:

LCD SONY 40"
DVD NS758
SONY DDW 7600
HTPC core i3 4GB
Laptop HP dv7t core i7

em đang chờ máy chiếu về nên chưa sắp xếp gọn gàng được,các anh đừng ném đá em L-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Bắt Đầu Đóng Học Phí ^^

Bộ dàn này xem phim ngon rồi. CHờ bác có máy chiếu rồi up lên cho A E chiêm ngưỡng.
Bác làm bộ 2 kênh nghe nhạc nữa.
Lọ nước hoa allure home sport của bác là hàng xịn hay fake vậy bác.

chihuahua

Member

2D thôi . bị cận mà coi 3D thì sẽ bị cận kiểu 3D đó, tức là mỗi con mắt nhìn thấy 2 hình đó mà

amazon2vn

Bạn muốn làm phòng chiếu good thì mình nghĩ cái quan trọng trước tiên là kiếm vài cuốn sách về phòng HT để đọc rồi hẳn tính đến mua thiết bị gì. Down file này về đọc cho biết thêm. www.polkaudio.com/downloads/hthandbook.pdf

thangvic

Member

Bạn muốn làm phòng chiếu good thì mình nghĩ cái quan trọng trước tiên là kiếm vài cuốn sách về phòng HT để đọc rồi hẳn tính đến mua thiết bị gì. Down file này về đọc cho biết thêm. www.polkaudio.com/downloads/hthandbook.pdf

bác này nói chi phải,bác có 1 cái phòng riêng và diện tích khá đẹp thì nên đầu tư bài bản vả tổng thể thì sẽ ngon hơn và đóng học phí sẽ ít hơn

SamLanhZnO

Bác nên cập nhật kiến thức cần thiết cơ bản trước khi mua thiết bị nhé.

locnp

Well-Known Member

Diện tích phòng chơi của bác ngon quá, khi nào máy chiếu về cập nhật lại hình bộ dàn nhé :)

Bộ dàn này xem phim ngon rồi. CHờ bác có máy chiếu rồi up lên cho A E chiêm ngưỡng.
Bác làm bộ 2 kênh nghe nhạc nữa.
Lọ nước hoa allure home sport của bác là hàng xịn hay fake vậy bác.

2D thôi . bị cận mà coi 3D thì sẽ bị cận kiểu 3D đó, tức là mỗi con mắt nhìn thấy 2 hình đó mà
vậy em sẽ mua máy 2D
Phòng 5x6m là ngon rùi, chơi màn chiếu ok

bác này nói chi phải,bác có 1 cái phòng riêng và diện tích khá đẹp thì nên đầu tư bài bản vả tổng thể thì sẽ ngon hơn và đóng học phí sẽ ít hơn

Bác nên cập nhật kiến thức cần thiết cơ bản trước khi mua thiết bị nhé.

Diện tích phòng chơi của bác ngon quá, khi nào máy chiếu về cập nhật lại hình bộ dàn nhé :)

dạ 2tr7 1 chai anh :)
em cám ơn những lời khen và những lời góp ý ^^

buithaihai

Active Member

Ánh sáng cửa sổ phía sau tivi thế nào vậy bạn? Khi xem mà để ánh sáng lọt vào đấy là sẽ loá mắt, nhìn hình ảnh không thật. Bạn đặt bộ rèm che cả bức tường đấy lại cho đẹp, đồng thời xử lý luôn ánh sáng.

Ánh sáng cửa sổ phía sau tivi thế nào vậy bạn? Khi xem mà để ánh sáng lọt vào đấy là sẽ loá mắt, nhìn hình ảnh không thật. Bạn đặt bộ rèm che cả bức tường đấy lại cho đẹp, đồng thời xử lý luôn ánh sáng.

phòng này là phòng ngủ của em anh ơi,em đang chờ máy chiếu về mới đưa vào phòng kín ^^

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Bác chủ thớt mua bộ dàn "tan nát tình làng nghĩa xóm" xem film thì đỉnh rồi, bác cũng thích dùng đồ của sony nhỉ, 4,5 mẫu nghe nhìn đều là của hãng cả.

thewall2010

Active Member

23 t mà có điều kiện quá, chắc bác con nhà nòi rồi :D

23 t mà có điều kiện quá, chắc bác con nhà nòi rồi :D

nhà em cũng thường dân thôi anh,tại có máu mê game với flim nên sắm để chơi game,chứ em mà giàu em chơi hàng cao cấp hơn rồi,sắp tới em sẽ chơi màn chiếu,các anh chờ xem tiếp tập 2 ^^

Bên trên